Sử Dụng Nhiều Tài Khoản Dropbox Trên Window

chaulv8x
29/3/2013 4:25Phản hồi: 62
Chào Cả Nhà 😃
Mình hiện đang xài 4 tk dropbox mỗi cái 16gb chạy trên win ngon ơ chẳng phải chỉnh sữa gì. thấy hay nên chia sẽ với mọi người

Đơn giãn là mọi người lên google tìm em dropbox protable AHK down về giải nén ra chỗ nào muốn lưu trữ dropbox sau đó mở thư mục vừa giải nén xong chạy file dropbox protable AHK.exe và tiến hành cài đặt theo hướng dẫn đến khi kết thúc thế là có tk dropbox chạy song song. Muốn bao nhiêu cũng đươc cứ giải nén ra một thư mục hoăc ổ đĩa khác trên máy rồi cài đăt thế là xong. Dropbox sẽ nằm trong thư mục dropbox protable mỗi lần muốn chạy một tk dropbox nào chỉ việc chạy lại file dropbox protable AHK.exe xong. Đơn giãn.
Còn đây là link refer friend của em bác nào chưa có tk dropbox thì dùng link này or link này để đăng ký
Mỗi bác đăng kí thành công em được thêm 500 mb free. Thanks các bác ủng hộ.
Links download Dropbox protable AHK
Ai chưa có down về dùng thử biết hiệu quả ngay.
còn cách up dropbox lên 16gb thì các bác tham khảo toppic này nhé
62 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thank bạn chia sẽ, có hình ảnh hướng dẫn nữa thì hay quá.
Nhiều lúc người mới dùng nghe bạn diễn tả ko hiểu hết. 😁
chaulv8x
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thanks The Yellow đã góp ý, mình up hình mọi người tham khảo thêm. Mọi người thấy hay thì ủng hộ. 😃 ở trong hình mình làm mẫu nên để trên dropbox protable AHK trên desktop còn mọi người cứu giải nén ra đâu tùy thích. dropbox sẽ nằm trong dropbox protable AHK. Thanks cả nhà quan tâm!
Thanks sự nhiệt tình chia sẽ của bạn 😁
chaulv8x
ĐẠI BÀNG
11 năm
update:
chia sẽ thêm cho anh em một chiêu nữa không cần cài đặt nhiều lần.
sau khi làm theo hướng dẫn trên các bạn được hai tài khoản dropbox chay song song, muốn thêm một tk mới nữa chỉ cần coppy nguyên folder dropbox protable mới cài đặt xong ra một nơi khác, đổi tên theo ý muốn rồi chạy file dropbox protable AHK lên chờ khởi động xong anh em click phải chuột chọn preferences vào tab account unlink dropbox cũ và update dropbox mới vào là xong. chỉ mỗi tội 2 icon trên thanh taskbar sẽ có màu giống nhau. chúc cả nhà vui vẽ 😃
Dùng nhiều tài khoản 1 máy thì ngon rồi, nhưng quan trọng là có tài khoản nhiều để dùng ko mới là quan trọng :p

Mình nghĩ bác có chiêu gì Up Dropbox lên GB mới nhất, thì share ở đây cho anh em vào cùng Up, cùng thảo luận thì sẽ tuyệt lắm đây, bác nhớ làm bài hướng dẫn kèm hình ảnh kĩ xíu hihiihi :p

Up cho tinh thần vì cộng đồng của bác 😁
chaulv8x
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thaks bác yellow tại thấy có mod đăng bài up dropbox lên 16gb rồi cũng đầy đủ nên không up nữa các bác vào link dưới tham khảo.
http://www.tinhte.vn/threads/hd-dropbox-update-nhanh-hon-cach-lay-tron-16gb-mien-phi-cua-dropbox-dam-bao-thanh-cong-100.1229572/
Bác chaulv8x chắc là dân chơi Dropbox đây, ôm nhiều acc là biết rồi hihihi, xài 21GB hoài cũng chán, định up lên, hỏi thăm bác xí:
1/ Acc Dropbox 90GB ko biết xài ổn ko bác chaulv8x, nâng lên quá ko biết có bị Dropbox dòm ngó mà xóa ko nữa???
2/ Loại acc 48GB, 65GB, 90GB..... theo bác loại nào xài ổn nhất, ít bị Dopbox dòm ngó ???😁
chaulv8x
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lam sao up len dc 90gb hay vay bac yellow? Thuong thi chi up len dc 21gb thoi. Con co o tren smartphone dc ho tro 50gb nhung chi co 2nam thoi nhe bac. Con up len pro mat phi thi khoi lo 😃
chaulv8x
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nha em co 1acc 50 va 3acc 21gb van chay nhu thuong chua thay dau hieu gi
chaulv8x
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chi cho anh em quan tam thu thuat nhe. Khi activate dropbox xong dung tat ngay hay up cho no mot file nho nho len roi hay active cai khac lam nhu vay it bi phat hien hon. Tuy hoi lau hon mot chut nhung chac an. 😃 chuc ca nha thanh cong.
Tuyệt vời quá. Mình có đến 3 tài khoản Dropbox, cái nào cũng đến chục GB mà đến giờ vẫn không chạy song song được 😆
Hihihii, đoán ko sai mà 😁^^
Bác chaulv8x ôm nhiều acc quá mà.
chaulv8x
ĐẠI BÀNG
11 năm
;) nha e cung co 4 cai thoi ma. Hong co tien danh xai free vay. Voi lai e xai nhieu tk online roi nhung thay dropbox xai la ok nhat 😃

Khi cài bị lỗi này là sao bạn???
chaulv8x
ĐẠI BÀNG
11 năm
No dang bao download ko thanh cong kia ban? Ban kiem tra mang xem co ok ko, xem co bi chan boi chuong trinh diet virus nao chan ko? Giai nen file goc ra lay file moi chay thu lai xem sao. Mot vai goi y ban thu xem sao nhe. Minh cai rat nhieu lan nhung chua gap loi do bao gio. Good luck 😃
Không được bạn ơi. Mình tắt chương trình diệt virus rồi vẫn k đc. Mạng thì bình thường.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019