Sử dụng pin cho laptop Asus mới.

Thảo luận trong '[Win] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi salem1806, 23/8/11.

1. minhquang92

minhquang92 Thành viên

Con asus của mình lướt wed nhiều dc 3h còn khỏang 20% nhưng sợ ko dùng nữa nên đem sac nên kũng ko biết đc mấy tiếng .côg nhận máy asus ít nóng thật vote asus number 1

2. salem1806

salem1806 Thành viên

uh, nếu sau này có mua lại, hoặc mua cho ai đó thì chắc vẫn ưu tiên asus.:cool:.

3. xuandung507

xuandung507 Thành viên

Cái lỗi đó là do hệ điều hành thôi chứ không phải do máy.

4. minhquang92

minhquang92 Thành viên

Nhưng mà có bạn nào bít máy asus khởi đôg chậm hơn máy hp,dell ko

5. salem1806

salem1806 Thành viên

Chậm hơn là sao bạn. Mỗi dòng máy có 1 ưu điểm riêng mà. Nếu nói về tốc độ khởi động máy, mình tin là không dòng nào vượt qua samsung. Chỉ trong khoản 7 - 10s là khởi động xong win.

6. salem1806

salem1806 Thành viên

7. khongtinhte

khongtinhte Thành viên

Chính xác , việc tháo pin ra khỏi máy khá nguy hiểm vì các tế bào pin (cell) khá nhạy cảm với môi trường bên ngoài , nhạy cảm với những va đập (khi đứng riêng lẻ) . Thậm chí 1 số dòng cao cấp pin được gắn bên trong luôn , và người sử dụng không thể tự ý tháo ra được

salem1806 thích nội dung này.
  8. salem1806

salem1806 Thành viên

hôm nay phát hiện pin bị chai 2%, cân chỉnh lại pin, thế là lại về 0. ^^ .

9. kazen3

kazen3 Thành viên

bạn cân lại pin như thế nào vậy.mình bị chai 4% nè.Dùng k53 s.Giúp mình cái.

10. toan512

toan512 Thành viên

các bạn ơi mình dùng con asus K53SC có icecool nhưng sao mámình cắm sạc đến 99% mà vẫn báo là plugged in, charging vậy nó không tự nắt mà vẫn tiếp tục sạc là sao ?

11. wind'kiss

wind'kiss Thành viên

cứ cắm xài vì đằng nào chả chai pin. thui, để thanh thản xài đi, nhọc công suy nghĩ.

12. quangduong7992

quangduong7992 Thành viên

sao con K53 của mình thử mấy lần ko dc cậu ơi
    cậu sem thử xem máy tớ có tính năng đấy không,cung dòng k mà
    mà cậu dùn đến khi nó tự tắt hay nó báo dưới 10% là sạc

13. kazen3

kazen3 Thành viên

sao lại không được tớ dùng k53s đây.95% nó mới báo sạc nhé...CÒn bạn vừa sạc vừa chơi thì mới bị như thế...Thử tắt máy đi sạc đầy tầm 3 tiếng. rồi bật nguồn lên xem nó có báo là 99% not charing không?

quangduong7992 thích nội dung này.
  14. salem1806

salem1806 Thành viên

Bạn thực hiện lại 3 lần sạc 8h như lúc mới mua máy là được. Nhưng nếu bị lâu quá rồi thì cũng khó về 0% nghen.

---------- Post added at 05:42 PM ---------- Previous post was at 05:39 PM ----------

Bạn cứ tắt máy, sạc đầy (khoảng 3h) rồi hãy sử dụng.

---------- Post added at 05:45 PM ---------- Previous post was at 05:42 PM ----------

Người khi nào mà không chết hả bạn. Chết thì vẫn chết, nhưng sống có ích thì vẫn hơn là sống không có mục tiêu.
    Pin cũng vậy thôi, mình bik cách sử dụng, thì sẽ kinh tế hơn, thay vì chai pin bỏ tiền thay pin, mình dùng tiền đó đầu tư những khoản khác, không phải hay hơn sao.

akawa149 thích nội dung này.
  15. wubim

wubim Thành viên

mình muốn hỏi là khi pin còn 5-10% thì máy tự tắt là mình phải cài chương trình ngoài hay máy có sẵn chức năng đó rồi? Và làm sao để phát hiện pin có chai hay không?

16. salem1806

salem1806 Thành viên

Cái này mỗi máy tính của mỗi hàng đều có cài đặt. Bạn có thể tìm hiểu thêm. Nhưng mình nghĩ là hiện nay, tất cả các dòng đều có chế độ này để hỗ trợ.
    Bạn sử dụng EVEREST Ultimate Edition để phát hiện có chai pin hay k

17. nguyenhoangtu1991

nguyenhoangtu1991 Thành viên

mình đang dùng asus k43e, không biết có áp dụng được cách này không nhỉ? Nhưng có chắc là ko có hại cho pin ko bạn. thank

18. salem1806

salem1806 Thành viên

ban an tam, may minh la k43sv, mua dc gan 3 thang ma pin chua wear % nao. tren cac may khac minh su dung qua de ok ban a.

nguyenhoangtu1991 thích nội dung này.
  19. BB_Pearl_9100

BB_Pearl_9100 Thành viên

cho hỏi cái
    sao pin mình báo chai hay lắm
    như là giá vàng ấy
    đo bằng 2 phần mềm khác nhau cùng lúc nha
    hôm nay thì 2%
    mai lại 1% hoặc 0%
    đặc biệt là khi cắm nguồn thì đo dc độ chai cao hơn

20. nguyenhoangtu1991

nguyenhoangtu1991 Thành viên

hix. con asus k43e của mình ko làm theo cách này được, pin 99% mà cắm vào nó vẫn cứ sạc thôi