Sử dụng pin cho laptop Asus mới.

salem1806
23/8/2011 13:19Phản hồi: 1.140
1.140 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thế như vậy là nó vẫn sạc đúng không bạn?
bây giở thì nó báo là "fully charged" thế là nó sạc đầy rồi và đang dùng điện ở đâu nhỉ?
Mmonster
TÍCH CỰC
12 năm
điện từ nguồn, pin thì ko sạc nữa, ko tin thì bạn cứ rút điện ra nó sẽ báo là battery mode
mình nghĩ là vừa sạc vừa xài ko tốt tại điện sẽ bị share cho cả 2, làm ảnh hưởng tới pin
Bắt đầu từ lúc này, bạn cứ để vậy mà dùng đi, trong vòng 2 ngày nó sẽ xuống 99%, bạn sẽ có kết quả. Ngay lúc này là nó đã k dùng điện từ pin rồi đó.
Chúc mọi người có NOEL thật sự ấm áp bên bạn bè và người thân.
cảm ơn chủ topic rất nhiều 😆
Không có chi. ^^ .
mình dùng ASUS X44H, liệu có thể thao tác sạc pin
giống như máy tính K43SV của bạn được không?
Tất cả các dòng máy đều được bác. Vì mình sử dụng Asus nên mới post ở đây, chứ phương pháp này dùng đc cho tất cả.
Up cho các Bác cùng học hỏi & chia sẻ kinh nghiệm.
Máy mình mua được 2 tháng nhưng "chai" 5% rồi, có khắc phục được không? nếu được thì quy trình làm như thế nào? ^^"
Mình mua được 5 tháng mà vẫn 0% nè. hi hi . Bạn thử sạc 3 lần 8h như lúc mới mua máy thử xem tình trạng có khá hơn k.
Rút pin ra dùng bằng xạc liệu có ổn không các bác....? Em sợ chai lắm.
Nếu không tin thì bữa nào rãnh, ghé qua chỗ mình, xem máy của mình là tin ngay. Pin vẫn wear 0%. Chắc bữa nào phải up ảnh lên cho các pác tin mới đc.
Em không tin gì cơ....? Em có nói không tin hồi nào đâu ạ....? Pin vẫn wear 0% là sao ạ....?
wear 0% là đo độ chai pin đó em. Em dùng Everest là có kết quả ngay.
Có nghĩa là rút pin ra dùng bằng nguồn điện ko ảnh hưởng gì đến tuổi thọ pin ạ....?
Anh có nói là rút pin bao giờ đâu em. Bài viết của a là để pin sử dụng mà. Em đọc lại bài viết đi.
ừ, để mình thử xem ^^"
Oài... Em muốn hỏi là rút pin ra dùng có sao không cơ...

---------- Post added at 12:35 PM ---------- Previous post was at 12:27 PM ----------

Èo... Cường độ sử dụng của em kinh khủng lắm. Gần như 24/24. Chắc ko làm đc theo cách của anh rồi...
Vậy em nghĩ anh thua em sao. 5 ngày liên tiếp không tắt máy, em ngắm có cường độ cao như vậy k. RÚt pin thì chắc chắn bảo quản được pin. Nhưng em ngắm điện áp k ổn định, máy của em chịu được bao lâu. Suy nghĩ cho kĩ nha em.
Em nắp pin vào cứ thấy máy nó hơi nóng lên 1 chút...
Máy nóng là bình thường mà. Hoạt động thì phải thế thôi. yên tâm đi em.
Cám ơn anh nhé 😃
mình mơi mua con asus k53 nhưng vừa mua về, khi kiểm tra thì phần mềm báo đã chai 6% rồi. liệu có gì không ổn hả các bác.
Bac sac 3 lan 8h chua. neu roi ma van bi thi bac mang ra doi lai di.
mình mới test mà, đã kịp sạc 3 lần đâu. thôi thì bảo hành 1 đổi 1 trong 7 ngày mình cứ test cho kỹ vậy. sáng nay dậy kiểm tra nó nhảy lên 7% rùi. nhưng xài pin ko cắm sạc nghe nhạc, xem phim rồi các kiểu từ 8h tới 11h30 thì cũng ổn
Sạc. Pin để lâu ngày, bác k sạc 3 lần 8h như nhà sản xuất khuyên, nó hư là phải rồi. bác nhanh chóng lên đổi lại rồi sạc 3 lần 8h để pin bác được ổn định.
thì e mới mua đc 2 ngày thôi. hôm qua sac 1 lần 8h thì thấy giảm xuốn còn 3 rùi,may quá.có khí phần mềm nó báo láo cũng nên
Em nen sac them di. de pin no on dinh lai.
máy mình bị chai 5%, sạc 3 lần như bạn salem1806 nói thì xuống được thành 4%. nản ^^"
Hên xui mà bạn, Nó đã chai rồi thì biện pháp đó là khắc phục phần nào thôi. Gương vỡ. có dán lại vẫn biết nó vỡ mà. Giờ bạn giữ cẩn thận để k bị chai thêm, vậy là ok rồi.

---------- Post added at 04:19 PM ---------- Previous post was at 04:18 PM ----------

Với lại mình chỉ hướng dẫn sử dụng pin để bảo quản thôi, chứ đâu có hướng dẫn làm sao để pin hết chai đâu. hi hi. Các bạn thông cảm cho mình. ^^ .
mấy a cho e hỏi tí nhé
mình mới mua pin mới cho con asus A42F
lúc về sài rất ok, nhưng khi sạc đầy, mình rút pin ra, sài bằng adapter, sáng hôm sau gắn pin vào, mở nguồn không lên, cắm sạc vào mở máy lên thì máy vẫn báo pin đầy, rút nguồn adapter ra máy tắt queo, ko sài dc pin nữa, ko biết do pin lỗi hay bị gì, có thể khắc phục bằng cách nào ko
hình e vừa cắm pin, vừa cắm sạc đây
akawa149
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình đã làm như bạn nói, dưới 95% thì rút sạc dùng, nhưng sau khi rút sạc dùng thì pin xả rất nhanh, dùng chưa được 2h. Vậy là sao hả bạn....? 😔
Cái này bạn phải xem lại là do pin bạn có bị chai hay k. Bạn có mở đèn màn hình quá sáng, chương trình phụ hoạt động nhiều, và các hoạt động bạn sử dụng có ngốn pin k. Pin 6cell thời gian thực chỉ khoảng 2h30 phút. Nhưng nếu sử dụng Power 4 Gear thì dung lượng có thể lên gần 4h. Nếu pin bạn chưa chai và k nằm trên các vấn đề trên thì bạn nên gặp nhà phân phối để hỏi thêm về vấn đề này.

---------- Post added at 02:08 PM ---------- Previous post was at 02:05 PM ----------

Ủa, trong bài viết của mình đâu có khuyến khích bạn đọc tháo pin, vì như vậy sẽ dễ pin bị hư vì tác động vật lý.
Có khả năng phần tiếp điện có vấn đề, bạn mang máy đến chỗ bảo hành để họ kiểm tra lại.
Còn về quy trình thì đây là quy trình sử dụng của nhà sản xuất, mình viết lại cho các bạn dễ hiểu. Bạn yên tâm là sẽ k ảnh hưởng tới máy cũng như pin của bạn.
Chúc bạn năm mới nhiều niềm vui.
akawa149
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy mình mới mua đc 1 tuần. Đã sac pin theo đúng cách chủ topic hướng dẫn. Hôm nay check thấy pin bị chai 4% Hichic
Bây h phải làm thế nào để cân chỉnh lai?
Mình có đọc thấy các bạn bảo sac 3 lần 8h. Tức là đến lúc sạc pin, mình sẽ tắt máy và sạc liên tục trong vòng 8h, 3 lần sac như vậy đúng k b?
Thanks b nhiều !
Bạn nào cũng mắc phải cái vấn đề lần đầu sử dụng pin. Pin mới, sản xuất xong như k được sử dụng, nên khi sử dụng phải qua 3 lần sạc, nếu k nó sẽ k cân đo được dung lượng của pin. Bạn mới mua máy mà chưa làm như vậy, chai pin cũng phải thôi. Bạn tiến hành sạc 3 lần 8h đi, có khả năng sẽ giảm 1 chút đó.
Mmonster
TÍCH CỰC
12 năm
bữa mình wear 2%, sạc 8h lại trở về 0%, bạn thử làm vậy khoảng 2 3 lần đi
Thanks b
M sac 8h đc 1 lần r
ĐỢi dùng hết m sac tiếp xem sao ^^
cukhoaiha
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho mình hỏi chút, tai sao máy mình lắp pin rui mà biểu tượng cục pin lại trống rỗng, di chuột đến thì thấy hiện lên là Battery Meter trong khi pin mình vẫn còn 97%, mình đang dùng điện trực tiếp qua adapter như hướng dẫn của chủ topic. mình dùng gadget Battery Meter trong win thì nó hiện lên là No battery detected. giúp mình với
Bạn có thể chụp ảnh lại cho mình được k....?
ừm, mình chỉ nói thế thôi. cũng không có ý gì cả. dù sao thì vẫn phải cảm ơn topic của bạn
lcauhai
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vay la may moi mua ve bat buoc phai sac 8h xong rut ra xai cho het roi sac lai.lam trong 3 lan ha cac bac?
sr em onl bang dt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019