Sự thật: màn hình Note 2 đẹp hơn Lg G Pro và Sony z

le_huy51
17/3/2013 13:57Phản hồi: 249
Sau khi so sánh cùng 1 video tại cữa hàng cellphones tại Nguyễn thái Học quận 1.. Kết qủa Lg G pro và Sony Z cho màu nhạt và không có trong ,màu nhạt nhẻo.thiếu chiều sâu.nhất là màu đen của nó ngã hoàn toàn sang màu xám.....ngược lại Note 2 cho màu trung thực.màu đen tuyệt đối.hình ảnh rõ nét và có chiều sâu... Mọi thông tin đều trái ngược so với 1 số bạn buôn bán hoặc là không thích Samsung đưa ra ...họ chê màn hình samsung tối và không đẹp bằng Lg và nhất là sony.....hahaha.Duy nhất chỉ có màu trắng là các màn hình Lg và sony trắng hơn vì nó dùng công nghệ LCD lỗi thời và hao tốn điện năng.Còn Samsuung thì sử dụng công nghệ tiên tiến hơn là OLED cho màu sắc tươi và có chiều sâu.đặc biệt tiêu thụ điện năng thấp......NẾU hoài nghi các bạn có thể tự mình so sánh thực tế......
Cuối cùng chúng ta hãy là người dùng thông minh.hãy tận mắt so sánh và cảm nhận chứ đừng bao giờ tin hoàn toàn vào 1 số ít người vốn cho những nhận xét diềm hàng và cực đoan cho những sản phẩm mà mình không thích
Nếu yêu công nghệ chân cvính thì hãy nhận xét công bằng Fair play chứ đừng mang sở thích cá nhân của mình ra hòng chế giễu hãng khác.đó là 1 điều đang nhan nhãn xãy ra thường xuyên ở các bài đánh giá mang tính giễu cợt và chê bai không đúng sự thật....Nạn nhân không ai khác ở đây chính là samsung.......

màu đen trên sony Z chuyển hoàn toàn sang màu xám tro...lol chỉ duy nhất trên hình có note 2 bên dưới là cho màu đen tuyệt đối
249 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ctn100
CAO CẤP
11 năm
Nói chung hiện giờ chỉ có Samsung là chuyên dùng AMOLED (Motorola cũng có 1 vài cây) thôi, mấy hãng khác toàn chuyển qua LCD ( Super LCD, IPS) nên nhiều anti phải chê ỏng chê ẹo cái Amoled của SS rồi, Mình thừa nhận màn hình Note 2 ko sáng bằng và nhìn ngoài nắng hơi khó. Còn mấy khoảng khác như: tương phản, độ sắc sảo, màu đen tuyệt vời, trong, tiết kiệm pin.....thì mấy hãng khác ko bằng đâu 😁.
@ctn100 Ngày xưa apple tha thiết cầu xin samsung chia sẻ công nghệ độc quyền oled nhưng samsung không chịu nên mới có cái cảnh chiến tranh như ngày hôm nay hahaha
@ctn100 đã có hình so sánh mới bổ sung ở trang 1
x_agent41
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy to ít dùng ngoài đường - nắng k mấy. Chủ yếu trong nhà, màu tốt. Đặc biệt thích cái màu đen. Mỗi tội dùng trong đêm toàn rờ rờ vì hổng rõ đoạn nào là màn đoạn nào là viền màn cái lúc toàn màu đen 😆 đọc báo xem truyện rất tích, còn lại chả quan trọng. No vấn đề hehe
Super amoled với mình luôn là đỉnh cao của công nghệ mh. Vì trong tất cả các dt thì k có dòng nào hơn dc maù sắc của amoled. Vdu mình dùng note 2 dù mật độ điểm ảnh chỉ có 267 dpi thế nhưng rất sắc nét và nịnh mắt. Nếu sở hữu s4 441dpi thì sẽ tuyệt ntn nhỉ. Chỉ có điều màu trắng còn bị ố một tí và cái này sam đang khắc phục bắt đầu từ s4. Mình đồng quan điểm chủ thớt super amoled vẫn hơn ips và lcd vì màu đẹp còn màu thật hay k thật thì k quan trọng miễn là mình thích.
@galaxytab2 CÁI CHUYỆN MÀU THẬT HAYVGIÃ LÀ DO TỤI LG SONY HTC KHÔNG CÓ ĐƯỢC OLED NÊN NÓ NÓI MÀU SAMsung giã để diềm hàng Samsung thôi.vì OLED TRÊN SMARTPHONE LÀ SAMsung độc quyền mà
CRAZYNGAGE
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chuẩn ạ, em cũng rất thích màn amoled của samsung, em nhận thấy do độ tương phản của nó cao hơn các màn khác nên người nhìn có cảm giác màu nó ảo chứ ko hề ảo tí nào, còn vấn đề ám màu thì chỉ có ngại khi nhìn ngoài ánh nắng chứ còn cá nhân thấy màu trắng như vậy lướt web xem phim lúc nằm trong chăn dịu mắt hơn các màn khác, và ám màu đang đc khắc phục dần rồi đặc biệt là từ đời note 2.
giá mà bác kịp chụp lại ảnh so sánh có phải ngon hok 😁
@vinhvinh305 Nhìn bằng mắt là chính xác nhất.qua camera thì màu nó bị thay đổi rồi.lúc mình so sánh bên cellphones mấy e bán hàng cũng cho mình y kiến là Note 2 màu vẫn tươi và đẹp có chiều sâu hơn lg G Pro và Sony Z
@vinhvinh305 đã có hình so sánh mới bổ sung ở trang 1
E đang dùng note 2 nhưng e lại ko thích màn hình của note 2 vì màu nó đẹp quá nên thành nịnh màu, mà e thì thích màu thật hơn, vì thế e toàn để chế độ natural để màu nhạt bớt đi
@little_mouse mỗi người mỗi ý..có 3 chế độ để mình tùy chỉnh
@le_huy51 4 chế độ chỉnh màu: Dynamic, Standar, natural và movie
@little_mouse thanks đã gop ý hihi
Tóm lại màn tụi nó full hd thì đúng là ngon hơn màn note2ko full hd là đúng rồi. Nhưng măt thường muốn nhận ra cũng khó lắm 😁 đang xào con xpria z mà thấy màn full hd như shjt, màn mờ toẹt đúng như chủ thớt nói o_O so với note2 cungz chả hơn là bao. Muốn màn full hd đẹp thì phải xem con htc one í. Màn con này đúng là full hd xịn đẹp lứm o_O Nói chung như em note2 cũng chuẩn lắm rồi. So với các máy cùng đời thì hơn nhiều. Hehe mới chôm dc mấy quả theme của s4 các bác xem chuẩn hun :D
Screenshot_2013-03-18-04-13-20.png Screenshot_2013-03-18-04-13-14.png
@Tdr★gON Ùm. Ráng hóng S4 rồi hãy so với htc one
Bài này mà bác posst bên box xperia Z thì chắc đủ gạch xây biệt thự
Mặc dù vậy e vẫn kết s4 hơn 😁 bác nào có nhu cầu mua note 2, vào topic này ủng hộ e nhé. Thanks nhiệt tình 😃

http://www.tinhte.vn/index.php?posts/34922731
Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
Màn hình note ii hiển thị rất tốt, màu sắc đẹp, chỉ có 1 điều là ban ngày ra đường nó bị choá không thấy gì
.
.
Em cảm thấy rất ổn từ khi dùng note 2

@Nguyễn mai đức hoà đã có hình so sánh mới bổ sung ở trang 1
Bác share cái hình nền với
don0102
ĐẠI BÀNG
11 năm
271 va 401 pi khac nhau nhieu day.ban nao dang dung z va pro che em no thi giao luu voi minh nhe...bao hanh ssvn den 12.01.14 nhe.em cac them tien nua...
Muon so sanh thi cai 1 buc anh co do phan giai > full hd vao ca 2 may roi room no len se co cau tra loi thui...

Gửi từ GT-N7100 của tôi
@don0102 Bạn muốn biết thì đến thẳng cellphones nhé......bà đánh giá này Huy dùng cùng 1 clip rồi chạy trên 3 máy cùng 1 lúc rồi mới cho kết qủa như vậy.lúc đầu huy định bán note 2 mua lg G pro để đổi gió.nhưng sau khi đi so sánh thực tế thì mặc dù sony Z và lg g pro là full hd nhưng lại cho màu nhạt.độ tương phản kém.nên cuối cùng mình đã bỏ ý định mua mà ngồi hóng S4 và Note 3
@don0102 đã có hình so sánh mới bổ sung ở trang 1
Mình cũng đang dùng note2 nhưng công nhận là màu của nó ko thật, ảnh chụp nhìn trên note2 rất đẹp nhưng qua máy tính nhìn khác hẳn. Mình so với ipad4 của mình thì thấy ko đẹp bằng 😔
@binht611 Bác so sánh 1 con hd 720p với 1 con cao hơn full hd .liệu có khập khiễng qúa không?.đang bàn smartphone mà bác lôi tablet ra e cũng bó tay.còn chụp bằng note 2 bác chiệu khó chỉnh việu ứng trên camera sẽ cho hình đẹp hơn
@binht611 đã có hình so sánh mới bổ sung ở trang 1
dontaskls
ĐẠI BÀNG
11 năm
Note 2 đâu phải dùng OLED đâu ạ mấy bác?

@dontaskls Ý bạn nói là SUPER AMOLED? Nó chính là OLED đấy bạn ạ.

dontaskls
ĐẠI BÀNG
11 năm
@caokynhan Mình tưởng OLED là uốn dẻo dc mà :I

@dontaskls Oled là super amoled và cái oled uốn dẻo mới ra cũng là nó luôn đó bạn.toàn công nghệ tiên tiến không đó
@dontaskls NOTE 2 LÀ OLED NGEN BẠN
Em không quan tâm đến màu thật hay giả trên điên thoại 😆 cũng không quan tâm đến màu trắng không thật, điện thoại em hay đọc tài liệu, lướt web chơi game thì toàn là hình ảnh vẽ, lập trình trên vi tính @@ Thế thì màu thật màu giả để làm gì thế @@ Amoled nền đen đẹp, xem các logo icon trên nền đen rất đẹp, đọc sách báo, xem các hiển thị hoạt hoạ thấy rất ok, thế là ngon rồi 😃
Ipad mà đem so với note 2 pó tay.
@galaxytab2 uh đúng botay luôn
Mật độ điểm ảnh 267 ppi, màn hình HD, nhìn đẹp mắt vô cùng. Ko biết màn S4 nhìn sẽ đẹp ntn nhỉ!
@UFO2012 30-4 s4 bán ở vietnam chúng ta sẽ biết hahaha.200% là màn hình rất rất đẹp.chú y mình phải đi xem máy trực tiếp chứ đừng có tin hoàn toàn vào mấy cái đánh giá của admin tinhtế.vì toàn bộ admin và mod tinh tế không có cảm tình với samsungnên sẽ cho đánh giá không chính xác.......tốt nhất là mình nên tự tay tự mắt chứng kiến và trải nghiệm̀thực tế
wonbii
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sự thật hay không thì bác phải chụp lại so sánh cá 3 máy mới thuyệt phục người đọc được chứ. Nếu nói khơi khơi như vậy thì người ta sẽ nói người dùng Samsung đang thủ dâm tinh thần đấy ạ!!!
@wonbii cái vấn đề là mình nhìn bắng mắt chính xác hơn nếu qua camera thì nó khác rồi.huy vô tình so sánh và nhận ra.thực tế lúc đó huy cũng muốn bán note 2 đổi lên lg g pro vì nghe nhiều lời hoa mỹ cũa các admin khen.nhưng khi so sánh thực tế thì hoàn toàn trái ngược............vấn mình chia sẽ để anh e biết và đi thực tế giống như mình để có kết quả chính xác chứ đừng vội tin vào phần lớn các bài đánh giá có mùi stroll samsung nhan nhãn hiện nay.hãy là người tiêu dùng thông minh
don0102
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ko ai quan tam note2 cua minh nhi...chan hd rui...

Gửi từ GT-N7100 của tôi
@don0102 chi73 hd thôi mà hơn được 2 con sony Z và Lg G pro rồi hâhah

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019