Sửa chữa máy ảnh uy tín tại hà nội

sondaubac8568
20/2/2013 14:21Phản hồi: 1.153
1.153 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình có 1 len canon 10-22 không sử dụng được chức năng MF. Gạt sang MF vẫn sử dụng AF.. Bên bác sửa được k ah?!
@linhlinh31 cái này sửa dc bác ah, có khả năng công tắc chuyển đổi chế độ của bác bị lỗi thôi
Em có con lens M42 đồ cổ Pentacon 135 f2.8, muốn xếp lại lá khẩu có được không bác, giá cả thế nào ạ. Nếu được mai chủ nhật em mang qua luôn ạ :/
Tôi có body 550 d bị mốc ống ngắm mờ ko chụp đc chế độ M hay bị lỗi error 06 mất một số điểm lấy nét,bật flash chụp gần bị sáng quá chụp xa thỉnh thoảng ảnh chụp tối đen.Tất cả lỗi trên xảy ra sau khi ông anh tôi tháo ra lau mốc trong body máy.Bây giờ muốn khắc phục thì hết khoảng bao nhiêu vì ở xa nên cần tư vấn trước .
@tunghoanghl 1, ống ngắm mờ có thể bác đã lau vào focus screen, và lau vào đó cũng dẫn đến hiện tượng mất một số điểu đỏ báo nét khi khoá nét (có thể thay focus screen sẽ khắc phục dc 2 lỗi này)
2. E06 là lỗi ko tự động lau cmos, cái này bác có thể vào menu phần Auto clearning cmos và off chức này đi hoặc mở máy kiểm tra mạch lau cmos tự động
3. chụp có flash khi sáng khi tối có 2 nguyên nhân là cáp đo sáng bị lỗi hoặc điều khiển nổ flsh hỏng
chi phí khắc phúc thì phải kiểm tra máy cụ thể
Chào bác,
Em có sử dụng con dslr fuji dòng finepix s2980. Mọi khi chụp rất ok, hôm rồi đi đám cưới đang chụp bình thường thì mấy đứa bạn xách đi nghịch xong đến lúc nhận máy về thì nó báo lỗi tắt máy ảnh và mở nguồn lại. Có thể xem lại ảnh trước đó nhưng ko chụp đc nữa. Bác có thể bắt bệnh và tư vấn giúp em với đc ko? Em cám ơn.
@tramy8787 máy của bác báo thế là do ống kính bị lỗi bác ah
Em có cái dsc-h5 bị hỏng ko lên nguồn cũng phải đắp chiếu gần 2 năm rồi liệu có sửa được ko ạ? Và giá tầm bn hả các bác
@maikaka96 bác để lâu quá không dùng thì phải kt cụ thể bên trong xem thế nào thì mới biết dc bác ah
Chào các Cụ. Em có con Sony DSC-W350 mới mua hồi tháng 10 năm ngoái . Hôm rồi đi BN bị rơi chạm góc bên trên máy xuống nền gạch. Giờ nó bị lỗi như này, nhờ các Cụ phán và cho em xin cái lời khuyên đi bảo hành (nếu được) hoặc đi sửa ngoài (nếu bắt buộc): Bấm phím nguồn thì máy ko bật lên (nhưng bấm phím xem lại ảnh và phím quay phim thì máy lên bình thường. Quay phim vẫn ok, xem lại đoạn phim quay vẫn ok. Phím chụp ảnh ko hoạt động, phím zoom xoay bị loạn. Khi quay phim hoặc xem lại ảnh thì trên màn hình hiện E:91:01 - theo em tìm hiểu thì có người báo chạy lại HĐH là được, nhưng em ko biết thế nào. Đấy, bệnh như vậy, các Cụ "khám" và cho em xin lời khuyên với. Em cảm ơn các Cụ.
@lovely20 như thê là lỗi phần kết nối giữa main chính của máy với main trên nóc máy bác ah, máy ảnh và máy quay phim ko bao giờ chạy lại dc HDH mà chỉ là update firmware thôi bác ah, và cũng chỉ có ít máy làm dc chuyện này,
@nttdigitaldigicam Cảm ơn Cụ. Cụ inbox cho em xin giá sửa chữa với ạ!
@nttdigitaldigicam chi phí thì chỉ rơi vào khảng 2-300k thôi bác ah
@nttdigitaldigicam Cảm ơn Cụ nhiệt tình, sang tuần em mang tới nhờ cậy Cụ nhé 😃
e có con cơ 700D lẫy và cụm đèn flash vẫn bật lên, kêu tách 2 tiếng, nhưng k thấy sáng flash.lỗi này nặng k bác máy ảnh
@nttdigitaldigicam ah may quá, thế thì sửa chắc dễ, e chỉ sợ phải tháo ra, thế bác địa chỉ ơ dau,e qua?
@nttdigitaldigicam địa chỉ bác ơ dau e qua sửa ạ
@chit beo mình ở 348 khâm thiên bác ah
@nttdigitaldigicam xa quá . hic!
Em muốn hỏi tí xíu ạ...
Em có con Samsung NX1000, một lần em đánh rơi, cái ống kính nó lăn như bi :'(
Rồi sau đó gặp vấn đề lỗi là máy không cho chụp, cứ hiện cái bàn tay lên màn hình thôi 😔((
Quay thì vẫn quay được ạ...
Giờ em muốn sửa thì sửa như nào, ở đâu là chuẩn nhất ạ...
@nguyendiepbk27 bác chọn chế đôj Flash off xem có chụp dc ko nhé
@nttdigitaldigicam Dạ, em tắt Flash suốt mà cũng không chụp được, update FW cũng không khỏi, mấy hôm nữa mát giời, em đem qua chỗ bác, bác xem hộ em nhé 😔(
(bỏ đấy phí cái máy ra ạ)
@nguyendiepbk27 rảnh bac smang qua e xem cho bác, bacs chuyển lens sang MF chụp xem có dc ko nhé
Bác ơi e có con Lumix F2 vỡ màn hình sửa mất bn ạ? 😃
@Jung Young Wan chào bác,
màn hình của bác bị vỡ thay dc bác ah, chi phí màn hình là 400 ngàn bác ah
@nttdigitaldigicam bác ơi. em có con máy samsung st550. bị liệt một số chỗ cảm ứng ( cụ thể là ở góc dưới bên trái) . em lên mạng đọc thì tình trạng chung con này nó vậy. bác cho e hỏi chỗ mình có sửa được ko ạ? chi phí thế nào? ok thì sang tuần em mang qua. cảm ơn bác
@nttdigitaldigicam Cho e hỏi, e có con máy ảnh du lịch Sony DSC-W80, bật lên nguồn, xem lại ảnh, chọn các chế độ bình thường, mỗi cái ống kính là ko chịu lòi ra 😔 cho e hỏi sửa lỗi đấy hết nhiều ko ạ!!!!!!! thank a trước ạ!! IMG_0542.JPG
@nttdigitaldigicam Đấy là tất cả r hả bác?
@Jung Young Wan tấ cả bác ah
hieu5189
ĐẠI BÀNG
9 năm
có con lens tamron 17 - 50 đang bị lỗi lens contact error ko chụp đc ảnh và khẩu chỉnh cũng ko thấy thay đổi (số nhảy nhưng khẩu ko thấy khép hay mở gì cả) sửa hết khoảng bao nhiêu hả bác?
@hieu5189
Bác cho em hỏi. Em có con Nikon D5100. Đang chụp nghe tạch 1 phát. Flash toi. Bác báo giá sửa giúp em nhé. OK em mang qua luôn ạ?
@cu_zin ý của bác là đèn flash ko nổ hay vẫn nổ nhưg ảnh bị tối vậy
Mình có con Canon Powershot A2200 HD bật nguồn không lên 😔. Có sửa được không ạ? Nếu được thì giá là khoảng bao nhiêu ạ?
@cobra_vn em inbox cho bác rồi nhé
bjboyn00b
TÍCH CỰC
9 năm
@nttdigitaldigicam Mình mang máy ảnh vứt lên xe điện, rồi đâm nhau trên xe điện, hỏng mất cái lens AF-S 18-55mm , chụp thì vẫn được nhưng motor ko chạy , cũng bị nhoè nữa , lens cùi ko biết bên bạn có sửa không nhỉ? giá nhiu vậy
@bjboyn00b bên em có sửa bác ah, chi phí thì cũng đáng bao nhiêu đâu bác ah
ntv8800
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em có con canon s110, thấy ống kính nó bẩn nên lau nhẹ lên ống kính giờ nó không thụt được ống kính vào nữa và báo lỗi ống kính. Lỗi này sửa hết bao nhiêu và sửa lâu không bác @nttdigitaldigicam
@ntv8800 em inbox cho bác rồi nhé
@nttdigitaldigicam Đúng bệnh cháu nhà tôi rồi, xin bác cái Vào Inbox với ạ
em có cái canon 600D, hình như bị bẩn cái gương lật hay cái gì đó mà chụp ảnh cứ bị mấy cái nốt +vệt trên ảnh, mà lạ cái là ảnh nào cũng có, bất kể zoom hay lấy nét cỡ nào
vậy nên em muốn hỏi giá vệ sinh máy + vệ sinh lens (18:55mm) @nttdigitaldigicam
@vietales nếu bẩn trên gương thì khi bác ngắm sẽ thấy và không bao giờ lên ảnh, cái này của bác là bị bẩn ở trên bề mặt cmos. bẩn trên ống kính thì không lên ảnh như thế bác ah. cmos bác dũng có thế tự lau dc, bác dùng bông y tế và cồn 90 độ. bác sạc đầy pin, tháo lens ra, để máy ở chế độ M, vào menu di chuyển sang phần cài đặt, chọn mục sensor clearning manual và chọn OK, lúc này bác sẽ nhìn dc bề mặt cmos và vệ sinh dc bề mặt này, vệ sinh xong bác tắt nguồn và khởi động lại
Mình muốn vệ sinh cái gương lật và sửa cái flash của máy 600d, cái flash thì chụp không thấy sáng, gương lật lúc ngắm có mấy đốn đen rất khó chịu
@nguyen nguyen hong bác qua bên em kiểm tra cho bác
bichmai08
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nttdigitaldigicam Bác báo giá em thay LCD con máy du lịch Sony CyberShot DSC-W310 nhé, thanks.
@bichmai08 em inbox cho bác rồi nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019