Sửa chữa máy ảnh uy tín tại hà nội

sondaubac8568
20/2/2013 14:21Phản hồi: 1.153
1.153 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

con sony w321 của m hỏng chốt mở pin và thẻ nhớ + cần mua thêm thẻ nhớ, b báo giá cho m nhé !
@anh_gioi bác hỏng chốt thì qua em làm họ bác, còn thẻ nhớ thì bác mua dung lượng bao nhiêu
Em có con Canon powershot a510 mất cái nút chuyển từ chế độ chụp ảnh sang chế độ xem ảnh bác nttdigitaldigicam có thay được không nhỉ?
Em có cái FZ35 mua được khoảng 3 năm, do em không dùng một thời gian khá dài (tầm 5 tháng), máy thì chỉ để trong túi, k có chống ẩm. Giờ mở máy ra thì ống kính, màn hình vẫn hoạt động bình thường, nhưng mà các nút chức năng đều không hoạt động nữa (tất cả các nút luôn, trừ nút gạt xem lại ảnh và tắt mở :v). Các bác có kinh nghiệm chỉ giúp em nguyên nhân với ạ? Nếu sửa thì sửa ở đâu ạ?
@ngô xuân huy do bàn phím trên máy của bác là cáp than nên bác để lâu máy ẩm, cáp than thì dễ hỏng trong môi trường ẩm, nếu hỏng nhẹ thì có thể khắc phục dc còn nếu cáp than đó mà bị mục nát rồi thì phải thay bác ah
@nttdigitaldigicam Cám ơn anh nhiều ạ. Anh cho em hỏi là thay thế nào và giá là bao nhiêu ạ?
@ngô xuân huy cáp đó nếu phải thay thì giá cao bác ah, cáp đó là 600k nhưng phần lớn đều khắc phục dc, chỉ hỏng quá nặng mới phải thay thôi bác ah
Con lens Canon 18-55 của mình bị mấy đốm đen ở ống kính. Chắc bị mốc. Tháo ra lau chùi sửa chữa hết bao nhiêu bạn nhỉ? Cho hộ mình cái giá với nhé. Tks!
@vienmobo của bác tháo ra và vệ sinh toàn bộ lens đi là hết thôi, chi phí khoảng 150-200k bác ah
của bác không phải do
cảm biến bác ah, không láy nét dc là do bộ phận focus trong máy, cái này khắc phục dc bác ah, chi phí trong khoảng 2-300k
cái phím này của bác phải để em tìm lại đã, vì máy này của bác cũng lâu rồi nên em phải kiếm phím cũ ở máy khác sang cho bác thôi, sẽ nt lại cho bác sớm
love719
ĐẠI BÀNG
10 năm
em có con Canon 550D bị hiện tượng cắm thẻ nào vào cũng bị lock, khả năng bị 1 miếng kim loại ở thẻ cũ mắc vào làm gạt cái lock ở thẻ SD.sửa được không bác, bao lâu và bao xiền ạ.thanks
@love719 sửa dc bác ah, chi phí khoảng 200k
@love719 của bác sửa dc bác ah, chi phí lhoangr 200k ạ
Em có 1 máy Sony, kiểu bị đứt cáp màn hình hay thế nào đó, vẫn chụp được ảnh lưu lại trong thẻ nhưng ko xem được trên màn hình lúc chụp, bác cho em cái giá có gì em mang qua sửa nhé. (máy ảnh du lịch thôi bác ạ)
@Linha_14_21 bác cho em xin cái model máy của bác nhé, của bác như thế ko phải do cáp màn hình đâu mà phần lớn là do LCD của máy bi lỗi bác ah
mình có con máy SÁMSSUNG đểu mà chụp nó bị đốm đốm trẳng ở ảnh, cái này bị sao và sửa hết bao nhiêu vậy bạn?
@ar15 nếu trên ảnh của bác bị đốm trắng thì có thể mặt CCD của bác bị mốc, lens mốc, hoặc có thể do chết điểm ảnh trên CCD, bác cho em xem cái ảnh có lỗi đó thì e xác địng dc là ở đâu
bác nttdigitaldigicam cho em hỏi, em có con Panasonic LUMIX DMC-FS25, khi bật máy lên màn hình bị trắng xoá, nếu không bị thì dùng một lúc là màn hình nháy loạn xạ, sọc xanh đỏ, tím, vàng... sau đó thì bị trắng xoá. Liệu máy em bị hỏng màn hay thế nào bác? Sửa thì phải thay hay là fix lại là được? à, thiệt hại thế nào để em con xoay ạ!
Thanks bác,
@hoadang.dv Màn hình của bác chắc là chết rồi bác ạ, cái này phải thay ạ, giá thay là 400k bác ạ.
@nttdigitaldigicam Em cảm ơn bác, để xem đẹp ngày, đẹp giờ em mang sang nhờ bác, 😃
Em có con canon 30d, chụp vài kiểu lại báo lỗi error 99
bác nào cho em hỏi sửa có lấy ngay đc không và hết khoảng bao nhiêu ???????
@bestl_ove9x bác bỏ lens ra và chụp xem máy có báo E99 ko, nếu vẫn báo thì la lỗi trong phần shutter, còn nếu ko báo lỗi nữa thì cần KT lens bác ah, các lỗi này đều sửa và lấy ngay dc bác ah
@nttdigitaldigicam Mình có con Panasonic FZ18 cùi bắp bị hỏng vỉ nguồn,chỗ bạn có đồ thay ko?
@Michael Trang máy của bác thay cả vỉ nguồn thì không còn bác ah, bác rảnh cầm qua em xem sửa lại cho bác thôi
haituyetmd
ĐẠI BÀNG
10 năm
Fujifilm X20 cắm máy tính copy ảnh xong bị không lên nguồn không hiện gì cả, màn hình tối đen là sao bạn?
@haituyetmd bác thử sạc lại pin và khởi động lại xem
nhuhieu
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình có len canon 17-85 lỗi 01 khi chụp Manual (theo google là teo cable khẩu độ) bên bác sửa không, tks
@nhuhieu thay cáp khẩu là lens bác lại chạy ngon lành ngay thôi mà, bác rảnh mang qua bên em, khoảng 30' là xong thôi
Mình có con 50d xách tay từ nhật về, chụp k sắc nét, nghi là bị front focus. Lỗi này kiểm tra và sửa có khó ko, chi phí khoảng bao nhiu bạn nhỉ.
À mình còn 1 em nikon p7000, cái màn che ống kính k tự động mở ra hết, nên chụp bị đen 2 góc, phải lấy tay gạt ra, lỗi này sửa mất bao nhiu nữa? Thanks.
@hanguyenpt máy này của bác có bị rơi hay sửa chwax lần nào chưa bác, bác ttử với lens khác xem có xảy ra hiện tượng đó không
Máy mình nhờ bạn mua 2nd ở nhật từ tháng 12, k bị rơi, khả năng chưa sửa chữa, vì check ốc còn mới, k có dấu vết bị tháo. Mình đã thử với 2 lens 50 1.8 và 50 1.4.
@hanguyenpt nếu bác chụp với các lens mà vẫn bị thế thì lỗi nằm trên body, bác thử nhìn xem bề mặt Cmos và gương AF xem có bẩn hay mốc không
xpdragonboy
ĐẠI BÀNG
10 năm
em có con 40D chớt choe choét muốn tân trang lại được không ạ bác @nttdigitaldigicam @trungkien245
@xpdragonboy tân trang dc nhưng ko thể như máy mới dc bác ah
https://www.facebook.com/photo.php?fbid=580810458674782&set=p.580810458674782&type=1&theater
máy của em bị lỗi như thế này thì sửa thế nào ạ
@minduc1 bác xem trên máy tính vẫn bt con xem bằng lcd của máy ảnh ko dc đúng ko, em xem kỹ lại của bác rồi, cái màn hình của bác bị lỗi rồi, cái này chỉ cần thay LCD là dc thôi bác ah
@nttdigitaldigicam xem ảnh trên lcd của máy ảnh thì vẫn bình thường ạ
chỉ khi ấn menu thì nó bị vậy thôi
như kiểu hỏng phần mềm hoặc phần mềm lỗi ý ạ
ngoài ko nhìn đc j khi ấn menu thì các chức năng khác hoàn toàn bt ạ
@minduc1 lúc nào bác rảnh mang qua em kt trực tiếp thì mới có kết luận cụ thể dc, chứ máy ảnh thi ko xảy ra lỗi phần mềm máy khi đâu bác ah
@nttdigitaldigicam dạ vâng
trong tuần này e sẽ mang qua chỗ bác
nhưng ví dụ phải thay màn hình thì sẽ hết tầm bao nhiêu ạ
máy em là D70

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019