Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Sửa lỗi có sóng mà không nghe gọi hay nhắn tin được trên 8830

bankaizer
28/10/2011 7:49Phản hồi: 10
Cái lỗi này em đã tìm cách fix ở nhiều nơi nhưng vẫn chưa thấy có câu trả lời xác đáng

http://www.google.com.vn/#hl=vi&sugexp=kjrmc&cp=11&gs_id=1m&xhr=t&q=8830+khong+goi+duoc&pf=p&sclient=psy-ab&source=hp&pbx=1&oq=8830+khong+&aq=0&aqi=g4&aql=f&gs_sm=&gs_upl=&bav=on.2,or.r_gc.r_pw.,cf.osb&fp=2fdcd754a2212a9d&biw=1016&bih=568

Em cũng thấy nhiều bác bị lỗi này đã nhiều phen khổ sở với em 883 nhà mình. Đã rất nhiều em 883 vô tội bị chồng mình cho bay như chim hay tập bơi trong chậu nước chỉ vì cái lỗi ko phải do em nó :stomp:

Sau 1 hôm ngao du trên mạng để tìm cách sửa lỗi cho máy của ông chú em đã tìm ra cách giải quyết vô cùng đơn giản 😁

1/ Dấu hiệu: em 883 đang xài tốt tự nhiên vào 1 ngày đẹp trời em ý đổ bệnh nan y: máy sóng gió căng đét nhưng ko thực hiện đc cuộc gọi, máy khác gọi đến thì thuê bao, nhắn tin thì hên xui cái đc cái ko nhưng lại vào mạng GPRS vi vu.

2/ Một số cách khắc phục em search trên mạng: up rom, down rom, wipe, thay đổi thông số trong smartcalling, chuyển mạng sang CDMA rồi reset sau đó lại chuyển sang GSM..v..v.
bác nào chữa bằng những cách trên mà ko đc hầu hết toàn đập máy :p

3/ Nguyên nhân em mới phát hiện ra: đó là do 1 số bác (có thể thôi em ko chắc) trước đó đã sửa lỗi ko kiểm tra đc tài khoản (bệnh truyền kiếp của dòng máy xăng pha nhớt). Các bác chú ý nhé, lúc fix lỗi kt tài khoản có máy sẽ ko thực hiện đc cuộc gọi ngay sau đó và có máy ko bị gì vẫn dùng bình thường và kt tk đc như ai (cái này về sau mới phát bệnh nè như máy của ông chú em ý) và cũng có máy về sau chả bị sao cả :skip:

4/ Cách khắc phục: rất đơn giản các bác chỉ cần vào Escreen/radio engineering screen/gsm radio/GCF đổi GCF NV flag từ enable thành disable. sau đó máy tự reset và hết lỗi.

Cách khắc phục trên có thể sẽ làm cho máy ko kt tk bằng *101# đc nữa :banghead:

chúc các bác thành công :giggle:

Lời cuối: 8830 có thể đánh bại mọi đối thủ nếu như ta biết kiên trì và nhẫn nại 🆒
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

d7293
CAO CẤP
12 năm
Hôm em làm nhu huong dân thi có ktra dc tkhoan, nhung k goi di dc bác ak. Thê là em phai cài dat lai nhu ban dâu. k tra dc thì goi 900 rôi nhân *101# là OK. Còn vê vân dê k gui tn dc, goi di nhung k báo mui tên sóng o góc màn hình và k goi dên dc thì 99% là Restart là hêt. Ý em vây, có bác nào thu cách khác không?
Máy 8830 cua em cung hay bi nhu thê, nguoi yêu em hôm còn giân em vì em tat máy (k liên lac dc). Nhung em có tat dâu, sóng sánh tràn bo. Em giai thích thì cô ây bao k hiêu gì. 😃. May là cô ây k giân lâu.
883 của mình chạy vù vù sóng sánh cứ gọi là căng đét 😁
Như mình nói thì lỗi này là do trước đó có thể 1 số bạn đã fix lỗi ktra tài khoản bằng cách enable GCF NV Flag. Sau khi dùng bt 1, 2 tháng máy có dấu hiệu bệnh thì vào lại chuyển thành diable. Vì lỗi này xayr ra sau khi bạn fix lỗi kt tk 1 thời gian dài nên các bạn sẽ nghĩ là do máy chứ không phải do đổi GCF NV flag thành enable.
kai nay dc day:happy::happy: ban thu? ban tin.thank ban kaizer na:eek:
cai 8830 cua em ko goi dc vs ko nhan dc cuoc goi em kung thu? restart rat nhieu lan nhung no van chung nao tật nấy:banghead:
o0olala
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy của mình có bị làm sao đâu nhi ̉.fix nỗi kt tk từ lúc mua em nó về cơ nhưng các cuộc gọi đến gọi đi đều ok het hay là chưa tới thời kỳ nhỉ nhưng em đã dùng em nó 1 năm nay rồi
có 3 trường hợp xảy ra là fix xong bị luôn, sau này mới bị và ko bao giờ bị. máy bạn chắc dùng tốt rồi. cái lỗi này ít người bị nên chả ai quan tâm fix cả
vô cùng cám ơn bác, sau 1 time dài mày mò thì e làm theo cách của bác và đã nghe gọi đc với sóng viettel, cám un bác nhiều nhiều
hehe em wipe handheld lại máy 2 lần thế là từ ngày đó đến bây giờ thì không còn bực bội vì chất lượng sóng kém nữa ! máy đã nhận được tất cả các mạng dịch vụ.
Enabled GCF NV Flag đã hơn 6 tháng rồi mà chưa thấy em noá phát bệnh nè các bác!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019