Sửa Lỗi Heicard R-sim 9S Sim Ghép iphone 5S 5C 5 4S Sprint AU-KDDI Lên 3G SMS Facetime 7.X

Thảo luận trong 'Thay đổi - Nâng cấp firmware' bắt đầu bởi simtinhte, 8/9/12.

1. dieubong

dieubong Thành viên

Mình mới mua 1 em Iphone 5 New nhà mạng AU Nhật, chưa activated.
    Cho mình hỏi có thể dùng phần mềm evasion để activated được ko? Vì phải hơn tháng nữa mới mang về VN được. Thanks
  2. geveysim

geveysim Thành viên

bạn ở bên nhật thì kiếm 1 chiếc sim AU để active không thì nếu ở HN thì mag qua m active giúp cho :)
    dieubong thích nội dung này.
  3. dieubong

dieubong Thành viên

OK, thank you. Tháng 6 về qua chỗ bạn mua luôn sim ghép ;)
  4. ttr00

ttr00 Thành viên

Ip5 lock nhật Au, có fix đc on/off 3G, tắt hẳn 3G nhé, máy mình off đc 3G nhưng máy vẫn dò sóng 3G , với hiện My number để gửi imess +Ft bằng số đc k b?
    tiphukho_no1 thích nội dung này.
  5. nguyentung24

nguyentung24 Thành viên

Máy của em là iphone 4s lock, trước nó bị recovery mode không tài nào thoát ra được nên em đã lên 6.1.3. Vấn đề là giờ cái heicard không thể kích hoạt được trọn vẹn à. Nó cứ hiện lên là "không có D.vụ". Trong khi chỉ có thể nghe gọi và nhận tin nhắn, không gửi tin nhắn, không bật tắt 3g được...v..v.. giờ em phải làm thế nào?
  6. dieubong

dieubong Thành viên

Cho mình hỏi thêm: không dùng evasion để hack activated dc ah. Bắt buộc phải dùng sim AU mới activated dc ? Thanks
  7. levannam

levannam Thành viên

cần mua sim au
    122/7 bùi đình túy, bình thạnh
    016 6300 6300
    mua sim active nhà mạng nào cũng có
    iphone4u.vn
  8. geveysim

geveysim Thành viên

iphone 5 và 4s thì phải có sim nhà mạng mới active được các công cụ chỉ dùng để jailbreak thôi không active được như IP4
  9. dieubong

dieubong Thành viên

Mình muốn hỏi thêm là, hiện mình có 1 con Ip5 6.1. Hôm qa đã jailbreak bằng evasion. Nhưng khi định vị trên bản đồ thì ko chính xác. Mình mới chỉ lưu được 6.1.3. Giờ mình đang muốn shift-update lên 6.1.3. IOS này dùng sim ghép vô tư không nhỉ? Đang ở Nhật nên thông tin về sim ghép với IOS ko update chính xác lắm. Thanks :)
  10. boysieuchanhxxx

boysieuchanhxxx Thành viên

up cho anh trai
    geveysim thích nội dung này.
  11. geveysim

geveysim Thành viên

vẫn dùng sim ghép ok . còn cái vụ định vị không chính xác bạn có thể reset all settings hoặc thay đổi mạng ví dụ từ 3g sang wifi có thể sẽ ok :)
  12. ttr00

ttr00 Thành viên

Trả lời dùm mình bạn ơi, nếu fix được thì fix theo cách nào máy mình ip5 lock au
  13. BinGoClan

BinGoClan Đơn giản vì không có gì!

xin bác giá sim rebel X 4rd vào inbox với nhé :)
  14. geveysim

geveysim Thành viên

máu AU nhật bạn phải sửa file nhà mạng từ +81 sang +84 thì mới có thể nhắn tin bình thường được

cách sửa giống hệt như những máy sprint nhé .
  15. geveysim

geveysim Thành viên

đã PM inbox :)
  16. click2down

click2down Thành viên

Hi,
    Vừa gọi cho chủ thớt, máy của tôi IP5 lock mạng Sprint, IOS 6.13 hôm trước vẫn xài sim ghép bình thường (IOS thấp hơn 6.13), nhưng sau khi up lên 6.13 giờ máy cứ báo yêu cầu active, sim không lên sóng.
    Hãy giúp tôi, Sim ghép của bạn có thể active và lên sóng bình thường như nói bên trên không?
    Tại sao giá ghi dưới sign có 350k, nhưng tôi gọi điện hỏi giá lại báo 500k?
    Trân trọng !
  17. levannam

levannam Thành viên

6.1.3 sms 10 số, 11 số, 3g ok
  18. geveysim

geveysim Thành viên

active bình thường bạn nhé . còn nếu cần thì liên lạc với bạn levannam ở trong thành phố này :)
    levannam thích nội dung này.
  19. geveysim

geveysim Thành viên

lên cho ai cần hỏi :)
  20. tu.go.vn

tu.go.vn Thành viên

Cho em hỏi cái Hồi trước em chưa fix được tên nhà mạng thì máy nó hiện Nhà Cung Cấp Bell 14.0 . Sau khi em fix đổi được tên nhà mạng thành viettel thì nó lại hiện là Nhà Cung Cấp viettell 11.1 . Như thế có ảnh hưởng gì đến sóng sánh không ạ . Máy em là lock bell canada IP5 6.1.2 dùng heicard . Hiện tại sóng sánh ầm ầm 3G ầm ầm chỉ ko hiện đc my number và ko kick hoạt đc IM và FT . Như anh viết thì dùng rebel có thể fix được my number kick hoạt đc IM và FT . Và dùng Rebel sim thì có fix được lỗi trong setting có hiện nút ON / OFF 3G không . Nếu Fix được anh cho em xin giá của Rebel sim để em qua anh mua . Em Xin Cám ơn