Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Sửa lỗi ứng dụng Thời tiết (weather) trên iDevice sau khi Jailbreak bằng evasi0n

love.foreve
6/2/2013 9:22Phản hồi: 236
Sửa lỗi ứng dụng Thời tiết (weather) trên iDevice sau khi Jailbreak bằng evasi0n

Phần lớn những bạn đã Jailbreak máy bằng evasi0n thường gặp một lỗi chung là không vào được ứng dụng Thời tiết. Tuy nhiên trong quá trình thử trích file weather của ứng dụng Thời tiết trước khi Jailbreak để chép sang ứng dụng sau khi Jailbreak mình thấy lỗi này không còn phải nữa, mình đã thử trên một số thiết bị khác và kết quả là đã sửa được lỗi hoàn toàn. Bài viết này mình sẽ hướng dẫn các bạn sửa lỗi ứng dụng Thời tiết sau khi Jailbreak bằng evasi0n.​
Bước 1: Download công cụ quản lý file iTools và file weather.zip thay thế file bị crash​
Bước 2: Mở iTools, kết nối máy tính với iDevice. Truy cập theo đường dẫn: File System > Apps (System) > Weather

Bước 3: Chọn Import > File và tìm đến file weather trong thư mục giải nén file weather.zip rồi Yes để thay thế file đó vào file bị crash (đơn giản hơn bạn cũng có thể kéo thả file đã giải nén vào iTools)​

Xong. Bây giờ bạn vào ứng dụng Thời tiết kiểm tra lại.​

Update: 07/02/2013 các bác lên cydia update sẽ fix lỗi dc rồi nhé

236 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hodiepcoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
để tối mình về vọc thử, xem, thanks bạn
love.foreve
ĐẠI BÀNG
11 năm
ngon lành cành đào 😁
khocakeo
TÍCH CỰC
11 năm
Ok men
hungphamnhu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hay 😃
b1win
TÍCH CỰC
11 năm
quá good
Đã test reboot máy cũng ko bị ;)
son5c
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao em không làm được nhỉ? Cái này trên iphone 5 được không vậy bác love.forever?
son5c
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đã thử nhưng không được trên iphone 5?
CUBASE
TÍCH CỰC
11 năm
@son5c Làm theo đúng như cái hình bác nhé. mình IP5 OK rồi
son5c
ĐẠI BÀNG
11 năm
@CUBASE Em làm đúng vẫn bị bác ạ, văng ra >:<
@son5c mình làm dc IP5 nè
Đã test trên IP4 6.1 ngon rồi, cảm ơn chủ thớt
@kcxcuong bÁC ơi phiền bác copy nguyên cho em cái file gọi là wether.app của ip4 ý gửi cho em với.em xóa cả cái app đó đâm ra mất cái wether rồi. nó là cái wether.app nhá cảm ơn bác lắm
ducthanhdbp@gmail.com bác gửi e nha
CUBASE
TÍCH CỰC
11 năm
lạ nhỉ nhiều người làm và OK rồi mà
son5c
ĐẠI BÀNG
11 năm
@CUBASE Bạn cho mình nguyên cái app weather.app được không bạn? Copy nguyên cái folder đó cho mình dùm được không?
Ngon, đã sửa đc trên ip5.
Thanks chủ thớt
zuzizu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình cài itool trên mac ós. Sao không thấy mấy cái thư mục như bạn chủ thớt nói nhỉ
mR.S@mmy
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đã test ok trên iPhone 5 😁
Thks chủ thớt
Mình IP4 w cũng ko được. B cop nguyên cái app đi thử xem @@
byhongsuna
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Nguyentuantukt Bạn vào notification và on weather widget xem Sao, mình đã làm rồi, ok
zuzizu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Không được bạn ơi😔
Thanks men! Quá hay!
son5c
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn nào up dùm nguyên cái folder weather.app trên iphone 5 lên mediafire dùm cái. Cám ơn nhiều luôn!
zuzizu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có phải chèn vào đây không bác ơi
son5c
ĐẠI BÀNG
11 năm
zuzizu đúng rồi bạn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế