Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Sửa lỗi Windows] OneNote không thể đồng bộ, đòi mật khẩu đăng nhập

bk9sw
27/7/2014 8:59Phản hồi: 13
[Sửa lỗi Windows] OneNote không thể đồng bộ, đòi mật khẩu đăng nhập

Lỗi 0xE0000024 là một lỗi đồng bộ rất phổ biến trên ứng dụng OneNote cho Windows. Thông điệp lỗi cho biết OneNote cần mật khẩu để đồng bộ sổ ghi chú hoặc nội dung ghi chú và yêu cầu bạn nhập lại mật khẩu. Tuy nhiên, nhiều khi nhập lại mật khẩu rồi nhưng lỗi vẫn không được giải quyết và thậm chí bạn còn không thể nhập lại mật khẩu. Nếu lỗi này còn tồn tại thì bạn không thể nào đồng bộ được các tập tin ghi chú giữa các thiết bị/nền tảng. Vì vậy, có một giải pháp rất đơn giản để khắc phục lỗi này mỗi khi nó xuất hiện!

Nguyên nhân gây ra lỗi 0xE0000024 là các phiên bản cache của mật khẩu dùng trên ứng dụng OneNote, từ đó khiến OneNote không thể lưu nội dung lên OneDrive. Do đó, việc bạn cần làm là xoá cache và đặt lại mật khẩu cho OneNote. Bạn thực hiện các bước sau:

Trên Windows 8.1, bạn mở Search (tổ hợp Windows + Q) > gõ Credential Manager

Trong màn hình Credential Manager > chọn Windows Credentials

Tìm trong danh sách bên dưới MicrosoftOffice15_Data:live:cid= > nhấn Remove

Bạn mở lại ứng dụng OneNote và sẽ bắt gặp màn hình trên > nhập lại tài khoản Microsoft và mật khẩu > Xong!

Tương tự trên Windows 7, bạn có thể tìm Credential Manager trong Control Panel > User Accounts and Family Safety và thực hiện các bước như trên.
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

may quá,mấy ngày nay em ko thể đồng bộ được onenote!😃
Sao không dùng được office online các bác nhỉ?
phatphi1994
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phongvietnam Mình dùng chrome tìm onedrive trong webstore thêm vào, mục cùng nhà sản xuất có luôn work excel và powerpoint luôn. link vào thẳng luôn nek:
Work https://office.live.com/start/Word.aspx?omkt=vi-VN#
Excel https://office.live.com/start/Excel.aspx?omkt=vi-VN
Powerpoint https://office.live.com/start/PowerPoint.aspx?omkt=vi-VN
Nếu dùng IE thì không cần phải đăng nhập cũng đc, khi lưu thì sẽ tải về cho mình.
mình mới kiểm tra cả OneNote bản touch lẫn OneNote 2013 đều ko bị lỗi này
mình mới vào và vẫn dùng đc trên Chrome nhé
phatphi1994
ĐẠI BÀNG
10 năm
@erictrinh276 Không ý mình là dùng IE thì ko phải đăng nhập lúc lưu thì nó cho mình tải về mà, còn trình duyệt khác cũng đc nhưng phải đăng nhập mới cho làm việc.
Mình có tk Ms cách đây 5 năm. Bây h, có tính năng gim với onenote trên trình duyệt Web nhưng bị lỗi ko lưu được do không có tài liệu Public, mình đã tạo nhưng ko đc. Có ai bị như mình ko.
One note trên ipad không thấy có chức năng ghi chú, vẽ vời bằng bút nhỉ ?
huyminh1560
ĐẠI BÀNG
10 năm
em ít dùng lắm !
chẳng mấy khi dùng tới
iamcuong
TÍCH CỰC
10 năm
Em thì cái Onenote trong WP 8.1 lại không đồng bộ được, cái nào có nhiều "Nhóm phần" thì không hiển thị được hết.
iamcuong
TÍCH CỰC
10 năm
Không ngờ lại bị lỗi này. Cám ơn chủ thớt.
Do em thay đổi password của hotmail nên bị lỗi này.
Trên win7 anh em làm tương tự như thớt hướng dẫn, gõ Credential Manager vào ô tìm kiếm thay vì Ctrl + Q
thanhnhanscb
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sửa trên điện thoại thì thế nào các bác
Hahaha31
TÍCH CỰC
6 năm
có ai bị lỗi không đồng bộ được one note trên android không ạ, e dùng note FE, ko tài nào đồng bộ được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019