Summoners war: sky arena - Hướng dẫn , Tổng hợp Kinh nghiệm

voldemot
21/6/2014 2:31Phản hồi: 91.425
91.425 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

rock2u
ĐẠI BÀNG
10 năm
Arena mình chơi team: megan, phamtom nước, grim lửa, inu. Theo các bác để megan hay phantom leader nhỉ. Megan tăng attack power, phantom + 40% acc

Sent from my Lenovo P780_ROW using Tinhte.vn mobile app
@rock2u chu yếu là con phantoom acc thấp thì cho nó lead, nếu acc nó cao ( > 50%) thì lấy damage của megan ngon hơn
Đời này lại chỉ sài team toàn water mất thôi 16.gif

@binhdocco vào nhà e xem hộ là cho e nào lên 6* vs bác. nĩk khiemve đó bac
@khiêm085 vote cho Julie, roi Phantom, Sulph fire roi Megan

ma spd Phantom va megan thap quá, đẩy cao hơn nữa, it nhất > + 80, muc tiêu là Megan buf đầu, rồi phantom buf kill 3, roi Julie phong, xong sylph hốt cú chót
@voldemot Nó theo hệ đấy,như mình toàn tướng wind,làm j` có Fire và nước đâu 😁
@binhdocco ok thanks bác. bữa jo cày fantom fire, jojo fire. ráksha fire k tập trung run cho mấy e no.
ở hero dè nhà con đầu tiên water thì tỉ lệ sum ra water cao hơn
có ai bị delay không. chơi tí là báo delay bó tay >"<
@vhainhuv mạng nhà bác lởm 😁
luanptt
TÍCH CỰC
10 năm
😕Lão Bình vào xem dùm h build team nào chuẩn nhất đây. Loạn hết cả lên rồi:oops:
@luanptt thánh mở hiển linh 😁
luanptt
TÍCH CỰC
10 năm
@hainguyen125 😕Ta mà thánh gì mấy thứ cần ra thì k ra:oops:
@luanptt :oops: cho ta con oracle của mi đi. đang thèm nó, team đang cần 1 ng` kích bom kích độc như em ấy
@luanptt Team ku ko có leader spd, cũng ko có grifon wind, nên chỉ còn hi vong vao Megan (với skill 3 fill up 20% atk bar) ket hợp với vamp fire để dành turn thôi

Muốn vậy, spd Megan phải thật cao, spd total phai > 210 mới dam bảo. spd của vamp fire cung phải + tren 70
theo thứ tự: Megan buf, do bò spd cao, sẽ full bar nhanh, ra skill 3, sau đó vamp fire dánh hồi bar, lúc này lúshen sẽ đủ full bar để ra util

Nói chung đầu tư Megan spd là quan trong nhất, có thể bên kia di trươc 1 con, nhưng nếu megan spd cao vẫn có thể dành turn duoc, lúc đó team sẽ ra tay ồ ạt, giết duoc 2, 3 con sau turn 1 là ok
Ông anh mớ chơi lại, lv 18 sum 12 quyển mys với quyển dark light ra con eleme dark , phoenix water, pie fire, rakasha wind. Em nản luôn các bác ạ.
@Nightmare1988 nick oz1zo đó hả?
@Tim Huynh Đúng rồi anh, mịa quay tay hên vãi, 2 phoenix water, pie fire + 2 con eleme dark và light. Toàn hàng ngon.
@Nightmare1988 Mới soi nhà xong, hình như có con Rak Wind nữa thì phải!
ambition
TÍCH CỰC
10 năm
Đúng mình đăng nhập bằng face nó báo thế, thời gian trước thì bình thường. Địa chỉ email G+ của mình bị lock oan thời gian trước rồi, giờ không biết đăng nhập có được k? bị lock nữa thì đau. Xóa cài lại rồi đăng nhập nick cũ là được hả bác? Thanks
taodaki
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ambition lỗi này do wifi đó người ơi, đăng nhập bằng FB trên wifi set sai hay sao đó là bị. Ta dùng 3G với cái wifi khác vô vô tư
đù mình kết cái em cầm dù của bác .vng rồi nhá
@hainguyen125 cày bể mật nó mới chịu mở dù ra đấy bác ah . 20 cục high hơi bị chát 😁
luanptt
TÍCH CỰC
10 năm
😕Vãi con b9 wind. K qua nổi rồi:oops:
luanptt
TÍCH CỰC
10 năm
😕Tên nào wa b10 wind chưa chỉ ta đi b9 đi. Bỏ mịa đã hồi máu còn buff invi:mad:
@luanptt đánh 2 cái trụ trước
@Angel_VN nếu co chống hồi máu, thì giết cái trụ buf khiên la duoc
bác bình cho em ý kiến về cái em soha cái 😔 vừa quay ra em. cứ tưởng là occut chứ :((
@hainguyen125 ặc, mỗi ngày mình đều xóa 5 bạn như 1 nhiệm vụ trong ngày (xóa ngẫu nhiên ko chọn lọc) để add đi SD. biết là bạn nên bữa nay ko xóa nữa. à quên, để set main con soha đã
@binhdocco thua cũng được nó ra 2 skill là xong 2 stage rồi :D
@hainguyen125 uhm, nêu có tỷron rồi thì ko cần lên em soha nữa đâu, build 5* đi giải bùa thôi
@binhdocco tại em thấy con đó skill 2 của nó hút hp = dame đánh cũng vui vui 😁
luanptt
TÍCH CỰC
10 năm
Máu trâu như quỷ
😕Cái trụ đó máu nó cũng kinh lắm.
@luanptt uhm, giet cai tru đó, rôi hs, dánh 50% máu boss, rồi hs

tong cong chết 2 lần là qua 😁
luanptt
TÍCH CỰC
10 năm
@binhdocco 😕Qua rồi h tới b10. Vô đc tới con boss đi lun cả joker lẫn orale. Boss buff bất tử. Dame thì dã man con ngang😕. Sao boss wind dữ dội vậy ta:oops:
tuannoi
TÍCH CỰC
10 năm
@luanptt Orochi thích dieu này 😆
@luanptt Mấy cái trụ chỉ có ngũ độc là bem được.
mutang1967
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có ai bị vào như em không ạ em chơi hai tài khoản ở hai máy android vào cùng 1 wifi thì chỉ có 1 máy chơi được còn máy còn lại thì không vào được là sao ạ
@mutang1967 nghe bảo lỗi của còmus chưa sửa được 😁
luanptt
TÍCH CỰC
10 năm
:oops:Build con megan đó mới là vấn đề đó. K có rune swif ngon cho nó nỗi.
Con của ta water mà có phải wind đâu😕
Chuyển qua 1 andriod 1 lap thì chơi đc😁
@luanptt megan chỉ cần set spd, con 2 cuc kia, cứ spd cao là gắn vào, làm mọi cách + thủ đoạn để spd + 110

ko cần phải rune 6* đâu, nhiều cục 4* vẫn + > 10 spd
@luanptt à quên , mà con oracle water team cũng xài tốt. thiếu healer khủng =)) con archangel h damage vs def to phết, có healer khủng thì nó cân team tốt .
Way tay cảm giác đen nên chán thử bỏ crys ra sổ xố 20 lần wish ra dc đám dưới:

1x rune: 6* violent
3x mystic scroll
4x 15 crys
1x 30.000
3x 10.000
2x 5.000
2x 15 eng
2x 5 arena pass
2x gvs

Tính toán lời lỗ thì tổng cộng tốn 400 crys, quy đổi ra crys lại đám trên:

3 mystic = 225 c
70k mana = 35 c
30 eng = 15 c
10 arena pass = 30 c
rune 6* violent ~ 300k mana = 150 c
4x15 crys = 60 c

Thu về 515 crys, nói chung mấy bác lâu lâu chán way tay bỏ crys ra way wish theo mình là cũng ok. Vô slot monster thì ngon.

Bonus là 3 cuộn mystic way 2 ra dc em Rak fire, đúng ngay con đang cần, tiếc là đám rak water up skill cho con rak wind hết rồi. Team gaint b10 tương lai: AA wind + vamp fire + rak fire + dark elemental chuẩn ko cần chỉnh.
@squallenix số bác quá may mắn trong vụ wish, dề nghị bỏ thêm 400 crys nữa
@squallenix Ngon luôn
@binhdocco Hề hề còn có 200 crys để refill eng thôi bác. mình way test thử đổi gió thôi chứ ko trúng cái rune ngon hay monster thì lỗ là cái chắc.
Các pác cho e hỏi có nên đầu tư vào em này ko?
@HNamVn skill 3 ko ngon lắm
@binhdocco E cũng thấy nó tàm thường quá. Vậy là cho e nó nấu lẩu pác nhỉ?
@HNamVn nấu cháo, khỏi lăn tăn
Bác nào biết skill bomd của jojo dmg nó tính theo cái j không chỉ em phát ?
@zxcasd123 theo atk
Em chỉ cần mid thôi mà cứ thế này thì bao h mới awake dc em living @-@
@GaBeohd1983 vào guld mới đi a , guild : o@sky@o
@GaBeohd1983 Chính xác. Ko cần high wind thì 3 trận b7 ra 5 cục. Cần 20 cục high water thì hôm wa nguyên cả ngày refill eng 2 lần nữa dc đúng có 2 cục, éo thể nào hiểu nổi.
@Nightmare1988 Đời bất công! B5 cũng rớt 3 high. Mình B7 thì rớt 3 GVS
@squallenix Lúc ko cần nó ra,lúc làm nhiệm vụ nó cũng ra
@Leovu7393 Có vụ này ah? Phải nhớ đổi Rep Monter trước khi summon lần sau. Toàn set con Dark element làm Rep Monter nên summon ra linh tinh quá.
thế là 6/9 event này tích cực solo em 9-Fox lửa làm 5-7 con nguyên liệu cho em Soha up max skill xem sao, hiện mới có 1 skill, cũng may nó nhảy vào skill 3

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019