Summoners war: sky arena - Hướng dẫn , Tổng hợp Kinh nghiệm

voldemot
21/6/2014 2:31Phản hồi: 91.425
91.425 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hàng Sup thì Mình có một đống (bóc từ GVS): shannon, lulu, bernard, teon, elucia, neal, lumirecia, copper, ramagos, luer, Michelle, colleen.
Tuy nhiên, chả biết dùng thế nào, vẫn để xó nhà, do không quen thủ lắm cho nên điểm arena cùi, công bù cho thủ, loanh quanh 1k1.
Hàng Atk mình có: lú, sieq, ralph, fynn, tagaros, sath, raoq, ellin, cassandra, randy.

các bạn xếp giúp mình đội đi tháp, và thủ nhà. lv 2x mà điểm arena cùi quá. 40gem/tuần.

tiện đây mình cũng chia sẽ cách quay wisher: thông thường khi chuẩn bị quay lần đầu tiên, các bạn bắt đầu ở ô số 1, góc 10-11h. bấm thì wish sẽ quay 6-7 vòng, theo kinh nghiệm của mình thì wish thường quay 6 vòng rưỡi đến 6 vòng 3/4. tức là cách ô xuất phát từ 2-5 ô (wish sẽ ăn tỷ lệ cao ở các ô nằm ở góc 8h, 7h, 6h, 5h, 4h) vậy trước khi wish các bạn nên nghía xem các loạt ô đó có món gì hay thì hãy wish nhé, vị trí ô xuất phát cũng sẽ thay đổi nếu các bạn login-out. chịu khó tý sẽ được rune ngon và gem nhìu!

@Shimvina Cho em hỏi là nó cách ô xuất phát từ 2-5 ô nhưng ở đằng trc hay đằng sau hả bác.Con team bác viết tên như thế em chỉ nhớ đc vài con .=) nhưng có lushen,raoq,neal,copper,ramagos,luer,bernard. bác nên đầu tư ^.^ vs cả kiếm 3 con fynn để sau này đi giant
B10 anh Béo hay cho Rune gì nhỉ?
Tại sao anh Béo toàn cho mình Despair?
Mọi người có thế không?
@lumos_bidv Đa số là despair và gvs bác ak =)). Hên mới đc rune ngon 😃
@lumos_bidv Thì nó cho chủ yếu rune despair thôi bác, mình despair nhiều đến nỗi rune 6* slot 135 còn phải bán bớt. Tỉ lệ chắc tầm 4/1 hoặc 3/1 so vớ rune khác
@lumos_bidv có thằng nó đang thống kê mới đc 162/1000 luot, em chụp hình lại giúp bác đây
@vuhieu88 Công nhận nhiều thằng chơi game mà như đi làm, tỉ mỉ và kiên nhẫn vãi 😁
@zxcasd123 có những thằng như thế thì mình những thằng lười như mình mới có cái mà tham khảo chứ bác hehe
Tỷ lệ cao là rớt ở đằng sau ô xuất phát. ai có nhiều gem thì quay tiếp nếu phía sau có hàng ngon, còn ko thì nên logout rồi ra vào lại xem có hàng ngon ko thì wish tiếp. mình toàn chọn wish nếu phía sau là gem, mon, hoặc run.

@Shimvina Vừa thử tường hợp của bạn, đứng ở vị trí 11h xuất phát, sau đó các vị trí 6,7,8,9 tuần run với 100 crys, giấy vàng, thế mà nó dừng lại ở vị trí 5h (5000 mana), vậy 11h-5h =6, chênh 6h , ngoài 2-5h rồi
@kachuabi Mình thì chênh 7 gvsx2, hàng free nên cũng chẳng phàn nàn gì.
taodaki
ĐẠI BÀNG
10 năm
Quất ko các bác

@taodaki Quất luôn rồi gửi cho mình 😃
@taodaki vam 500k, chát thế! o_O
@Shimvina Dòng rune loại sang mà bác :oops:
con này ngày xưa mình lẩu... xong cũng hơi tiếc... xong bây giờ thì thấy chả tiếc nữa vì nó ko ngon bằng tôm gió.
mặc định là giant béo cho despair ( tỷ lệ cao nhất trong các loại rune rơi ra)
các loại rune khác là đi kém bao gồm: ene, fatal, swift, forcus, blade, rage ( cái này thấy ít ra nhất).
Ps: thật ra nó cho nhiều nhất là giấy chùi as s =))
@beonhimnhim Nó thống kê tỉ lệ rớt rainbow 3* là 0.5%. Lúc trước nói ông tui đi hơn 200 trận B10 dc mỗi 1 em rainbow 3* mà ông ko tin :rolleyes:
@squallenix Bác nhìn cái đống rainboww của nhà em rồi đấy... Méo hiểu... 😔

Sent from my iPad using Tinhte.vn
giờ mới đọc bài hướng dẫn quay wish của bác ở trên. nhỡ
Bác nào có kinh tế thử quay wish rồi làm cái thống kê này cho ae phát 😁
giờ mới đọc bài hướng dẫn wish của bác ở trên. nhỡ quay cmn vào 150 cry rồi 😔.
thôi để mai test vậy :(
Con Serpent light có gì hot ko các bác. Đăng nhập 1 tháng tự dưng game nó gửi cho mình, mà đọc skill thấy phế phế sao ấy. Chắc lẩu em nó thôi :eek:
@Ginseng con này quá ngon.
lẩu là chuẩn
@Ginseng Vừa nhận nó về em lẩu ngay và luôn để đề phòng nó đẻ trứng =))
@Ginseng Nói chung trong game cũng như ngoài cuộc sống thì hàng free thường là éo ra cái gì cả, lẩu ko cần lăn tăn.
Tốt quá. Đang phân vân ko biết nên lẩu con nào, tự dưng game nó gửi ngay cho 1 con chuyên lẩu thế này 😃
kidy
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nói thật với các bác đừng có tin vào wish , nó có tỉ lệ ra từ khi bắt đầu quay rồi. mình bị 2 lần mà muốn đập cái đt dzô mặt bọn com2us, bình thường là khi nó bắt đầu nhảy chậm từng bước thì khoảng đến ô thứ 3 là dừng, luôn luôn là như vậy luôn. Trương hợp của mình 2 lần nè, ô thứ 3 mình là cuộn myth, thứ 4 là 150 crys, thứ 5 là mónster thứ 6 là 5000 mâna. Nhìn nó bắt đầu nhảy từng bước chậm ở ô thứ 1 tưởng ăn chắc cuộn my hoặc chậm nữa là 150 crys thôi, ai dè nó nhảy đến 6 ô vào ô 5000 mâna mới dừng.
Lần 2 cũng y như vậy, nhảy chậm ở ô thứ 1 xong tới ô thứ 2 là 2 gvs trắng đột ngột dừng luôn trong khi ô thứ 3 là mónster , ô thứ 4 là 100 crys, ô thứ 5 là cuộn myth.

Từ đó quay wish ko bao giờ thèm nhìn vì biết chắc đồ lởm
@kidy e vừa wish ra 150 crys 5 fut truoc
@kidy e vừa wish ra 150 crys 5 fut truoc
Cái wish mình tuyền quay được ô 5000 mana, chẳng đủ giắt kẻ răng. Có 1 lần duy nhất hồi mới chơi được 150000.

Vừa mới thử nó dừng ngay phía trước ô số 1(11 giờ?) , lại 5 nghìn :oops:
vãi nồi giant b9 nổ 6* như mưa... 3 phát liên tiếp toàn opt ngon: blade + def, blade + res, rag + HP T__T
@beonhimnhim Vậy là bác có hơn 30k tiền bán rune còn j nữa. Vẫn hơn Gvs 😁
haha, sự thật thì giờ chỉ mong em Chole về :D
@FishAndChips sao thê ? acc Namtrung86 cua bác luôn ha ?

Đã xong
@binhdocco e đú theo phong trào thôi :D , càng đánh càng thấy vui vì farm vol nhanh, giờ chỉ cần thế thôi 😆
@snakenum1 phong trào j thế ??
@binhdocco Phong trào lolicon nhật bổn:eek:
Có cụ nào có cái bảng xếp hạng quái 5* không? Hôm nọ có cụ nào share giờ em tìm lại không thấy
@FishAndChips http://forum.com2us.com/forum/main-forum/summoner-s-war/guides-and-tips-ac/53254-monster-rating-compilation-rune-build-included
@zxcasd123 Thank cụ, vậy là nó remove phần xếp rank các em 5* rồi, chắc bị ăn gạch nhiều quá 😁
@FishAndChips Quan tâm làm đếch j mấy cái rank đó, đây có phải game solo 1-1 đâu :D
Có bác nào đang ở top 2000 Arena cho em biết là cần bao nhiêu point ko ạ? Để biết đường phấn đấu. :"(
@downloadhere khoảng 2160
jet007
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nhiều bác vẫn tin vào cái Wish nhỉ, khi các bác nhấn Wish là đã có kết quả rồi nhé, cái chạy chạy chỉ là animation nhìn cho vui mắt thôi 😁
phong trào của voldemot đó 😆, xong leovu cũng thấy rước occult về, popeye cũng có, nên thử xem thế nào :v
@nhattan1411 Con girl nào bác?
@beonhimnhim olaa bác ak
@Storm17 Occult Gỉrl Wind 😁
@zxcasd123 vãi...hình như nick hiangoan có add bác thì phải... bác add thì ới em 1 tiếng nhé... mà ola dạo này có em nào ngon ko share đi bác 😁
hi vọng mở xem ra đc con nào hay ho ko ấy mà 😆
vẫn đang luyện công ở nick DL, fuse xong jojo rồi,đang săn rune 😁
rock2u
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cày level lâu quá các bác ạ. Bác Bình cho em xin 1 chân trong fanclub jj nhé, mà em vẫn còn 1 em sói lửa nữa, có nên làm con thứ 3 ko ạ 😆
@rock2u cày lv nhanh thì chỉ mượn 1 friend kéo 2 con jojo thôi 😃
@rock2u làm luôn cũng duoc, co chole nữa thì def = chole + 3 jj 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019