Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Summoners war: sky arena - Hướng dẫn , Tổng hợp Kinh nghiệm

voldemot
21/6/2014 2:31Phản hồi: 91.425
91.425 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

luanptt
TÍCH CỰC
9 năm
🆒acc clone của ta xài để khi nào có event thì vào sum. Mà thôi add cái thằng quỷ kia là đc rồi
:DBọn nó đang mong mi về để tổ chức off kìa. Bữa h bão nên k có tàu về phải bơi về nên h này mới về tới đây hay sao thế
@luanptt ta ăn nhiều bánh quá, nên bị rối loạn tiêu hoá, giờ mới khỏi 😔
___Gon___
TÍCH CỰC
9 năm
tưởng HOH đến hết ngày hôm nay mới hết, hóa ra nó cho đến 3 chiều nay thôi hả, mới đc có 5 con :v
@fascistkid kinh nghiệm làm mẹ hả...ok để bảo vợ em pm anh :oops:
luanptt
TÍCH CỰC
9 năm
@fascistkid 😕Kn của mi là auto vol 1 norman là chắc an ah
@beonhimnhim nó đốt cry thi đỡ sao đc.pro sai e bt đi b3 mỗi ngày đc một con. hết ev có 3e nl 4*
@fascistkid giờ chẳng tin bố con thằng nào.phai đi xét nghiệm ADN mới biết của ai
duyanh_tkt
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bác pro cho mình add mic với
duyanh_tkt
ĐẠI BÀNG
9 năm
Khi lên 5* thì cần 4con 4* ,nhưng mấy con 4* của mình toàn bị sao thế ai biết chỉ mình với
@duyanh_tkt chắc no kẹt trong team def arena hoăc nhà tăng exp, hoac bi lock
duyanh_tkt
ĐẠI BÀNG
9 năm
@fascistkid Còn bình thường ,mình cứ từ 3* lên 4* , rồi lên 5* vấn bình thường hả bạn. Mà bạn cho mình add nic đc ko
@duyanh_tkt Mấy con 4* của bạn không làm nguyên liệu evol được có lẽ là do bạn đang để mấy con đó ở team đánh Arena.
Nếu không có trong team đó thì bạn xem chúng có đang bị lock không? Nếu có thì bạn bỏ lock cho chúng đi là được.
duyanh_tkt
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Trang™ Bỏ lock kiểu gì thế bạn
hehe 5 con sylphid @@ thôi tạm chấp nhận vậy haizz. hy vong up trúng dc skill cuối.

thanh niên farm b2 cho biết
luanptt
TÍCH CỰC
9 năm
😁Bọn kia. Đi off sao tặng bc nhiều bánh Gato chi cho hắn ăn để h nv. May mà ta nghĩ rồi chứ k cũng ăn bánh dùm mi:D
😕Mi có mua e k mà đòi hỏi
@luanptt en dự trữ xài chưa hết...còn 3000 cry chưa biết làm gì đây :oops:
luanptt
TÍCH CỰC
9 năm
@beonhimnhim 😕Cái quái gì mà lắm thế.
@luanptt đánh vội quá thừa mất 1 số 0 :oops:
luanptt
TÍCH CỰC
9 năm
@beonhimnhim 😕Đệch. ta tưởng mi đủ kiên nhẫn để đc bấy nhiu đó crys chứ
kiwi47
TÍCH CỰC
9 năm
các bác cho hỏi nếu dùng 2 em Syl wind trong team thì skill 3 có trồng lên nhau ko, hay được cộng thêm
@kiwi47 theo suy đoán là ko 😁
kiwi47
TÍCH CỰC
9 năm
ko là ko dc cộng thêm hả? 1 con max lv 40 dc 10k khiên, 2 con có dc 20k khiên ko
@kiwi47 k có stack
@kiwi47 4 con cộng 40k khiên hả bác... thế xong nó đẹp thêm mấy bộ 3 bộ shield nữa thì phá đảo game luôn ah =))
@beonhimnhim Bác chưa tính nó buff máu 3 turn 1 lần, mỗi lần 10%, 4 con là 40% máu à.
kiwi47
TÍCH CỰC
9 năm
@Storm17 chỉ tính khiên thôi. Đang thắc mắc để lắp rune
alkhan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hình như là không cộng dồn đâu, chứ nếu cộng dồn thì team full chó Hellhound vô địch à?
Các bác cho em hỏi về vấn đề skill với:
Em Lulu skill 2,3 bắt đầu đều là tăng 20% máu. Khi max lv skill thì cộng thêm 30%.
Tuy nhiên cho em hỏi là 30% này có tính thêm vào 20% trên thành 50% không?
Vì em test thì thấy Lulu 3200 máu hồi đc có 835 HP thôi. Tức là tính ra có 26% thôi.
Vậy cái 30% hồi máu tăng thêm khi max lv skill là nó tăng cho cái % chính( ở dây là 20%) phải không các bác?
@alkhan 20% đầu + 10*20% + 10*20% +10* 20% = 26% 😃
kiwi47
TÍCH CỰC
9 năm
Thế nếu Syl wind mang Rune Shield thì có cộng dồn ko. 10k khiên của nó với 10% HP do rune Shield ở mỗi turn
@kiwi47 lúc ra rune mới nó đã giải thích rồi.
đeo 1 bộ thì 10%, đeo 3 bộ thì 30%. Khiên tính theo hp con đeo khiên.
còn nó có liên quan gì đến cái shield của con syphid đâu mà gọi là cộng dồn hả bác.
gọi là khiên chồng khiên 😁
kiwi47
TÍCH CỰC
9 năm
@beonhimnhim OK, giờ kiếm bộ rune này mà % HP khó quá
@kiwi47 nên đeo 2 bộ shield thôi.. như vậy 2 slot còn lại bác đeo 1 bộ en full %hp là ngon
về lý thuyết có thể đạt mức 3xk hp
shield 20% là ~7k + 10k shiield từ skill là ngon :v
alkhan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Xét một cách toàn thể thì em thấy xài em Yeti wind 2* có vẻ khả quan hơn Lulu... Híc em ấy hồi dựa trên số lượng thành viên còn sống, cứ 3 lượt thì hồi đc 5K HP.
Nhà nghèo chưa có điều kiện nên toàn xài 2* up lên thôi.
Em đang có 1 em Yeti 5*( farm làm nguyên liệu up 6*) nên mang ra xài thử, thấy khá hơn xài Lulu. Người cứng hơn chút, mỗi tội không xoá được hiệu ứng thôi
@alkhan cái mỗi tội này làm garuda lên ngôi đó bác.
bác có hồi máu trâu đến mấy mà nó làm cho vài cái sọ, hoặc stun, hoặc phá giáp hoặc cấm heal thì máu nhiều cũng chỉ là cái bị thịt thôi 😁
@alkhan lulu giúp mình keo rank 1k đó bạn ơi. lulu chính là linh hồn của team mình, có lulu đeo will sẽ ko sợ team bị hiệu ứng turn đầu, tỉnh táo để giải hiệu ứng cho các con bị dính và hồi 26% máu cho đồng bọn ra được skill ngay turn đầu
Mọi người cho mình hỏi skill bomb của jojo bị lag hay sao mà một số con vẫn kịp buff trước khi bomb nổ chết (Hellhound, Lulu...), 1 số skill đánh tầm xa (grim, Syl...) ?
@tunghvthb bt mà...con nào ra skill nhanh trước khi máu tụt về 0 thì vẫn kịp ra skill như thường =))
@beonhimnhim tranh thủ acc anh bi ra đảo, chú farm kiếm post hơi bi ghê đấy
@fascistkid aaaaaaaaaaa
aaaaaaaaaaaa
mãi chưa qua ahhhhhhhhhhhh
=))
theo thói quen tối qua máu đánh arena quá nên quên kích luôn 3 lượt dữ trữ😔 rank đang 6xx và đang có 5 lượt, tới 1h hay 1 rưỡi chắc đc 10 lượt. ko bỏ cry thì các bạn dự đoán xem mình có trụ được rank 1k ko nào
@Leovu7393 ta chỉ đánh được arena vào đầu giờ sáng - trưa - và tối ăn cơm xong thôi.
bình quân mỗi ngày may thì đủ 30 ván
khoảng 7-8 ván đánh rival rồi nên chỉ đánh đc khoảng 20 ván thôi =))
nên nó top bao nhiêu thì top. kiểu gì cũng có sao vàng, dêk sợ =))
@beonhimnhim bỏ rival đi =)) em cuối tuần bỏ mà =)) đầu tuần tới t5 đánh thôi
@Leovu7393 ko bỏ đccccccccccccc.
tính ra đánh rival chăm chỉ khéo kiếm hơn là vượt nấc sao vàng =))
luanptt
TÍCH CỰC
9 năm
@Leovu7393 😕đánh rival cũng ngon mà. Chỉ có chiều chủ nhật ta mới bỏ thôi
thanh8
TÍCH CỰC
9 năm
đệt bữa giờ mới biết 11h sáng có x2 tưởng chỉ có 23h thôi
cho mình hỏi skill 3 sylphid wind tạo 1 khiêng theo lvl , vậy khiêng đó chịu được khoảng bao nhiêu dame ạ. Vậy lên máu nhiều khiêng đó có tăng k hay vẫn giữ nguyên???? ai bk chỉ mình vs
@Luisvpp khiên con này tăng theo lv của nó, lv40 thì khiên con nào cũng như nhau. vấn đề tìm rune phù hợp theo team.
Bạn làm như trong hình là bỏ lock được đó.

@Trang™ Thành pro rồi ^^

Ing: कमल
@beonhimnhim Em thấy có bạn đã nói cái này 1 lần rồi nên nhớ bảo bạn ý thôi. Nick em vẫn cùi lắm.
Duysilver
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Trang™ ađ nick mình đi
Soi_Hoang
khanh4all
TÍCH CỰC
9 năm
@Trang™ LIKE mạnh!!!
mutang1967
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bác đánh được mấy em Sylphid rùi ạ em chật vật mãi mới được 1 em
@mutang1967 mình cũng đc mỗi 2 em thôi, cuối tuần toàn chạy ngoài đường 😃
Các bác cho xin cái rune cho sịp vàng nhé
_prin_
TÍCH CỰC
9 năm
@lelongho_bentre chú có sịp gì, sịp nam hay sịp nữ
@_prin_ cái con mà đang có event săn nè, chắc nữ
ai có kn chỉ mình cách farm gifon vàng giúp... farm map tamor 2 ngày ko rớt con nào nãn quá
_prin_
TÍCH CỰC
9 năm
@tinhtanvo k có kn nào đâu, chai mặt ăn nằm ở map đó 1 tuần là có thôi, farm nomar k ra lên farm hard, farm hell, tì lệ cao hơn
ngại nữa thì xài giấy, vàng hay trắng đều có nó mà
@tinhtanvo kinh nghiệm như khi farm vol kiếm inu là khi nó đã rớt thì nó sẽ rớt nhiều, còn lúc đầu thì cứ chăm chỉ 😃
Tuần này lo cày HoH nên rớt hạng thảm hại, giờ mới 3* bạc 😃 , sắp 10 con roài.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019