Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Super ApkTool - Công cụ chỉnh sửa file APK bằng giao diện trực quan

tolatungs
3/1/2014 7:18Phản hồi: 221
Super ApkTool - Công cụ chỉnh sửa file APK bằng giao diện trực quan

Super ApkTool là công cụ chỉnh sửa APK với giao diện và các chức năng đầy đủ, khác với việc chúng ta vẫn phải thực hiện bằng các dòng lệnh trong cmd. Đây là một công cụ rất hữu ích cho các vọc sĩ Android muốn chỉnh sửa game, ứng dụng, ROM Android ... Đơn cử như việc bạn muốn Việt hoá một phần mềm nào đó chẳng hạn, với Super ApkTool thì mọi thao tác sẽ đơn giản hơn nhiều.

Sự khác biệt hoàn toàn:
  • Loại bỏ đi những cấu hình phức tạp và câu lệnh khó nhớ bằng giao diện GUI trực quan
  • Quy trình tự động hóa giúp tiết kiệm công sức và thời gian: build -> sign -> install -> run (*)
  • Kết nối thông minh tới thiết bị Android hoặc máy ảo Android
  • Hỗ trợ tính năng kéo thả APK để tạo Project mới
  • Quản lý Project dễ dàng
  • Hỗ trợ thao tác chỉnh sửa APK với nhiều tính năng mạnh mẽ
  • Tích hợp nhiều tools: ADB Shell, ADB LogCat, Fastboot...
Tính năng phần mềm:
  • Chỉnh sửa file APK
  • Quản lý Project
  • Quản lý và kết nối thiết bị Android hoặc máy ảo Android
  • Cài đặt Framework
  • Các công cụ làm việc với Android khác
Hãy cùng trải nghiệm sức mạnh Super Apk Tool v2.1. Và không quên giới thiệu nó cho cộng đồng những người mê vọc Android bạn nhé ;)

Link tải: http://code.google.com/p/super-apk-tool/

Update các bài viết hữu ích liên quan tới Super Apk Tool:
- Hướng dẫn việt hóa file APK đơn giản và nhanh chóng bằng super apk tool
221 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cái này chỉ dành cho dân lập trình
@duytd152 Không phải đâu bác ạ, cái này không hẳn là bác phải biết lập trình, giả sử bác muốn việt hóa chẳng hạn, tool này sẽ hỗ trợ bác giải nén ra, bác tìm đến file lang và sửa thôi, sau đó tools lại hỗ trợ bác nén lại. Rất ngon. Hehe
chỉ cần sửa và xoá hết link quảng cáo trong ứng dụng free là ngon rồi
@BQDuong Tớ cũng chỉ mong đơn giản như vậy thôi, Mod có bài hướng dẫn làm việc này thì tốt quá
Thank bác chủ. Đọc hay, vọc liền 😁
mấy anh lập trình Android thích điều này! 😁
nhochai
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có cái này thì tha hồ mod SystemUI rồi 😁 tks bác chủ đã giới thiệu :p
Quen làm trên EAD với Apkmanager r, hi vọng app này dễ làm quen
@hiuhiu314 Bác yên tâm là sẽ dễ hơn nhiều vì không phải làm việc với command 😁
Phần mềm của Việt Nam ah? Nhỡ lại có thêm cái mã nào cài vào Apk gửi tổng đài 87xx ko ta????:eek:
@tolatungs đây là tool dành cho các phần tử xấu hay ăn cắp ứng dụng chính thống trên store rồi chèn quảng cáo để kiếm tiền chứ vọc gì bạn, bản thân nếu muốn vọc thì nên đầu tư học android, cái này ko khó đến nỗi phải lấy ứng dụng của người khác về sửa lại rồi up lên store đâu. Thử hỏi ai cũng dùng tool này rồi ai viết ứng dụng cho các bạn xài? Bản thân mình chưa bao giờ hứng thú với lập trình ứng dụng android vì nền tảng này dễ bị dich ngược và bị en cắp mã nguồn, các ứng dụng rác nhan nhản, lừa đảo đầy trên store, còn ứng dụng chính thống thì ko thu được lợi nhuận nên cũng ko đầu tư máy chủ nên sẽ tới hồi chả xài được gì cả 😃
@anhhungxadieuuit bác nói thế có nghĩa là
1,ko dùng android
2,dùng android nhưng chỉ nghe gọi:eek:
@muadong29 Mình có comment rồi mà, vì bọn mình có chia sẻ tới các cộng đồng nước ngoài nữa nên mới để giao diện tiếng anh.
Mình sẽ đề xuất anh em ra 1 phiên bản tiếng việt cho các bạn tinh tế. Hè
@anhhungxadieuuit Chào bạn, mình xin phép được comment bài viết của bạn một chút nhé.
Mình thì không nghĩ rằng cứ sử dụng hay lập trình android là phá hoại cả, nếu cứ tư duy như thế thì mãi mình sẽ chỉ dậm chân tại chỗ thôi. Xuất thân của rất nhiều kỹ sư goolge hay facebook đều là những hacker, có những người còn có tiền sử phá hoại cơ. Nhưng quan trọng là người ta có điểm dừng và nhận thức được đâu là đạo đức nghề nghiệp của mình.

Việc sử dụng vào mục đích tốt hay xấu là do ý thức cũng như đạo đức của người sử dụng còn mục đích của bọn mình là tạo ra 1 thứ có ý nghĩa với cộng đồng.

Rất cám ơn bình luận của bạn.
Cái này hay đấy, giúp Việt hóa các ứng dụng là tính năng cần thiết 😁
shakaro
TÍCH CỰC
10 năm
Hãy giới thiệu cho các bạn chuyên gửi tin nhắn ăn cắp tiền và cuộc gọi giá cắt cổ các bạn nhé.
Mình mún cchỉnh sửa cả 1 cái laucher thật khó khăn khi hình mã mà chả hiểu j cả hic
Ngon😁
tốt quá mong các bác phát huy thêm. nhưng cũng mong các bác dev khác nên có cái đức chứ chỉnh sửa rồi ngầm ăn cắp của người dùng thì thất đức lắm vấn nạn nào thì các bác cũng rõ.
quá ổn .
vannh0
ĐẠI BÀNG
10 năm
ngon ghê. vừa test thành công trên lumia 😃
Oánh dấu, bài viết rất hữu ích 😁

Sent from my Nexus S using Tinhte.vn mobile app
jackluv
ĐẠI BÀNG
10 năm
cái này có deodex đc file k ạ?
nếu đc thì nhờ các bác hướng dẫn em deodex với