Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Surface 2 chạy Windows RT 8.1 chính thức, NVidia Tegra 4, Full HD, giá $449

bk9sw
23/9/2013 15:24Phản hồi: 147
Surface 2 chạy Windows RT 8.1 chính thức, NVidia Tegra 4, Full HD, giá $449

Bên cạnh Surface Pro 2, Microsoft cũng đã giới thiệu Surface 2 - phiên bản dùng Windows RT 8.1. Surface 2 được nâng cấp khá nhiều so với phiên bản Surface RT ra mắt cách đây 1 năm. Trước tiên là tên gọi RT đã được Microsoft loại bỏ, bây giờ chỉ còn Surface 2 mà không phải là RT 2. Thiết kế cũng được trau chuốt lại, mỏng hơn và trọng lượng máy cũng nhẹ hơn. Vỏ máy tiếp tục được chế tạo bằng chất liệu VaporMG (Magie) nhưng bên cạnh màu đen thì Microsoft đã bổ sung tùy chọn màu bạc. Phía sau, phần chân đế (kickstand) cũng được cải tiến với 2 chế độ mở, cho phép thao tác với bàn phím ảo và góc quan sát tốt hơn.

Về cấu hình, Surface 2 tiếp tục sử dụng dòng CPU NVidia Tegra 4, 2 GB RAM và đặc biệt là màn hình đã được nâng cấp từ độ phân giải 1366 x 768 của thế hệ trước lên Full HD 1080p. Camera trước và sau cũng được cải tiến với độ phân giải lần lượt 3,5 MP và 5 MP. Bên cạnh thiết kế và cấu hình, phụ kiện đi kèm không thể thiếu của Surface 2 là Touch Cover 2 cũng được cải tiến đáng kể. Chiếc bàn phím cảm ứng này đã mỏng hơn 1/3 so với phiên bản gốc, độ nhạy cao hơn với nhiều cảm biến hơn và trackpad tích hợp đã hỗ trợ các gesture của Windows RT 8.1. Trong khi đó, Type Cover 2 với các phím vật lý đã được thiết kế lại với khoàng trống giữa các phím rộng hơn, mỏng hơn và mang lại năng suất gõ phím cao. Cả 2 bàn phím thế hệ mới đều có đèn nền backlit.

Giá bán của Surface 2 khởi điểm là $449, giao hàng vào ngày 22 tháng 10 tới. Khách hàng mua Surface 2 cũng được tặng 200 GB dung lượng SkyDrive dùng trong 2 năm.

Cấu hình Surface 2:
  • Màn hình: 10,1" ClearType Full HD 1080p;
  • CPU: NVidia Tegra 4 1,7 GHz;
  • RAM: 2 GB;
  • Bộ nhớ trong: 32/64 GB;
  • Cổng giao tiếp: USB 3.0, microHDMI.

147 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngon...nhìn trình diễn chia đôi màn hình chạy game + office phê thật
leloiboi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy hơi dày, không ưa Win RT nựa :p
tanngle
TÍCH CỰC
11 năm
Ngon
Gogoawy
ĐẠI BÀNG
11 năm
nhìn đẹp quá nhưng mà liệu Win RT có ăn thua ko hay lại thành yểu mệnh
autk08
TÍCH CỰC
11 năm
RT thì tạch!
cuda123
TÍCH CỰC
11 năm
@autk08 tại sao RT thì tạch hả bác !? đang băn khoăn em này !
autk08
TÍCH CỰC
11 năm
@cuda123 Vì nó chẳng để làm gì, ko chạy được ứng dụng của Windows.
cuda123
TÍCH CỰC
11 năm
@autk08 tức là cài yahoo messenger cũng ko được,cài k litecodec pack ko được mà chỉ chạy được ứng dụng trên modern ui thôi ấy hả ! èo sao mà chán vậy
đẹp nhỉ, nhưng mà ứng dụng hơi ít 😁
dkt999
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ghostkinglee Không ai xài thì các nhà phát triển Apps sao dám đầu tư vào, giả sử các bạn vào vai 1 khách hàng bạn có dám đầu tư vào 1 sản phẩm thu ít lợi nhuận không? trong khi về nền tảng Android/iOS có gì thì windows có cái đó thậm chí có thể nói là không thua kém
Đặt ra 1 tình huống giả sử không ai phát triển ứng dụng hoặc ít nhà phát triển ứng dụng cho Android thì thử hỏi các bạn có dám xài không các bạn không xài -> ít người sử dụng -> không ai liều đầu tư -> Android chết!
Windows 8/8.1/RT/Phone cũng như thế nếu một số bạn giữ quan điểm này
@dkt999 Đồng ý với bạn, cung cầu luôn đi đôi với nhau, đó là quy luật kinh tế thị trường và chọn lọc tự nhiên.
Chỉ ko thích những suy nghĩ kiểu như:"100k app bạn có dùng hết ko"... Dùng win thì phải chấp nhận và mong chờ MS tìm cách để kích cầu thôi.
dkt999
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ghostkinglee Bạn nói đúng hiện tại mình cũng gặp phải khó khăn này hiện tại windows đang thiếu các apps phổ thông như Viber(trừ windows desktop),Zalo,....
Cái này mình nghĩ là vấn đề sớm muộn thôi rồi khi windows phổ biến thì mình nghĩa không khó.Cái khó mà một số bạn thấy là vấn đề bản quyền
Youtube đang hạn chế sự phát triển của windows dành cho thiết bị di động. Cơ bản ai mạnh hơn kẻ đó thắng. Mình thấy MS cũng đang cố gắng.
Việc cho ra các thiết bị để chạy hệ điều hành riêng của mình để microsoft cũng cố thương hiệu vào khách hàng.
plusvn
TÍCH CỰC
11 năm
Đẹp và giá ngon 😁
ngon
đẹp nhỉ
thì ra nó thâu tóm nokia để hỗ trợ ra sp này
@lvlvlvlv4 liên quan vãi..... thế quái nào cũng phải lôi nokia vào là sao:/
ngtruongdrt
ĐẠI BÀNG
11 năm
quá đỗi đẹp. đẹp mê hồn, quá là sexy
Cài dc giả lập android thì......

Gửi từ công ty F.A giám đốc kiêm bảo vệ !
vẫn dày và nặng quá... lại phải đợi sf3 vậy
quangna
ĐẠI BÀNG
11 năm
không có 3G vẫn sẽ mãi là rào cản.
@quangna mua cái USB gắn vào dùng như laptop chứ có gì mà rào cản.
hôm nay đi xem máy tính thấy máy RT giảm giá sốc mà thấy thương thay cho em nó :3 nhưng có như thế nữa thì mình cũng không cưới em nó được 😃
phongm&e
ĐẠI BÀNG
11 năm
con này chạy office full ngon hơn IOS,android,như vậy thì rất ổn cho công việc văn phòng,tiếc là ko có 3g và có vẻ dày ,nặng cầm chơi game hoặc lướt wed như ipad ,N7... thì mỏi tay thôi rồi
Mà ko thấy mod đề cập dung lượng và thời lượng pin nhỉ ,ko biết dùng được 1 ngày ko
natomedia
TÍCH CỰC
11 năm
@vitquay02 Sẽ phải có thôi vì hiện tại wp đang có miếng bánh thị phần khá tốt ở vn thì ms sẽ hỗ trợ thôi.
@phongm&e ipad 10 inch đã nặng lắm rồi , mà em này còn nặng hơn nữa, chưa kể máy dài khó cầm hơn ipad

đời trước pin được khoảng 8 tiếng đời sau có lẽ được khoàng 10 tiếng khá ổn
vitquay02
ĐẠI BÀNG
11 năm
@natomedia
Vẫn là câu này, từ WP7 - WP8 - Win 8 RT đều chưa có thì chắc còn phải đợi lâu lắm.
Nếu mà nó có lâu rồi thì thị phần của nó cũng đã khá hơn rất nhiều.
cuongnm11
TÍCH CỰC
11 năm
@phongm&e 😃có bộ gõ tiếng Việt kiểu telex ko bác? ko thì cũng chả để làm gì với bộ office
Đúng là Rt có khác ,lượt bình luận thưa thớt quá😔
Phần cứng: Mạnh, Đẹp
Phần mềm: Chưa dùng nên chưa biết.
Đẹp quá....Đã ngon hơn trước rất nhiều gom lúa thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019