Surface RT đời mới sẽ được giới thiệu vào tháng 10 năm nay: màn hình 10,6", mỏng nhẹ hơn?

Duy Luân
28/7/2014 14:24Phản hồi: 38
Surface RT đời mới sẽ được giới thiệu vào tháng 10 năm nay: màn hình 10,6", mỏng nhẹ hơn?
Surface RT 2 - sản phẩm hiện đang có bán trên thị trường

Nguồn tin từ trang Digitimes vừa tiết lộ rằng Microsoft sẽ giới thiệu một chiếc tablet Surface mới chạy Windows RT vào tháng 10 năm nay, còn việc sản xuất hàng loạt sẽ được bắt đầu trước đó một tháng bởi công ty Pegatron (Đài Loan). Thiết bị này sử dụng màn hình 10,6", bằng kích thước với những mẫu Surface RT tiền nhiệm. Tính đến thời điểm hiện tại Microsoft đã làm mới dòng Surface Pro của mình với màn hình to hơn, máy mạnh, mỏng hơn và quan trọng là thay đổi tỉ lệ màn hình. Chiếc Surface RT đời thứ ba cũng được kì vọng là sẽ mỏng hơn, nhẹ hơn và hứa hẹn sẽ bán chạy hơn.

Nguồn: Digitimes
38 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có lẽ MS phải cố nhiều nữa ở mảng phần cứng. Cả quý vừa rồi, mảng phần cứng (tính cả máy chơi game xbox), MS mới lãi có 18 triệu USD (chiếm 0,4% lợi nhuận của MS).
@vnstockguru Tập trung phần mềm ngon hơn, vì sẽ không bị lo ứ hàng như phần cứng, và chi phí đầu tư phần cứng dĩ nhiên là tốn kém và rủi ro hơn phần mềm.
aphu1080
TÍCH CỰC
10 năm
@vnstockguru bác nên hiểu rõ là M$ là 1 công ty chuyên phần mềm nhé 😁
@aphu1080 Nhưng bác ấy đã đi vào phần cứng hơn 10 năm nay rồi.
aphu1080
TÍCH CỰC
10 năm
@vnstockguru bác nói đúng, nhưng M$ chuyên về phần mềm thôi à. Phần cứng phải đầu tư công nghệ nhiều, trong khi hiện giờ phần cứng còn phải thuê các công ty khác gia công nữa. Ăn chắc mặc biền bác ơi.
Nếu sau này gộp mấy os chung lại được thì cũng đáng mua nhỉ... 😃
mr.heosua
TÍCH CỰC
10 năm
Giá và cấu hình của rt là quá tốt rồi cái ms quan tâm giờ chỉ còn là hệ sinh thái và giới thiệu quảng cáo nữa thôi. Đang có 1 ben rt1 pin hơi yếu tý còn lại ok hết 😁

Sent from my SHV-E250L using Tinhte.vn mobile app
sao không làm sf chạy chíp atom nhỉ
@xxxphantomxxx Win RT có giao diện destop mà bạn?
niuton92
ĐẠI BÀNG
10 năm
@trongvongbankinh Nhu cầu của mình không cần nhiều chỉ đơn giản là xem phim, nghe nhạc, lướt nét và office, thiết kế đẹp, gọn nhẹ, pin lâu, kết nối được với mọi loại máy chiếu, thiết bị chuyên dụng ! Các bản đánh giá toàn vác những phần mềm máu lửa ra để thử đương nhiên kém.

Mà mình tin dân văn phòng cơ bản chỉ cần thế.
july3rd
TÍCH CỰC
10 năm
@trongvongbankinh Mình từng dùng 1 em tablet lai Samsung chip Atom chạy win 8 pro rồi nhé bạn, chẳng có gì mà nó ko làm dc cả. Điểm yếu duy nhất mình gặp là win 8 vừa ra, các phần mềm trình duyệt như FF hay Chrome chưa có bản cập nhật cho màn hình cảm ứng, vì vậy khi muốn duyệt web thì phải dùng thằng IE. Tuy nhiên vì win8 mới ra nên IE 11 lúc đó vẫn rất lởm khởm và crash khá thường xuyên.

Vấn đề tiếp theo là vì nó là máy tính bảng nên khả năng bắt sóng wìfi kém hơn so với laptop thông thường.

Ngoại trừ 2 điểm đó thì mình chẳng phàn nàn gì về 1 chiếc laptop/tablet chạy chip Atom cả.
@trongvongbankinh mấy cái asus chạy atom bay trail đấy,dugng mượt có gì đâu.Ý kiến này hay đấy chứ,thay vì làm mấy sp đắt lòi như rt mà pm thiếu app.mà tui thấy core i3 trên pc game bt đấy chứ
RT thì lại ế thôi.
cái mình quan tâm bấy giờ là mic sẽ hợp nhất các nền tảng lại với nhau, lúc đó thì mua cũng chưa muộn
cubi92008
TÍCH CỰC
10 năm
chưa 1 lần thích ms nhưng nếu có sự hợp nhất thì biết đâu mình sẽ thay đổi
Sao ko gọi nó là Surface mini & chạy Win 8.1 nhỉ, nên tập trung Winphone & Win thì hay hơn 😁
huyminh1560
ĐẠI BÀNG
10 năm
Phân phối thêm đi anh sốp chứ ít quá lỗ là đúng rồi
Em đang phấn đấu xúc em SP3 chứ mấy em RT thấy thiếu thiếu đi cái j đó rất nhiều.
@phuocxuan2004 con sp thì quá ngon rồi :x
nếu phân phối chính hãng ở Việt Nam cũng rán kiếm 1 em SF chứ hàng xách tay giá đội lên quá
thanhkc
ĐẠI BÀNG
10 năm
cố gom lúa để cưới em nó về thôi 😃
Ko biết giả zư nào nhỉ?
Bỏ đi còn lấy chỗ cho bọn No vừa mua về. Mà RT sắp lên nóc tủ rồi còn gì
minhk49vcu
ĐẠI BÀNG
10 năm
vẫn còn cố ra cơ ah
tdhxxx
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có ai JB được Windows RT 8.1 chưa? JB để chạy Unikey !
quan trọng là cái giá thôi. nhiều người muốn xài mà không có khả năng xài
Mới đọc được tin là sau khi ra mắt, em chân dài Surface Pro 3 đã phải 3 lần update lại firmware vì bị lỗi 😁.
Ôi, RT thì mua làm gì nữa. Sao MS không bỏ luôn con này hoặc gộp RT với WP lại làm 1 nhỉ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019