Sưu tầm - Tổng hợp Rom 8900 : Fix link lên Fshare + Update Rom

mrchutchut_dbp
2/9/2011 15:6Phản hồi: 1.334
1.334 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hơi nhầm chủ đề tẹo...nhưng bác nào có bộ nhạc chuông của bản RIm Brazin 3.2 ko up lên cho e với.thik mấy bản nhạc trong đó mà tìm ko thấy.
e ko biết up file lên các web lưu trữ,tinhte thì ko cho up file 6MB,bác có mail e gửi qua cho,cả file alx luôn,e đang dùng 1067 original mà vẫn có ringtone os6 nè....!😁
8900 Javelin Rogers Có pác nào co bản ROM cua 89 Rogers ko ạ
bác xem có phải thứ bác đang cần không nhé.
http://www.tinhte.vn/bb-thay-doi-nang-cap-os-rom-113/os-8900m_pbr5-0-0_rel1626_pl5-2-0-96_a5-0-0-900_roger-s-link-mf-798505/
hvnth_88
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cái đấy chính là nhạc chuông trong OS 6. Bác kiếm trên mạng chắc có nhiều 😃
hình như cài mấy bản JSL 7 & Brazian mỗi khi khởi động lại máy đều bị tự động gửi 1 tin nhắn ra nước ngoài đấy, mất 2,5k, có lúc sẽ được hoàn tiền, nhưng có lúc cũng sẽ mất tiền, các bạn chú ý thử mà xem, thử khởi động vài lần rồi mỗi lẫn khởi động kiểm tra TK chính xem sao nhé
Thật vậy sao, có bác nào kiểm tra chưa? nếu nó trừ tiền thì có lẽ gỡ bản rom JSL 7.0 đang dùng đi thôi
bác ơi mail của e đây. vuthanhnam90@gmail.com

---------- Post added at 03:46 PM ---------- Previous post was at 03:45 PM ----------

bác ơi mail của e đây. vuthanhnam90@gmail.com
thanks bạn bài viết giúp ích cho mình nhiều lắm 😁
kon89
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình là mem mới của 89, bản brizan là down về ~50mb rồi cài luôn hả bạn ? có cần cài room gốc ko ? thank trước
voihp
ĐẠI BÀNG
13 năm
ko b cứ thế cài ra rồi uprom thôi
kon89
ĐẠI BÀNG
13 năm
s

mình up lên bình thường, để pin, bdm 4.7 thì tới chỗ chọn soft để cài vào thì vướng cái blackberry 5.0.0 core application, đã thử gỡ ra cài lại bdm 4.2 nhưng cũng bị rứa (cài brizan xong mình vào apploader để chạy file loader, ko xóa fiile vendor.xml) - chắc cài 1067 tối ưu quá 😔
hi

Có bản rom 822, 900 của Roger. Bạn thích bản rom nào. Hiện tại mình đang xài bản 900 thấy khá ổn.

---------- Post added at 02:53 PM ---------- Previous post was at 02:51 PM ----------

Có bản rom 822, 900 của Roger. Bạn thích bản rom nào. Hiện tại mình đang xài bản 900 thấy khá ổn.

Mình cũng đang dùng bản 900 cũng thấy ok,sợ có bản nào khác dung hay hơn mà minh chưa biết .
đang dùng 900, pin sụt nhanh quá, đc cái vào mạng nhanh😁
duy1124
ĐẠI BÀNG
13 năm
COn này cài OS5 type tiếng Việt Telex được k các bác?
brizan v3.2 nay phan input language không có Eg ( UK)
mình xài gõ tiếng việt bằng autotex quen rồi.
có giải pháp gì để thêm input language egUK vào rom không cá bạn
các bác cho hỏi sao em cài cái bản 411 tối ưu mà ko nhắn được tin, tất cả các ttin nhắn nó vào 1 hộp thoại mà ko sao tách ra được. Phải view folder mới xem đc tin nhắn do ai gửi tới nhưng mà lại ko nhắn lại được.
sau khi cài bạn đã chỉnh lại mã nước sang +84 chưa?
sau 2 ngày up thử Rom 411 mình có chút nhận xét : ko hiểu máy các bác ntn chứ ROm 411 vào máy em ko được "siêu tiết kiệm pin" cho lắm. Rom này thường sụt bất ngờ 4-5% mặc dù để không làm gì. Cố gắng giữ gìn thì cũng được >3 ngày. Được cái bản rút gọn Java cho 411 thì vào mạng rất "đã", mạng nhanh, kết hợp cùng Anti broken thì 1 ngày chỉ bị "fix" 1 lần. CÓ thể nói là quên hẳn lỗi 3rd luôn ;))
hic, công nhận bản 900 pin sụt ác quá, để không tầm 1 tiếng là thấy mất tăm 5%😔 chắc quay về 681 tối ưu thôi
mật khẩu là j vậy bro? Em down về mà giải nén ko dc?
tinhte.vn bạn ơi
A2k. zạ thanks bro.. :happy:
Nhân tiện có hần mềm, game nào hay của Blackberry 8900 không cho em xin lun dc ko?:help:
của bác đây
tuan_vip
ĐẠI BÀNG
13 năm
MMS ko gửi đi dc chán quá 😔(
dạ. Thanks bro..

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095