Suzuki ra mắt Axelo: 125cc, côn tay, giá 26 triệu đồng

Didu
27/12/2012 4:40Phản hồi: 1.083
Suzuki ra mắt Axelo: 125cc, côn tay, giá 26 triệu đồng
4 copy.jpg

Tại sự kiện mới diễn ra sáng nay (27/12), công ty Suzuki Việt Nam đã chính thức trình làng chiếc xe côn tay dung tích dưới 150cc đầu tiên cho thị trường trong nước mang tên Axelo. Tin đồn về một mẫu xe côn tay cạnh tranh với Yamaha Exciter từ Suzuki đã xuất hiện từ lâu cùng với những hình ảnh rò rỉ và nhiều dự đoán về giá bán của xe. Axelo sở hữu động cơ với dung tích xy lanh 125 phân khối, côn tay, hai phanh đĩa và giá bán rất dễ chịu là 25.990.000đ so với dòng xe côn tay Exciter của Yamaha. Ngoài phiên bản côn tay (Axelo RR), Suzuki cũng sẽ bán ra Axelo với côn tự động (Axelo SP) giá 23.990.000đ.

Xét về kích thước và dáng xe thì Axelo nằm trong cùng hạng với một mẫu xe trước đây của Suzuki là X-Bike nhưng Axelo được thiết kế hiện đại và hài hòa hơn. Mặt trước của Axelo là cụm đèn pha ở trên cùng với hai đèn báo rẽ ở phía dưới mặt nạ và hai hốc nhỏ. Chắn bùn trước (dè trước) trên Axelo được Suzuki nâng sát lên phần mặt nạ trước thay vì nằm sát bánh xe như một số dòng xe thể thao khác. Có thể nhiều người sẽ không thích kiểu thiết kế này nhưng đây là đặc trưng trên hầu hết những dòng xe của Suzuki ở Việt Nam. Suzuki Axelo sử dụng vành đúc 5 chấu kép khá giống trên chiếc xe tay ga Hayate.

Giống như Exciter phiên bản 2011, Axelo cũng được Suzuki trang bị cho hai phanh (thắng) đĩa ở bánh trước và bánh sau với đường kính 220mm. Phanh trước của xe sử dụng hệ thống hai piston, cả hai phanh đĩa đều được bố trí phía bên phải xe. Suzuki cũng để trần bộ xích truyền động thay vì sử dụng miếng chắn cho phiên bản côn tay. Xích trần giúp xe trông thể thao hơn nhưng bạn sẽ phải bảo dưỡng nó định kỳ hơn vì bụi và nước sẽ dễ ảnh hưởng tới xích.

Động cơ của Axelo là động cơ 4 thì 125 phân khối. Theo Suzuki, họ chú trọng tới hiệu suất đốt cháy và hiệu suất nạp cho nên xe có khả năng tăng tốc từ 0 đến 200 mét vô cùng ấn tượng. Nếu như vậy thì đây là một tin vui cho những tín đồ xe côn tay Suzuki bởi đối với Suzuki RGV (Su xì po) trước đây, xe không được đánh giá cao ở khả năng đề-pa mặc dù nước hậu thì RGV tỏ ra rất tốt.

Suzuki sẽ bán ra Axelo côn tay (Axelo RR) và Axelo côn tự động (Axelo SP) trong thời gian tới. Axelo RR có các màu xanh-trắng, đỏ-đen trong khi phiên bản côn tự động có các màu đen-trắng và đỏ-đen. Suzuki bán Axelo RR với giá 25.990.000đ và Axelo SP với giá 23.990.000đ.

Cập nhật: Đại diện Suzuki cho biết họ sẽ bắt đầu bán ra Axelo từ ngày 28/12 trên một vài đại lý ở toàn quốc. Sau này lượng hàng nhiều hơn thì Axelo sẽ được bày bán trên tất cả hệ thống cửa hàng.

Hình ảnh Suzuki Axelo RR:

Hình ảnh Suzuki Axelo SP:

Nguồn: Suzuki Việt Nam
1.083 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

manhbvht
ĐẠI BÀNG
11 năm
giá này thì ngon rồi
Cái giá rất hợp lý hơn EX
@Nguyễn Tân Phong giá hợp lý thì do nó rẻ hơn chứ con này sao so với ẼX đc :|
ko đẹp bằng con Ex 2012. keke
@songokusport Tiền nào của đó thôi.

Sent from my MB855 using Tinhte.vn
kakasy_9x
ĐẠI BÀNG
11 năm
@songokusport Voi cai gia the thi chap nhan thoi
@songokusport Tiền nào của đó mà bác
@songokusport tất nhiên rồi bạn! cái giá lúc mới ra của nó bằng khoảng 1/2 Ex2012!
Ko những đẹp mà về sức mạnh cũng ko thể sánh nổi!
Tiền nào cùa đó
@songokusport con Ex 2012 ko dẹp bằng Honda cbr 600.cống rãnh mà bì với kêng mương hài vãi
pro_kut3
ĐẠI BÀNG
11 năm
phe qua. kiem tien be em nay ve ms duoc
ngapruoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hay quá nhỉ . Nhìn dáng cũng được đấy , hơi giống với em RGV
@ngapruoi con này là anh em với RGV mà :p
giá đẹp
thi3f2605
TÍCH CỰC
11 năm
cố gắng làm 1 em, kết côn tay mà giá rổ cao điều kiện k cho phép, bjo có em này thì sướng rồi
QUYEN.DGC
ĐẠI BÀNG
11 năm
Giá quá tốt! Góp vốn rước em này về thôi!
hồi trước chơi chiếc dream 4 cây 3 chỉ.
vàng lên quá giờ xe mới chưa được 1 cây .
@giang20021964 em nhớ như in, xe 42, giấy tờ rồi mũ bảo hiểm, nhớt nữa là 10 cây. Em ở đà lạt.
@Pinochio Pinochio Nhà em thì mua con cup 81 mất 18m200 vàng 400 để thì bjo có sh đi rồi
@Net0925345000 giờ 4cây được chiếc cbr 250 àh bác.héhé
huuduan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Duy Boss
thế lúc đó giá vàng nhiêu một cây , còn con wave 100 thái của em mua hết 8 cây vàng , vàng lúc dó là 4m một cây. năm 2009 đến nay em nó được gần 14 tuổi rồi .
Nambk@
ĐẠI BÀNG
11 năm
mẫu không đẹp nhưng giá đẹp😃
caulathien
ĐẠI BÀNG
11 năm
Giá cả nó đi đôi với chất lượng, thật khó để so sánh ngay trong lúc này
@trung38 em dám nói ju không bằng x-bike, có chăng là cái mã dễ nhìn hơn thôi. x-bike từng được bình chọn là chiếc xe tốt nhất tầm giá đấy bác.
@trung38 Lý do đơn giản lắm bác ạ. Xe của suzuki đòi hỏi người sử dụng phải am hiểu quy trình điều khiển xe, bảo dưỡng xe...khắt khe hơn nhiều so vs Honda và Yamaha. Và chế độ hậu mãi của Su thì dở tệ! Còn máy móc thì ko chê vào đâu đc. Bác thấy VN mình 1000 xe "may ra" thấy 1 chiếc của Su là hoàn toàn chính xác, nhưng Indo hay Thái Lan nếu bác thấy 1000 xe toàn hàng Su cũng đừng ngạc nhiên! 😁 dũng tướng Shogun làm mưa làm gió ở thị trường Đông Nam Á mà vẫn chết yểu ở VN ta cơ mà! 😕😕😕

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
caulathien
ĐẠI BÀNG
11 năm
@plato86 Gato gì bạn? Mình thấy 1 số bạn cứ đem ra so với Ex nên mình nói vậy thôi 😁
xe đẹp
deyes
ĐẠI BÀNG
11 năm
chờ tin : Suzuki ra mắt Raider 150cc, giá 46 triệu đồng ... haha:p
bibiculi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@deyes raider 150 hình nhu ra rôi bác mà hình nhu xe nhap thì phai thay duoi My Tho co trung bai vai chiec ma minh ko co hoi gia
sry wp minh ko xai bo go tv
thipm2020
TÍCH CỰC
11 năm
@deyes Thiệt hông bác? Vậy thì em đợi...
hn247
ĐẠI BÀNG
11 năm
giá tốt,kiểu dáng được
quá đã, giá rất hợp lý, thích con tay từ lâu mà nghẹt nỗi hok có tiền. h có thể xin mama rùi. ^^
theduy0606
ĐẠI BÀNG
11 năm
thiết kế sao giống mấy cái xe tàu ngày trước quá. chưa có FI côn tay chắc phải 2.5l/100 km mất. Nói chung với tầm giá ít tiền theo mình nên mua mấy con côn tự động của yamaha hay honda thì hợp lý hơn em này
@Pinochio Pinochio trách chi may kẻ
dìm hàng mà éo hiểu biết a!😔
@Pinochio Pinochio trách chi may kẻ
dìm hàng mà éo hiểu biết a!😔
@Pinochio Pinochio he he chủ yếu do người lái thoy.. trước em chạy con FX125 cũng côn tay cũng 125cc mà toàn 60~65km/l
kdtt5390
ĐẠI BÀNG
11 năm
@theduy0606 Gửi bạn, bạn đã chạy côn tay chưa mà nói vậy!
Điều 1: Cùng công suất, cùng chế độ lái thì côn tay vẫn tiếp kiệm hơn so với côn tự động đó. Nếu bạn lái xe côn tay 1 cách thuần thuật thì bạn sẽ biết cách làm sao cho chiếc xe mình đi vừa luớt, đi nhẹ nhàng mà rất tiết kiệm đó.
Đứng về mặt tính chất cơ khí thì côn tay sẽ có hiệu suất cao hơn so với côn tự động (ít tổn hao hơn côn tự động).
Điều 2:
Bạn đừng có vơ đủa cả năm khi nói giống xe này nọ. Xe tàu ngày trước là xe nào, bạn nói cụ thể cho tôi xem nào. Đừng có mở miệng lên là nói giống xe này nọ. Thiết kế cái vỏ xe rồi sau đó làm khuôn để ép nhựa cái vỏ này chắc cũng không hề đơn giản, mỗi hãng xe đều có phong cách riêng, họ đã tính toán sao cho thật hài hòa giữa kiểu dáng và vận hành. Bạn chỉ nên góp ý về riêng bản thân mình là cảm nhận đẹp hay xấu, chứ đừng nên nói người ta làm giống này nọ.
Thân mến!
Suzuki máy móc thì ngon mà kiểu dáng thì xấu quá, trừ mấy dòng sportbike ra thì mấy dòng phổ thông kiểu dáng không đẹp. Côn tay nhưng mà 125cc thì cũng không có gì là đột phá.
micky2305
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sungoku0305 nhưng cái giá nó có 26triệu thì còn đòi hỏi gì hơn........cái tầm giá phổ thông cho 1 em côn tay như thế này là quá đẹp......như exci bao năm nay đã có gì đột phá về máy móc chưa o_O
@sungoku0305 sao bac nguy hiem thế!the chiec 67 honda bao nhieu phan khoi ma trau vay nhi???!dim hang ak!ex cua bac 135 chu may!thich thì choi dung fai xoan nhe@@
Tuổi gì mà đoì cạnh tranh vơí Exciter chứ?
tuandat91
TÍCH CỰC
11 năm
@Bachlongtaynguyen Lấy 2 xe chạy thử 3,4 năm rồi mới biết tuổi gì . Mua xe 50 chai mà chạy 3,4 năm đồ xuống cấp tan nát . tuổi gì so với độ bền của Su. Em còn phải học hỏi thêm nhiếu ku à
HkDng
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Bachlongtaynguyen Bạn này chẳng hiểu gì về xe máy 😁
@Bachlongtaynguyen Bạn coi clip nó test với ex , đề pa nó thua chút nhưng hậu nó qua ex đó ^^
khihao08
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Bachlongtaynguyen tuổi giá đó bạn
kiểu dáng ko thể thao tí nào cả , lại ko có monoshock

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119