Suzuki Raider R150 vs Yamaha Exciter GP 2013, bạn sẽ chọn mua xe nào? (Nếu raider r150 giá là 44tr)

hoangtutuan88
23/9/2013 6:20Phản hồi: 556
Nhìn cái tiêu đề biết là sẽ có bão rồi. Nhưng theo ý kiến & niềm đam mê của mỗi người.
Nếu là bạn, bạn sẽ chọn mua xe nào? Lý do vì sao?
556 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lokaism
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình rất thích Rai, nhưng vì nhiều lý do gia đình, kinh tế, người yêu, sự tiện lợi trong công việc mình phải chọn exc, nhưng nếu có điều kiện mình sẽ mua thêm Rai 😃
laotong
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đang chạy Ex, nhưng sẽ chuyển qua Raider vì muốn thử cam đôi. Không quan tâm ý kiến của mọi người xung quanh về em nó ra sao =)) kiểu như mình xài BB, ai cũng chê, nhưng chỉ có người yêu em nó mới hiểu em nó thôi ;) hj vọng Raider sẽ làm mình mê mẩn như trót mê BB 😁
@laotong :D mình cũng ex và bb89 , bắt tay phát :D
Nếu cho chọn lại vẫn chọn ex, vì công việc cuộc sống phượt phọt và dáng phù hợp 😃
@nomatter_1211 bb9000 vs ex nè!
@nomatter_1211 Em thì BB 9700, 8700 với Ex GP.
@laotong Dag xai BB chi rua b? :D
Em 9220 + ..
Duoi 50c, se lam them em Rai nua
😃
danghai789
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nomatter_1211 Mình cũng xài bb vài đi ex. Nếu cho mình chọn lại thì mình vẫn bb và ex
dinhthanhlc
ĐẠI BÀNG
11 năm
đã đi rai bao giờ chưa mà thích, con đấy đi rung đầu lắm. lên đến 40 là muốn nhảy ra khỏi xe rồi. đèo gái đi xe đấy không khác gì chở heo. máy kêu lọc cọc lắm. đổ cua tầm 40 là dẹo dẹo và ngủa bụng ngay. mình khuyên các bạn đùng mong đợi rai nũa. mua xe 100 hoặc 110 thôi. tiền xăng tiết kiệm được các bạn để làm việc khắc hoặc làm từ thiện cho các trẻ em nghèo vùng cao đi
Newbieee
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dinhthanhlc chém gió vừa thôi bác 🆒 , mình mới mua đc nữa tháng nè , đang chạy rodai đc 300km vẫn kéo 120-130 :oops: ( theo lời mấy anh kỹ thuật lâu lâu đã thông kinh mạch cho em nó ) lên nhiu đó xe vẫn đầm chán , máy lọc lọc hả ? ghé sát cái lỗ tai vô mới nghe . Ôm cua thì 60km vẫn đc , bác chạy 40 mà ôm cua lật bụng là tay lái yêu vkl. Xe chạy khoảng 40km/l , mấy chiếc wave, sirius cho chạy đc 60km/l thì mất bao lâu để có đc chục triệu đi làm từ thiện ? Nói như bạn thì mua xe đạp mà đi , thân thiện với môi trường , tốt cho sức khỏe , có còn dư ra 40tr mua xe thì đi làm từ thiện 😁:D:D
@shanecarwin ý bác ấy là đã ko thích thì đừng có chơi.thật sự rai ko phải dành cho sở thích nhất thời.
@dinhthanhlc chắc bạn đi xe cũ ak
phán như thánh vậy !!!!
P/s: bó tay
tqanh2009
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ex vì rẻ hơn, đỡ tốn xăng hơn, kiểu dáng đẹp hơn ...
@nomatter_1211 đồng ý với bạn là ex chắc chắn tiết kiệm hơn con fx đó vì fx cam đôi, công suất cao hơn. nhưng mà ex hút khoảng 2l bạn ah. 1l6 thì nó bằng mẹ viva fi rồi. @@. a của e cũng có ex này, e đi suốt
@zoanak Lại hero keyboard !
so sánh cam đôi với cam đơn à =))
uống nước bẳng 1 ống hút với uống nước dùng 2 ống hút thì cách nào uống nhanh hơn ?
TínAngel
ĐẠI BÀNG
10 năm
@zoanak tao lạy mày , Đồng ý fx ngon thật nhưng không tới nổi thần thánh như mày ảo tưởng đâu , đừng cuồng quá .Mình đang đi Exciter thì mình thấy , Exciter thì lợi xăng tiện dụng , độ bóc nhiêu đó cũng đủ rồi , nhanh quá thì cũng nhanh chết thôi . Rai cũa suzuki thì về máy móc không bàn cãi , linh kiện cũa nó ngon hơn yamaha nhưng khó chơi hơn yamaha , dáng thì hợm hợm 100 người thì chắc được 5 người thích , giá lại mắc hơn Ex . Vote ch FZ 150i 😁
@zoanak Lạy thánh. Fx đi đến bây giờ là 10 năm rồi, em đi 3 4 con fx rồi. con nào tiết kiệm nhất đc 42km nếu chạy đường trường. còn trong phố thì 30 km/1l. ex chạy chơi cũng phải đc 40km/1l
Raider đi bạn công nghệ mới 150 6 số. Suzuki nổi tiếng bền.😃
Raider là chuẩn men, còn tiện lời thì mấy con xe phổ thông bt`, chỉ có EX là nửa nạc nửa mỡ nó nằm ở giữa 2 dòng này 😃 !!
1 câu, không kết dáng rai
pu_pu_999
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đang đi Ex sẽ chuyển qua Raider ! Nếu không sẽ lấy cục máy Raider qua Ex chơi ! 😃
Nói chung là thích Raider từ khi em nó ra đời !!! huyền thoại mà ! Em nó không có tốn xăng mấy đâu !
@pu_pu_999 mua đc riêng cục máy hả bạn. mình cũng mê cục máy của rai, còn cái dáng thì :rolleyes:
pu_pu_999
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lyphamanh
Bạn có đủ tiền rùi thì mua gì ko được nè !!! 😃 đó là ước mơ của mình thôi !
@pu_pu_999 Chuan girl
Hathuvahathu : bác ơi..trong này toàn là 2 cái xe cỏ như lời bác nè...bác cho anh em lời khuyên thông thái của người tiêu dùng thông minh đi ạ...😁...hóng lời bác...:p
Mỗi ng có 1 sở thích riêng. Còn mình thì chưa đi xe nào, nghe danh satria đã lâu, ex thì cũng đã biết. Chỉ còn chờ ngày 2 xe đó có ng chạy trên đường & mình tận mắt thấy, nghe,... rồi chọn thôi.
Nhưng từ đây đến đó rất mong a e đã đi, đã rõ về 2 xe đó cho ý kiến khách quan nhất, để a e có nhu cầu mua sẽ có thêm chút kinh nghiệm thực tế của các bạn. Và mình cũng thế! 😃
Cao 1m72, nặng 70kg, thấy dáng Rai là hết mê rồi :oops:
@aptx1805 chuẩn, xe raider này dành cho mấy thanh niên hoi cao tầm m6 thôi 😆
Mình chả hiểu nó có tính năng gì mà ghê thế ?
- TK xăng ?
- Xe chạy êm ( tăng tốc, xuất phát nhanh, êm ? ko rung ?)
- Êm ái: giảm xóc + yên ?
- An toàn ( lốp, phanh) ?
@minabe ờ..mình cũng chả biết nữa....dân bên đó nó coi con này là king of underbone....chắc dân đó nó iq nó ko cao như mình rồi..:p...xe cùi bắp mà bày đặt....bạn nhỉ ?..😁
@aptx1805 Ngồi lên mới biết bạn ak.su toàn thiết kế dành cho người cao.
Mình vẫn chọn ex , cái gì đã kề vai sát cánh với mình lâu nay ...mình ko muốn bỏ .
@DungX5 Đúng, nếu k đua đòi, k giàu như đại gia, thì ta hãy giữ lại những thứ mình đã gắng bó lâu nay. Huống chi ex vẫn là chiếc xe wá đỉnh mà!
nhìn dáng raider không đẹp không thể thao = ex , nhưng về động cơ thì khỏi nói nhưng nếu chấp ex lên lòng vixion thì không ngán nha 😁
@squareslaw Chạy cho cố vào có ngày ôm cột điên nha bạn :D
angelsun
TÍCH CỰC
9 năm
@squareslaw nói thiệt chứ em nhìn cái dáng con Ex ngày càng to béo như AB ấy, được mỗi con 2010 là nhìn gọn gàng :oops:
:eek:chọn 1 trong 2 à? con nào ta cũng thích hết, vậy ta chọn nouvo 4😁
kuongli
TÍCH CỰC
11 năm
raider xấu bỏ mẹ đi dc.vote excenter
@kuongli the nao la xau
@kuongli Chuan gay
namco_bs
ĐẠI BÀNG
11 năm
@doductuan1971 Con này phải độ lại nhìn mới hợp với mình..khả năng đẹp hơn EX nhiều ấy ...đang nhắm xem kiếm 1 em...độ lại cho nó hiền hơn tí nữa để còn đi làm nữa chứ...còn nếu 9x thi ok rùi...
cao 1m79...đang ép cân để bụng 6 múi nên còn có 66kg...rai ngoài đời vễnh sau...chúi xún trước...chẳng qua hơi ốm thôi...coi như dáng naked vậy..😁...
SVSAIGON
ĐẠI BÀNG
11 năm
@suzuki_xitai
m 1m81 cũng 70kg đang chạy con vespa lyperty thấy hơi nhỏ 1 tí định để lại cho con nhỏ em chạy ,cũng đang lăn tăn giữa ab125 và xe tay ga mới của su hoặc con raider@@ .Hóng cuối năm coi có con nào mới nữa ko.
@suzuki_xitai mình cao 1.83m,65kg mà đi thử Raider mà còn chưa có ai chê xe nhỏ đâu.Vẫn vừa hết
@chomaimotnguoi_hd em thì chưa dc ngồi lên...mới chạy theo ngắm thôi....nhưng mà nó cao mà...😃...em mà dư dả thì xúc ngay ko phải nghĩ...:p
Thực sự thì cái dáng và cái Xi nờ nhan của nó làm e không quan tâm đến giá và máy móc nữa o_O
Nếu chăm sóc khách hàng phạ phụ tùng Suzuki được cải thiện thì chắc Rai sẽ được nhiều người chọn lựa.Su bền nhưng cũng nổi tiếng hiếm đồ và khó sửa.
Fan Yamaha + tiêu chí ngoại hình lên hàng đầu nên Ex. ko Ex thì X1R :3
@gagalovegood Kết X1R nổ đĩa mà nó không ra 😔
@thanh.tran.251 Mua chiếc 2008 về lên X1R đi bác 🆒
@StephenDo Mình đã từng lên đời con ex 2010 thành X1R rồi. Mà đi đường cũng đau tim với mấy anh ong vàng quá, nên chuyển sang Rai 😔. Tất cả cũng vì cái dáng hyper underbone. Nếu X1R ra thì mình chọn nó ngay :rolleyes:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019