Suzuki Viva 115 FI chính thức xuất hiện: Động cơ 115cc, FI, giá từ 21 triệu đồng

Thảo luận trong 'Xe máy' bắt đầu bởi El Ku, 18/5/13.

1. mykina18

mykina18 Thành viên

Theo xăng cộ và độ êm đi bác
  2. ngocthanhminh

ngocthanhminh Thành viên

Mình mua 25 chai nè, chạy ngon hơn Honda nhiều.
    derick151 thích nội dung này.
  3. binhpt122

binhpt122 Thành viên

Giá này có cao quá ko, nhưng Xuzuki dc cái đi bền vs êm. Chắc 1 time nữa giá sẽ giảm các bác nhỉ :D
  4. atamavn

atamavn Thành viên

theo xăng cộ: mới đựng đứng đổ đầy bình (tới họng) ở cây xăng petrolimex trên đường nguyen van nghi go vấp. mới chạy được 110km nên chưa nói được, để lên tới khoảng hơn 200km thì đổ đầy lần nữa sẽ ra con số cụ thể. thấy khả năng 70km/lit.
    Độ êm. xe máy ngọt, cảm giác trơn tru, chạy số 4 tốc độ 40-60km/h thấy tăng tốc nhanh và còn dư máy. ngon hơn RSX cùng tầm giá nhiều. nhưng so với Xbike thì không bằng.
  5. atamavn

atamavn Thành viên

binhpt122 thích nội dung này.
  6. binhpt122

binhpt122 Thành viên

Tiếc quá. em ở HN :|
  7. hamyty

hamyty Thành viên

có nhiều bác vẫn còn ác cảm suzuki hao xăng, mình chạy shogun nói đi được 55 km/lit mà người ta ko tin, thật là buồn :(
    amtinderick151 thích nội dung này.
  8. amtin

amtin Thành viên

Buồn gì mà buồn họ không tin thì mình càng vui ít đụng hàng
  9. hungpnc

hungpnc Thành viên

Giá quá tốt nếu không bao giấy tờ là 22 tr thấp hơn giá hãng công bố 500 K , Suzuki Minh Thành ở đâu vậy.
  10. Nguy Thanh Vi

Nguy Thanh Vi Thành viên

hungpnc thích nội dung này.
  11. hungpnc

hungpnc Thành viên

12. duyLinhbs

duyLinhbs Thành viên mới

Mình đang chạy được 1 tháng. Trung bình khoảng 73km/lít. Xe chạy rất ngọt, giá rẻ . So với Ware RX của thằng em ở nhà thì cùng giá mà hơn hẳn từ kiểu dáng đến tiết kiệm xăng.
  13. duyLinhbs

duyLinhbs Thành viên mới

Mình mới đổi xe này được900km rồi. trung bình khoảng 73km/lít. chính xác. từ nay đi làm không sợ xăng tăng giá vì tăng 5000-1000k thì so với tiết kiệm không đáng kể.
  14. atamavn

atamavn Thành viên

đang chờ hết xăng để review xăng, xe gì mà đổ đầy bình chạy gần cả tuần mà mới hết có nửa bình.
  15. thanhbk

thanhbk Thành viên

Nghe nói chạy thử nghiệm 100km/lit!Sốc nặng :(.Bác nào thực tế rồi revie cho a e đi......!
  16. atamavn

atamavn Thành viên

100km/lit là trong cuộc thi chạy tiết kiệm nhất, đều ga , âm côn, hạn chế thắng...
    còn trong đk thực tế chạy bịnh thường thì khoảng hơn 70km/lit thôi.
  17. thanhbk

thanhbk Thành viên

Chạy trong thành phố mà 70km/lit thì cũng đã ko có đối thủ rồ các bác nhỉ?:D
  18. atamavn

atamavn Thành viên

mình đổ đầy xăng test thử kết quả là 80K xăng đi được 240km. tính theo thời giá 24750vnd/lit--->71.2km/lit. xăng ok đúng như mong đợi.
    chạy đi làm trong tp hcm ngày đi lại 4 lượt khoảng 40km/ngày.
  19. sfd125_2004

sfd125_2004 Thành viên

Hết rodai sẽ trên 75km/l
    gaumeo2021 thích nội dung này.
  20. hamyty

hamyty Thành viên

quá đã, mới roda mà đã tiết kiệm xăng kinh thế rồi, nếu biết hayate khi roda chỉ được khoảng 30km/lít và xbike khi roda chỉ được khoảng 40km/lít thì mấy thông số này quá kinh khủng, sau roda thay nhớt chắc lên ~80km/lít ,hihi, chúc mừng bác có vợ mới nhé ;)