Suzuki Viva 115 FI chính thức xuất hiện: Động cơ 115cc, FI, giá từ 21 triệu đồng

El Ku
18/5/2013 8:26Phản hồi: 306
306 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kelvin_pham
ĐẠI BÀNG
11 năm
thiết kế như vậy là ổn, máy móc thì Su có tiếng rồi, chỉ chờ bro nào tiên phong làm review về em nó,
linhnd119
TÍCH CỰC
11 năm
Giá tốt nhưng sao ko thiết kế giống VIVA huyền thoại nhỉ?
Xuzuki VN cứ bán chính hãng con RGV xem có đắt như tôm tươi không? Bèo bèo cũng được vài chục ngàn chiếc, rgv mà bán ở vn tầm 60-70tr thì chắc mấy anh đang dùng exiter bán xe hết 😃
@KeVoDanh Được voi đòi hai bà trưng 😁 Mong su hồi sinh viva h mong su hồi sinh RGV, FX. Sao ko để cho đàn em tân binh ra oai chứ.
@.:sunshine:. Vì RGV quá đẹp mà 😃
Nhìn cái lốc máy của em nó mà mê mẩn, đẹp từng chi tiết 😃
Tiếng pô nghe cũng đã lỗ tai 😃
Hàng rgv cũ bi giơ cũng tầm 60-70tr mà người ta vẫn tìm mua ào ào.
Đợi bài review trên .... mông em này thôi. 😁
giá chấp nhận đc
hoaamnhac
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thiết kế không đẹp.
Nhin phai hoanh moi thich. Nhin gon cung ko thich

Sent from my LG-F100L using Tinhte.vn
lovanten
TÍCH CỰC
11 năm
Mình đã dòm tận mặt em này. Chưa nói về máy móc, hình thức thì hợp với ace theo trường phái gọn nhẹ. Một điểm trừ lớn theo mình là đồng hồ công tơ mét. Quá rẻ tiền, trông như của Kymco OEM ý.
Con này 10 triệu em cũng không mua, còn mỗi cái tên, trông dáng xấu tệ
@gavorot Thằn điên.thang sao mh mua viva haha.
Mình đang chạy wave rsx mua năm 2011. Xe ít đi còn mới. Năm nay thực tập nên mang xuống tp chạy. còn chạy trong tp thì thấy chỉ hơn 40km/l. Đi đường trường tính ra 55km/l. Nhưng đi tốc độ 60-80 xe rung quá, chạy 150km về nhà mà ê hết mông. Nhưng không hiểu sao dưới sg đâu đâu cũng thấy wave s, rs, rsx. Mình thấy chất lượng honda giờ ko phải là tốt nhất phải chăng nó đã ăn sâu vào tiềm thức của nhiều người 😕
Nếu đúng như hãng công bố thì chất lượng và hiệu năng con này thật sự không có đối thủ 😃
Giá tốt quá . 21 triệu hợp lý cho ai có túi tiền vừa đủ . Suzuki Viva .
Ngon hon sirius fi roai

Sent from my LG-F100L using Tinhte.vn
Đã ra ngoài đại lý coi trực tiếp, giá chính thức là 23.5tr cho bản căm và 25tr cho bản mâm. Axelo giá 29.5tr cho bản côn tay, còn côn tự đông ko quan tâm nên ko hỏi.
@.:sunshine:. éc, có bao giấy chưa bác?
@Pinochio Pinochio Đã giấy tờ 😁 :D
@.:sunshine:. Bác coi bên Su World hả bác? Em có cảm giác Suworld bán giá cao hơn các đại lý khác vài trăm thì phải?
sau_rom
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mycloud2010 Chính xác, giá tốt qua Suzuki SG ngôi sao đó. Quang Hùng Phương giá còn rẻ hơn dc vài trăm, nhưng phốt trước giờ nhiều, search google ra là thấy.
peed
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cá nhân thấy rất đẹp, cân đối hài hoà.
đã đi đc 100km (90km nội thành, <40km/h), 50k xăng đến vạch đỏ từ 80km nhưng vẫn đi đc đến 100 mà chưa thấy gì, thôi cứ đổ , cảm thấy hơi tốn (so vs kỳ vọng). 115 fi mình đã lo k bốc nhwng ngược lại, cực bốc là đằng khác, đại lộ tlong đang 40 mà vít nhẹ cái lên 70( ga cực nhạy nhé, lúc ấy chỉ đc chưa đến 1/4 ga, đếu hiểu???) phê k muốn dừng nhwng đang roda, k liều, k hiểu có phải do chỉnh xăng, gió hơi quá k mà bốc thế, tốn thế, ông ở su bảo đang roda nên thế, đành chịu, nghiên cứu sau. nhiều bác cứ chê nó xấu, chả biết là thấy xấu thật hay theo ptrao nữa (cái này là vde thẩm mỹ nên chắc chắn có ng thấy xấu thật, nhưng mình tin là k nhiều như trên đây), rồi tôn thờ viva cũ lên. viva cũ đẹp thật nhưng mình thấy con này hợp vs bgio hơn, nhìn thế này mà bảo k thể thao bằng cũ thì chịu: nhỏ hơn ax và nhìn khá hài hoà. ngoại trừ cái mặt đồng hồ ra mình thấy thiết kế này k chê vào đâu đc. máy hơi nóng, đèn k đc sáng lắm (có lẽ mắt mình hơi kém)
@quangx4ly Làm bài review đi bác 😁
@quangx4ly Cảm ơn bác, bác cứ rodai rồi nhờ bác lên pm cho ae mức tiêu hao xăng trong tp xem thế nào. Ít ra ăn xăng cũng phải đỡ chứ.
@quangx4ly Đang roda nên sẽ tốn xăng hơn 1 tý là bình ttường mà bạn
@quangx4ly Đang roda nên sẽ tốn xăng hơn 1 tý là bình thường mà bạn
Các Bác cứ đi xem thực tế đi rồi hãy phán, cảm nhận thực tế là chính xác cho cảm xúc rồi quyết định.
Mình coi bên su world, tưởng nó bán đúng giá chứ, thấy nó là trung tâm mà ai ngờ.
Nếu mua ở Hùng Phương rồi vào su world bảo trì được ko nhỉ ???
sau_rom
ĐẠI BÀNG
11 năm
@.:sunshine:. 1. Mua ở suzuki world là đúng giá niêm yết đó bác (nếu tự làm giấy). Bên ngoài thì rẻ hơn vài trăm do đại lý bớt chiết khấu cho mình mà. Còn tính cả làm giấy thì suzuki world cũng mắc hơn vài trăm. Hồi cuối năm mua con hayate mình đi hỏi giá nhiều đại lý nên biết.

2. Trong sổ bảo hành có ghi dc bảo trì ở bất kỳ đại lý chính thức của Suzuki. Nhg thường tâm lý của mọi người là mua ở đâu, bảo trì ở đó.
cold76
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sau_rom chính xác !
mykina18
ĐẠI BÀNG
11 năm
Con này nhìn cục máy hơi rẻ tiền so với axelo, phuộc tr hơi cứng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế