Suzuki Viva 115 FI chính thức xuất hiện: Động cơ 115cc, FI, giá từ 21 triệu đồng

El Ku
18/5/2013 8:26Phản hồi: 306
306 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ai đi rồi cho vài bài review đánh giá tổng thể đê????????????????
review thì mình k dám vì cũng chả am hiểu máy móc cho lắm, chỉ nói lên cảm giác của mình thôi. htruoc nói thiếu: phuộc hơi cứng và nghe nói xbike đi tầm 60km rất phê, đầm, chỉ nghe tiếng động cơ... mình thấy em này cũng zị, tầm 55-70 (k dám đi hơn vì đang roda) chỉ nghe tiếng gió và tiếng động cơ xe khác, xe k có cân bằng động và nhẹ hơn xb nhưng đi rất êm, như lướt trong gió, trớn tốt, mình chưa đi xb nên k dám ss nhưng quả thật xe su đi dg trường cực phê, thế này k biết đi xb nó thế nào nữa. mà cái kim xăng này rất bựa, chỉ empty hết sạch mà vẫn chạy đc vài chục cây nữa nên rất khó oánh giá đúng, ông ở su bảo phải đc 30 km nữa mới hết sạch nhưng mình chỉ dám chạy thêm 20km thôi, sợ phải dắt lắm rồi.à có cao nhân nào đã dán xe rồi cho mình xin ý kiến với, xe mình màu xanh, ông dán xe bảo dán loại của nhật mất 250k, đc hơn năm thì thay và xe màu này dán k bị ố, có thể giữ lâu vài năm cũng ok nếu xước ít, nhưng mình nghe nói cana đánh vào hại sơn gốc của xe. ai đã có kinh rồi chia sẻ mình ít, mà bác nào biết địa chỉ dán khu vực trung hòa k? thanhk các bác 😁
Da ai đi chưa

Sent from my LG-F100L using Tinhte.vn
Mình tính múc em này. nhưng ko biết xăng cộ thế nào! Vì phải đi lại nhiều nên kiếm xe ít ăn xăng!
Ai test rồi cho biết kết quả dùm nhe!
sao su cứ giữa cái thiết thế xấu mù này nhỉ, cả trên con axelo, chắc nó nghĩ đẹp lắm hay sao mà ra thêm con này
mykina18
ĐẠI BÀNG
11 năm
Con này cục máy quá nhẹ, mình nghi ngờ độ bền của nó.
Chắc kiểu này múc e sirius fi wa!
Nếu ai có ý định mua xe thì đợi review đi.
Riêng mình đã test về độ tăng tốc của em nó. Phải nói quá ghê ^^
Số 2 kéo 1 xíu là lên 70, qua số 3-4 là lên được 90 trong vòng vài giây, kể từ lúc đề pa. Khiếp vai~

Về hàng của em này, trên 80 % là nhập khẩu, còn lại lèo tèo vài con vít, đầu đèn là nội địa thôi. Tại anh em không biết, giá em nó rất là hời (bởi do cạnh tranh nên phải bán giá thế ^__^).
Thông tin bên lề, muốn biết rõ thì pm hehe
zjnh9k
ĐẠI BÀNG
11 năm
@duythanhbk báo chạy nhiu km rồi.
xăng cộ thế nào ?;)

theo lời bác thì con này depa ghê quá, sợ mới kéo tý gặp Hugo thì ...:rolleyes:
@duythanhbk bác sang số kinh thế, e cũng vừa nhấc e này, toàn số 1 đến 10km/h thì sang số 2 đến 25 thì sang 3, 45 thì sang 4 chạy rất tiết kiệm (sang số 1,2,3 thì k ngọt lắm, nhưng số 4 sang ở 45 rất ngọt), 30k xăng mà đc 90km, k biết có nhầm lẫn gì k vì tkiem dữ quá, đi 1 nửa là trong nội thành toàn số 3 mà thế, k biết hôm nọ bác ở su có chỉnh xăng gió quá tay k, tkiem quá cũng k tốt cho máy. đi bt mà số 2 kéo lên tận 70 có ghê quá hơm???
@duythanhbk Mình muốn biết thông tin bên lề lắm, bác gửi cho em được chứ ? Hoặc chia sẻ lên đi cho mọi người.
binh99t1
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có mem bên Biker đánh giá rùi đó.Con SI đã chạy thử, yếu xìu.
Chưa có bài review xe này không biết thực hư thế nào? Tính mua Sirius fi nghe thế này chắc phải đợi xem sao! Nếu máy bền thì Suzuki viva là một lựa chon số 1.
@binhtiger Ko có toàn bộ đâu, nghe đâu thế? Luật Việt Nam là phải nội địa hoá ích nhất 20% thì phải.
@binhtiger Tui đâu dám nói luật với bác, bác ko hiểu là tui đang hỏi hay đang khẳng định à ?
Tôi không biết bạn binhtiger này có làm ở công ty Su hay không? Hay là một fan quá cuồng SU? Mà bệnh vực và nói chuyện có vẻ chắc chắn và mạnh miệng quá vậy? Nếu cuồng Su thì cuồng tới mức cũng vừa vừa thôi chứ! Cuồng quá mà không đúng sự thật người khác bảo bạn đầu óc có vấn đề đó! Còn đích thị là nhân viên Su hoặc làm ở Su thì cũng đừng nêu nói quá sự thật để PR cho Su lừa bịp dân mình chứ! Bạn gián khẳng định chắc nịch: "chờ các nhà báo review nha , ấn tượng lắm đó , nếu công bố sẽ có bão , nên mua , vì nhập toàn bộ kể cả ốc!"
và: "đừng nói luật với tui , tui tin vào mắt của mình . tin ko tin thì tuỳ"
thì tôi xin thưa với bạn rằng: Tôi chắc một điều bạn chưa từng sở hữu chiếc viva này và bạn cũng chỉ là một "thánh " phán linh tinh thôi!
@leanhtrung147 Wooaa. Bác này collect thông tin chi tiết thật...
Thông tin từ b binhtiger để thời gian kiểm chứng vậy... ko dám comment
tình hình em đi xe của thằng hàng xóm to xác nhưng thịt nhạt mãi chưa lên đời được năm nay định lên nhưng cũng ko thích của mấy bác honda với yamaha rổ giá lung tung quá ! có bác nào review ko PR nhé em tham khảo chút !!!!
Sao lau co rì viu wa nhi??
Đợi lau wa, mih xin ri viu 1 diem la em Viva nay múc wave anpha hien nay cả đề lẫn hậu. 😁

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
@gaumeo2021 Đề pa ngang Jupiter ấy chứ :D
Hôm qua mới chạy thử chiếc màu xanh của thằng bạn mới mua dc 4 ngày nhận thấy: nhìn đẹp, mỏng manh, tiếng pô có lực, đề pa vọt, lên 100km/h nhanh nhưng xe bắt đầu bồng bềnh khi chạy trên 80km/h ( khác xa ex 😁) , thằng bạn nó chạy từ nhà lênTP 140km mà bảo hết gần 2l xăng ( tiết kiệm đến mức khó tin). Kết luận: xe khỏe, bốc, tiết kiệm xăng, thiết kế đẹp ( mình nghĩ màu đỏ đen nhìn xe cứng cáp hơn), thích hợp di chuyển trong khoảng cách 50km đổ lại ( đi xa nên đi ex hay axelo an toàn hơn)
Chiếc bánh mâm mua dưới tp 22.5tr về Bình Phước làm vừa tròn 23tr. Nếu bao giấy lên đến 24.5 lận. Các bạn tinh tế hãy là người tiêu dùng thông thái nhé 😁
Tin hot ve Viva 115cc...
Em nay tiet kiem xang hon ca SH, Ab, Nouvo, Hayate...😁
Sure..sure..

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
a__kai
ĐẠI BÀNG
11 năm
@gaumeo2021 So với xe ga thì so làm gì bác? Kể cả xe ga FI.
@a__kai Đùa tí mà bac. Điều ấy là hiển nhiên rùi
Tại thấy topic lặng wa, e dật cái để kiếm cái rì viu ấy mà 😁
a__kai
ĐẠI BÀNG
11 năm
@gaumeo2021 Bạn vui tính quá.
Thông tin viva 115 fi chạy trên 120km 1 lít xăng, sự thật thế nào??? Xem bên dưới biết ngay ^^

http://www.tinhte.vn/threads/viva-115-fi-dau-la-su-that.2111009/page-11

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019