T-Mobile tiết lộ cấu hình chi tiết của LG G-Slate

babybungbu
2/2/2011 6:5Phản hồi: 31
T-Mobile tiết lộ cấu hình chi tiết của LG G-Slate

LG G-Slate là một trong những cái tên được nhắc đến nhiều nhất trên cộng đồng công nghệ hiện nay. Mọi người đều tò mò muốn biết chiếc máy tính bảng chạy Android đầu tiên của LG sẽ có gì khác biệt với các đối thủ khác như XOOM của Motorola hay Dell Streak 7 của Dell. Để đáp ứng "cơn khát" ấy, mới đây, nhà mạng T-Mobile Mỹ đã tiết lộ thông tin về cấu hình chi tiết của G-Slate. Cụ thể, hệ điều hành Android 3.0 sẽ được vận hành bởi BXL lõi kép Tegra 2 xung nhịp 1GHz, màn hình 8,9", bộ nhớ trong 32GB, cổng xuất HDMI, con quay hồi chuyển và gia tốc kế, và đặc biệt là 2 camera 5mp phía sau cho phép quay phim 3D độ phân giải full HD 1080p. Một bên camera sẽ có thêm đèn flash LED hỗ trợ chụp hình, đồng thời G-Slate cũng có một camera 2mp phía trước cho cuộc gọi video. Để thưởng thức nội dung 3D trên G-Slate, bạn cần phải đeo kính phân cực, không rõ phụ kiện này có được bán kèm theo máy hay không. T-Mobile chưa công bố giá bán cho LG G-Slate, nhưng với ngày ra mắt vào cuối tháng 3, bạn nên bắt đầu bỏ ống heo từ bây giờ.

Nguồn: Engadget
31 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dung86ta
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hixhix nhjn em nó kìa KIÊU KỲ VÀ ĐẦY CUỐN HÚT.Mong có 1 em trên kệ nhà mình quá hihi.Thank bác chủ thớt đã update về cấu hình em này.Ko bít giá của em nó khoảng nhiu nhỉ để còn giải phóng vợ cũ gom tiền kiếm 1 em để trải nghiệm nhỉ hihi.
Ko bít độ phân giải màn hình là bao nhiu?
Lại phải lăn tăn giữa em nó và Xoom rùi :-S
Chấm em này được khoảng 2 cái CAM sau để hỗ trợ 3D.
Chạy 3.0 thì mượt rồi.Vì con ong này tối ưu cho tablet mà.
Khi nào tinhte.vn hands-on thì xem thực tế em nó thế nào.CHứ giờ chỉ có mòn mỏi mong em playbook của rim thôi
camera thiết kế quay 3D...thú vị đấy
BIBUBO
CAO CẤP
13 năm
sao bác LG làm một đường phía sau lưng máy thế kia, nhìn...không đỡ được. Thà một đường uốn lượn còn thấy đỡ chút, chứ kiểu này như.....
cái thanh đó hình như là chân chống
cái thanh gì mà để phía sau thế nhỉ, nhìn cứ như là ranh giới của chiếc máy ý, con này cấu hình đúng là khủng thật. Màn hình 8,9 inch, giá ngon nữa chắc khối người sẽ mua ^^
Có vậy mới gọi là LG 🆒
RHINO_BOY
TÍCH CỰC
13 năm
mình nghĩ nó có thể mở ra giống bản lề để tạo thế giá đỡ cho điện thoại...
thèm ca xoom va thèm ca em nay nua :x
2 cam 1080p cũng đủ đẩy giá LG lên cao rồi . ko biết giá thế lào ? nếu cao quá thì căn đấy

========

cái này chắc để dựng máy nó đứng đấy ( có lẽ thế)
Linh79
TÍCH CỰC
13 năm
LG dạo này chơi sốc quá. show toàn hàng khủng.
Hjxx. Giá thế nào đây khi mà quay 3D 1080. Chắc phải bỏ lợn 1 năm quá. >"<
mổi ngày mở tinhte lên là thấy một cái máy tính bảng xuất hiện
Công nghệ 3D đang đình đám
Ngán cái kính, đeo không quen, đang đeo mà coi phim tới khúc hay liệng cái kính ra mất hứng ngay....!
Choáng với cái cấu hình quá.
Với cái thiết kế như thế này thì mọi thao tác đều ở kiểu ngang hết sao ta. Tưởng tượng lúc chụp ảnh giơ cái Tablet to đùng lên nhìn nhộn ghê. LG năm nay cạnh tranh dữ dội quá, cả smartphone lẫn tablet Android đều có 3D
wave30z2
TÍCH CỰC
13 năm
Tmobile mà bán chú này chắc khó mà bằng được bán blackberry
Thôi mua ipad2 ngon hön.Gamer and multimedia.
snake2001vn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác này như đã nắm trên tay chắc chắn cấu hình của Ipad2 lun rùi thì phải.

Con LG wá ngon, 2 camera 1080 thì con này k giá dưới 1000 wá mất!
Máy có cấu hình mạnh quá, lại nổi trội ở khả năng 3d nữa chứ. Rất mong được trên tay em nó
Theo mình đoán thì giá e này cũng không đến lỗi chát quá đâu,vì đồ LG giá cả luôn phải chăng mà.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019