Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[TAB P1000] UP & ROOT STOCK ROM 2.3.3 P1000DXJPI và ROM ICS - JB 4.1 - JB 4.2

handbkt
27/1/2012 4:2Phản hồi: 1.504
1.504 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em múc con này ở vietel về rom 2.3.3.. nhưng không dám uprom ngoài vì sợ cái vụ khóa boot lắm. Nếu 2.3 không khóa boot thì tuyệt.
tngoc
TÍCH CỰC
12 năm
Trên xda có thread nói về vấn đề này: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=888071

DO NOT USE THIS ON THE GINGERBREAD RELEASES ! THE SAMSUNG GINGERBREAD RELEASES DO HAVE SIGNED BOOTLOADERS, BUT THEY ARE NOT LOCKED. In other words, you can still flash custom kernels and such, and the bootloader patch will only break things, not fix them.

Đại khái nghĩa là các bản gingerbread 2.3.x thì có bootloader đã được signed (ko biết dùng từ j cho chính xác, nhưng chắc là xác nhận), tuy nhiên không bị lock. Chính vì vậy mà bạn có thể cài bất cứ custom kernel, rom,... nào cũng được. Dùng bootloader patch thì chỉ làm hỏng máy bạn thôi chứ không có tác dụng j ở phiên bản android này cả.
Trên xda có thread nói về vấn đề này:
quan89tn
TÍCH CỰC
12 năm
2.3.3 đừng mở boothloader ko là bị lỗi màn hình sọc đấy...phải up lại stock rom mới hết
hỏi ngoài lề tí vì chả bít hỏi ai: P1000 chơi được cáp OTG ( dể đọc USB) như S2 không ae nhỉ? chả hỏi được ai cả. hix...
tngoc
TÍCH CỰC
12 năm
trên xda đang phát triển cái này bác ah
Mr8x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ui mình làm như hướng dẫn, hết bước 6 mà máy mãi không khởi động, chỉ hiện chữ samsung là sao nhỉ?
thongnh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hiện tượng up Kernel không thành công, hoặc Kernel không gọi được Firmware để khởi động sẽ xảy ra lỗi này, bạn làm lại y hệt như Handbkt đã làm là ok mà, mình up ROM theo cách bạn Handbkt gần chục lần rồi (Vì mình hay up ROM ngoài để nghịch), lần nào cũng ok, chưa lần nào thất bại.
bocua
CAO CẤP
12 năm
Cái này có dùng đc cho con Tab Docomo ko ạ 😔
Máy mình GT-P1000 2.2. Mình không up rom lên 2.3.3 mà chỉ root qua odin = file CF-Root-TAB7_XX_OXA_JQ1-v3.3-CWM3RFS.tar không root được là sao vậy? giờ khởi động lại làm sao! AI biết giúp mình với
tngoc
TÍCH CỰC
12 năm
mình dùng cách này, flash xong xuôi hết rồi, đến cái bước máy tự động reboot rồi chạy loằng ngoằng một số dòng, nó báo fail, khong mount được data j đấy. Khởi động lại thì hiện biểu tượng tam giác, bên trong có con android và dấu chấm than. Cách này có vẻ đơn giản mà lại không được.

Mình dùng cách flash qua stock_safe_v5 thì có vẻ ngon nhưng không biết nó có Stock thật không, tại thấy nó không tự nhận apn của mobifone.
@longrio2 theo lời bạn nói là chính xác nhưng mình xài rom cm 7.2 và rom gốc thì lượng pin ngang nhau còn MIUI bản nào xài pin trâu nhất zậy bạn có thế chia sẽ đc ko
longrio2
ĐẠI BÀNG
12 năm
@haiduong0075 http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1324528
bạn tham khảo ở đây, tải ROM.
1. Cài stock rom v5 của overcome qua Odin1.7 - sau đó root máy bằng CF-root v3.3
2. Cài kernel Overcome v4.0
3. Cóp file ROM vào thẻ, vào recovery sau đó chọn file rồi up thôi.
@longrio2 rom nay bạn cho nhận xết luôn đc không .mà bạn đang xài rom này ak
@longrio2 trong link này nhiều bản quá biết rom nào đây bác cho em xin bản rom bác đang xài đi
cá nhân mình thấy bản rom này dùng với kernel koxudaxi ngon hơn kernel overcom.
Xin lỗi cho mình hỏi chủ thớt và các bạn: nếu mình không nhầm, đối với máy chưa root bằng odin thì đã có thể update qua Kies phiên bản này rồi. Ngày trước máy mình chưa root, vào update qua Kies được phiên bản này vô tư rồi mà? Chỉ có máy mà đã root bằng odin thì mới không update bằng Kies được thì phải.
um, chính xác đó bạn. Nhưng đâu phải lúc nào cũng có rom hãng mới mà úp qua kies đâu, lâu chết đi được, qua odin vừa nhanh, vừa dễ. Kies chỉ nên áp dụng với những người dùng cơ bản, không thích vọc vạnh và thích sự ổn định thôi. Mình hiện giờ đang dừng ở rom Hyper Droi v1.5.12 ngày 02/2 và cảm thấy rất hài lòng.
tuanbca
TÍCH CỰC
12 năm
@Hai_ninhthuan Giờ đã có bản 4.1.0 rồi bạn ạ, mình dùng cũng thấy khá tốt, pin trâu ghê, cảm ứng lại mượt nữa, nói chung bản này là ok.
Bac oi may em tab 7 docomo rom 2.3.3 up qua kies va da root bay gio em muon up lai rom goc cho on dinh bac chi giao cho em rom nao la on dinh ah mong bac Giup do ah
Theo như mình dùng và thấy nhiều bạn trên forum nói thì bản rom 2.3.3 up qua Kies là ổn định nhất rồi.
thongnh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình thì đang dùng stock ROM XWJWWJQ8 bản Euro và thấy rất ổn định, quản lý bộ nhớ ram tốt hơn bản 2.3.3 DXJPI, chạy phần mềm nhanh hơn, và đóng ứng dụng cũng nhanh hơn bản stock rom DXJPI 2.3.3.
@thongnh Uh dong y voi bac....nhung duyet web ko muot bang 2.3.3. Ban thu cm9.1 chua cung ngon lam.

Sent from my MT15i using Tinhte.vn
datpq9991
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenhai712 bác cho e hỏi, bản cm9.1 flash thế nào bác, như bước 3 trong bài hướng dẫn #1 của bác chủ ạ. rom cook dùng hay bị reset máy quá😁
doantancanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
cám ơn bác chủ thớt.bản này sài mượt lắm,mình thật sự hài lòng với bản này.vote cho bản này 1 phiếu:wavespin:
rất cảm ơn bài viết của bác handbkt. mình mới mua đc con galaxy p1000 nhưng chỉ dùng Room 2.2. muốn up lên 2.2.3 nhưng tham khảo nhiều nhưng vẫn chưa tìm dám up.;) bài viết của bác là đầy đủ hết rồi chứ ạ.mình mới bước chân vào ANDROID nên cũng chưa biết nhiều lắm. nên cũng ngại sợ miss cái thì toi :giggle:
Uả nếu như bạn mới mua máy sao không up qua KIES đi bạn, khá an toàn, cũng là bản 2.3.3 nói chung xài tương đối ổn định ...
handbkt cho mình hỏi vì bạn dùng rom này nên có lẽ bạn sẽ biết cách chỉ giúp mình. Mình muốn cài tất cả các phần mềm lên phần trống 12,81GB chứ ko phải 1,88GB kia, chỉ giúp mình với, thanks!
@handbkt Nho anh em giup minh voi...vi moi thu sang android xai P1000 GSM dg chay 2.2 nen minh up qua kies cho don gian...cai kies connect xong no bao co firmware moi, minh nghi la kies bao tu dong thi chac chan la se tuong thik nen up luon...up xong reboot lai thi do o chu samsung...hix. Nhan power va - vol thi ra cai bang co 4 lua chon reboot, wipe...j do ko biet nen chon cai nao de di tiep or ve firmware cu...nho ae giup do
(thong cam vi minh dang can gap nen post tu dt ko co dau...)
xtmg1
CAO CẤP
12 năm
@tuankw wipe sạch sẽ dữ liệu thì sẽ khởi động máy được thôi.
@xtmg1 Mình đã wipe data/reset factory rồi thử cả wipe cache nữa vẫn vậy, nhưng vừa rồi ấn tắt máy vô tình ấn nháy phím power (trượt tay nên ko ấn giữ) thì nó lại nhảy ra lựa chọn "thiết lập hay tắt nguồn"....mình chọn thiết lập thế là qua mấy bước nó khởi động xong...xem version thấy đã thành 2.3.3...KIES quả là...kỳ lạ 😁 . Thank bạn đã support 😃
Hôm đầu tiên up mình còn bị brick cơ,nhưng ko sao đâu,mình vẫn tự làm đc hết,chơi máy là thú ở chỗ up room,tự làm cho mình - chờ đợi - hồi hộp rồi vỡ òa trong sung sướng vì mình đã làm được,haha.

---------- Post added at 10:47 PM ---------- Previous post was at 10:42 PM ----------

Uh,chả hiểu sao cả room CyanogenMod 7 cũng ko tự nhận APN của mobifone, cho viettel với vina vào thì lại chạy ầm ầm...Còn up room mình vẫn up theo cách này chỉ mỗi 1 lần bị lỗi là do đứt kết nối giữa chừng.
ĐÃ UP THÀNH CÔNG NHƯNG CÓ ĐIỀU
SAU KHI STARS LẦN 1 XONG THÌ NÓ HIỆN RA MÀN HÌNH DOWNLOAD CHỨ KO REBOT :d
XONG LÀ ADD FILE KIA STARS LẦN 2 LÀ XONG :d
aconhiutho
ĐẠI BÀNG
12 năm
trước khi Up rom có cần backup data ko vậy ? sau khi up xong có bị mất hết ko ? Cho hỏi luôn muốn backup thì dùng phần mêm gì ....
Tại mới làm quen Android nên chưa rành ........;)
Up rom sẽ mất hết dữ liệu trên máy,trên thẻ sd thì ko sao. Nhưng tốt nhất cứ backup lại cho lành. Lên market tìm Titanium Backup nhé.
cảm ơn topic nhìu lắm....!mong nhanh nhanh có 4.0 .thèm ...!
thongnh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có rồi mà, http://www.humberos.com.br/p/android-ics.html
lỗi nhiều quá
em chỉ sài mục đích 3g mà vẫn thấy nó lỗi lỗi
doantancanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
bản rất tốt nhưng lại bị lỗi 3G mấy bác ơi.e phải cài thêm ứng dụng 3G VIET

Xu hướng

Bài mới