[TAB P1000] UP & ROOT STOCK ROM 2.3.3 P1000DXJPI và ROM ICS - JB 4.1 - JB 4.2

handbkt
27/1/2012 4:2Phản hồi: 1.504
1.504 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cứu với mình uprom bản CM9 thành công rồi, đang dùng một thời gian khá dài, tự dưng hôm nay đang dùng nó khởi động lại rồi đứng luôn không khởi động thành công được. Nó đứng ở chỗ con ngựa một sừng hoài đến hết pin luôn, hard resest vẫn không được, qua được chữ Samsung galaxy là tắt đen màn hình đứng luôn. Có ai cứu mình với hu hu
Của bác đây...
http://www.tinhte.vn/threads/776222/

Sent from my GT-P1000 using Tinhte.vn
@nguyenhai712 mình làm rồi mà vẫn không được , không biết pin có liên quan không nhỉ , vì mỗi lần làm pin mình đều 40-60% .
Các pro cho mình hỏi chút. Máy mình đang bị đứng không khởi động được không biết có phải bị lỗi ở mức này không: Lúc xong bước 2 bay khởi động lại tư chạy một số cái nhưng có lỗi ở phần
---Updating application ....
e: faild to mount /data (Invalid ảgument)
E: íntall_application_for_customer: Can't mount /data
your storage not prepared yet, please use UI menu for format and reboot actions. copy application failed.

cao thủ nào xem giúp với
Bạn WIPE Data xong reboot lại là hết.cách làm nút power + Volume up
->Chọn wipe data j j đó xong reboot lại là vào dc.
Bản room đó đây bác :
http://www.hotfile.com/dl/171799330/1e06254/P1000BOJU3_P1000CROJU1_CRO.zip.html
mình xài từ ngày nó mới up lên mà chưa thấy chức năng nào của thằng ICS.ai bít nó có thêm chức năng j coment cho a e bít còn vọc vạch cái
@tungbach78 Mới up ....cũng chả thấy chức năng gì của ICS ....chắc là fake òi
Uhm.chả có gì là của ICS.Bị XDA chém rùi.Mà sài stock vẫn sướng hơn 😁
longrio2
ĐẠI BÀNG
12 năm
thực ra đây là bản ROM stock của samsung, có vài addon của 4.0.4 ví dụ như: facelock( mở khóa bằng mặt), small interface change( thay đổi 1 chút giao diện), battery and speed( pin trâu hơn và tốc độ lẹ hơn), cũng là dựa trên bản 2.3.6 đấy. chắc đang thử nghiệm tính năng ics?
@longrio2 Chắc ko bro? Đc thế thì còn gì bằng,hjhj
hameln
TÍCH CỰC
12 năm
@hoang8081 pin trâu k thỳ... k pit n lẹ hơn thỳ k phải.

longrio2
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hameln changelog của sam chứ ko phải em chế ạ!

vừa up xong nhưng ko có 3g. hay phải cài lại apn nhỉ các pro?
longrio2
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoang8081 rom stock không có tự nhận 3g, tự chỉnh thôi
hameln
TÍCH CỰC
12 năm
được mỗi cái face unlock dùng khá ổn. mà sao k cho cái orientation của ics vào nhỉ?

xtmg1
CAO CẤP
12 năm
xda k chém đâu,mình chỉ xài rom này có 1 ngày nên k nhớ rõ nhưng có vài cải tiến nho nhỏ như cách mở khóa màn hình,face unlock,trình chỉnh sửa ảnh,.........
mà rom stock mình thấy vẫn hơi giật khi vuốt homecren và appdrawer,khi cuộn danh bạ hay danh sách bài hát cũng hơi giật.
rom CM7 là nhanh và mượt nhất,hjhj ,dù rằng nó k đẹp như rom gốc.
à,mình có 1 bản rom khá hay,nó là blinmokee dựa trên nền CM7,giao diện đẹp,có 1 vài lỗi nhỏ nhưng k đáng kể
xtmg1
CAO CẤP
12 năm
Mình còn 1 bản rom nữa,khá là độc hại hehe.
nó là joyos,nhái ios kinh khủng lun,từ icon,setting,lịch,đồng hồ,xem ảnh,.........nói chung là giống ios 99%,đa nhiệm cũng giống ios lun.
Mình đang xài Gt-p1000, fw 2.2, build number : FROYO.DXKM4.
Kernel véion: 2.6.32.9, rôt@SE-S604 #1, IMEI: 353942041985306.
Vậy cho mình hỏi mình up theo cách này đc ko vậy bạn ? Tại sao mình cắm máy vào kies nó ko nhận, nó kêu vào máy vào setting, application, xem cái gì mà ué debug gì gì á. Nói chung là ko nhận máy thì làm sao mình auto update đc bạn ??? Thanks bạn, mong bạn trl mình
hvmcsa
ĐẠI BÀNG
12 năm
tab nào cũng lên 4.1 chính thức rồi còn mỗi e này, buồn quá
http://www.tinhte.vn/threads/1536628/
thanhmklc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hvmcsa P1000 jo quên lâu rùi.....thanh lý rồi lên đời thôi 😔(
Trên XDA có nhìu bản JB cho P1000 a e ai thấy bản nào ổn định nhất chia sẽ e up lên phát.tks;)
P/s Tinhte bây h chuối ghê.mỗi lần đăng bài bắt đăng nhập đi đăng nhập lại cả 5 6 lần,ai bị thế k nhợ.rỏ ràng là đã đăng nhập rồi
xtmg1
CAO CẤP
12 năm
@tungbach78 lên CyanogenMod Downloads mà down nhé
mấy anh cho em hoi tí,mâyys e vừa cai ban 4.0,mọi thứ đều ok,chỉ co tin nhắn đến la ko thấy rung hay chuông gj hết,máy a chỉ em cách cài với
Gt-p1000, fw 2.2, build number : FROYO.DXKM4.
Kernel vesion: 2.6.32.9, roôt@SE-S604 #1, IMEI: 353942041985306.

Tóm lại cho mình hỏi con này của mình cho lên 2.3 đc ko ạ ??
@b0n109 Odin lên bình thường pác ui ....
longrio2
ĐẠI BÀNG
12 năm
Jb antutu benchmark 2936, pin gần bằng khi chạy miui Rom, ổn, mượt, không đc đổi dpi, reboot máy kho đc, do chưa hỗ trợ
anhforever
ĐẠI BÀNG
12 năm
có ai bị như mình không, sau khi up rom lên 4.0.1 chạy bình thường nhưng thi thoảng mình thấy máy tự sáng đèn lên rồi tắt ngay, mình cứ nghĩ chắc là do chỉnh cái gì đó chủ quan nên ko kiểm tra, cứ để máy thế đến tầm đêm máy báo hết pin, sờ máy nóng rẫy lên, cắm sạc kiểm tra thì vẫn bình thường nhưng ko bắt dc wifi nữa, quay về room gốc cũng đơ wifi luôn, mình nghi ngờ hỏng chip wifi rồi, mà vừa ngay lúc hết hạn bảo hành mới đau chứ, xin các bác chỉ chỗ có thể thay chip hoặc khắc phục em này dùm mình nhé, thanks
xtmg1
CAO CẤP
12 năm
@anhforever máy bạn khả năng hỏng chip wifi khá cao,muốn sửa thì đem vô TTBH,giá cũng k rẻ đâu,đem vô mấy chỗ tào lao nó k sửa dc mà còn vọc nát cái máy thì tức lắm.
trước mắt bạn lên playstore tìm các app wifi cài vô thử coi khá hơn k,k thì khỏi sửa để xài 3g cũng rẻ mà
anhforever
ĐẠI BÀNG
12 năm
@xtmg1 thanks bạn nhiều, mình cũng thử vọc vạch rùi nhưng khả năng chết chip bạn ạ, không biết đem lên trung tâm bảo hành nào bây giờ?, mình đăng cho các bạn nào đang vọc up room biết để đề phòng, bởi mình biết chắc chắn lỗi lúc đó là máy nó cứ tìm wifi hoài cho đến khi nóng chip lên dẫn đến chập và die, hic hic giờ mỗi lần muốn vào net lại phải dùng 3G chán vãi,
zerrakhan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sau khi up cyanogen mod này thì ko thấy My Files đâu nữa. Search trên mạng thì thấy người ta bảo phải cài thêm touchwiz addon gì đó. Các bạn chỉ giúp mình cách thực hiện với. Thanks.
xtmg1
CAO CẤP
12 năm
@zerrakhan my file chậm như rùa,lên playstore mà tải es file manager hay root explorer mà xài
thaihoa2704
ĐẠI BÀNG
12 năm
Minh cung co kinb nghiep voi e tab. Cac bac cu ban e no roi ruoc 1 e play book ve di, gia phai chang va se ko that vong dau. Dam bao tot ah. Mac du ko co 3g nhung luot Web, doc mail rat ok.

Sent from my HTC_X515E using Tinhte.vn
anhforever
ĐẠI BÀNG
12 năm
đến giờ này là dùng 2 em samsung bị chết sau thời hạn bảo hành, trước cũng mua 1 em innouv8 kém 10.000đ là 10 triệu, dùng được hết bảo hành máy cũng tiêu luôn, đơ đơ chập chập, đem ra cửa hàng bán nó trả 1chai, chán vãi vứt xó ở nhà, giờ đến ông em tab p1000 này cũng trở chứng sau khi hết bảo hành, xem ra samsung có vẻ kém bền về tuổi thọ nhỉ, giá cả cũng rớt thê thảm so với các hãng khác,dịch vụ sau bán hàng cũng ko thấy có, bắt đầu thấy nản với samsung rồi.
@anhforever Bác nì xui ghê...lựa máy con cùi của nokia mà dùng.

Sent from my MT15i using Tinhte.vn
xtmg1
CAO CẤP
12 năm
@anhforever đồ điện tử thì hên xui lắm,tui xài con su660 trên 2 năm,rớt hoài mà nó k chịu hư trong khi con p970 nhỏ em mua về xài 1 tháng rớt toi màn hình lun.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019