[TAB P1000] UP & ROOT STOCK ROM 2.3.3 P1000DXJPI và ROM ICS - JB 4.1 - JB 4.2

handbkt
27/1/2012 4:2Phản hồi: 1.504
1.504 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Con p1000 của tui có bị làm sao đâu...... dù đã hết bảo hành hồi tháng 5 tới giờ vẫn fà fà ...đồ điện tử thì cũng hên xui nữa ....
hameln
TÍCH CỰC
12 năm
@comedown81 của tui cũng thế. thậm chí rơi như đập đất. Có lần đi ăn với cả phòng do cái sàn nhà bóng mà mình thì đang đi dép loại siêu nhẹ ý. thế là trượt băng nghệ thuật với em nó sau đập đánh rầm 1 cái xuống nền. =)) Cứ tưởng ra đi mà nó k đi.
kuongkurt
TÍCH CỰC
12 năm
Các bác cho mình hỏi P1000 giờ dùng bản rom cook nào của Over Come là ổn định nhất nhỉ???
zerrakhan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đang dùng CM 9.1, tới giờ thấy ổn định. Chỉ là chịu khó cài thêm 1 số thứ như File Explorer, đọc sách, viết notes... là ok.
aconhiutho
ĐẠI BÀNG
12 năm
@zerrakhan Cho mình hỏi cái : CM9 chơi đc mấy gameloft hiện nay dc ko ? (DarkNight, Spiderman, Alphaslt 7,... Có chụp hình quay phim ko ? Pin xài khoảng mấy tiếng ? Máy chạy mượt ko ?
Cho mình xin cái Link & Hướng dẫn up !!! Mình đang xài 2.3.3 😃
longrio2
ĐẠI BÀNG
12 năm
@aconhiutho Cm9 hao pin như rom 2.3 chạy asphalt 6 liên tục 😕 máy chạy mượt, nên up cm10 jelly bean, chắc chuẩn bị ra bản rc rồi đấy!!! Cm9 cùi rồi bạn ợ.

Sent from my GT-P1000 using Tinhte.vn
hameln
TÍCH CỰC
12 năm
Quay lại dùng Cm7.2 quá ổn luôn.

Sent from my GT-P1000 using Tinhte.vn
xtmg1
CAO CẤP
12 năm
@hameln đúng là CM7.2 nhanh như điện giật,chạy app mượt vô đối,pin cực ngon.
zerrakhan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bạn xài CM9 có bị hiện tượng ko nhận sim ko? Mình đã thử gắn sim Viettel và Vina vào nhưng máy ko nhận sim.
longrio2
ĐẠI BÀNG
12 năm
@zerrakhan Hồi trước xài aokp mới thấy hiện tượng này, cm9 up rom lại xem, theo mình lên thẳng cm10 jb luôn, pin gấp mấy lần cm9
aconhiutho
ĐẠI BÀNG
12 năm
@longrio2 Cho mình link Cm 10 jb down xem
zerrakhan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@longrio2 Vậy nếu giờ mình up rom khác thì có phải clear data lại ko?
longrio2
ĐẠI BÀNG
12 năm
http://get.cm/?device=p1 ở đây, ROM ra theo từng ngày
có, không clear data lỗi xung đột 2 ROM nhiều khi không lên máy được luôn ấy.
alien80
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ai pro cho mình hỏi tí. Con P1 của mình pin cũng bình thường. Tuy nhiên sạc không bao giờ đc 100%, chỉ đến 99% là dừng, Mình cắm máy tính cho sạc qua đêm cũng chỉ 99%. Test cả CM9 hay CM10 đêu thế (Hiện tại đang CM10). Tiện thể cho mình hỏi ai có Link CM7.2 ko cho mình xin để test xem thế nào. Chả nhẽ quay về 2.3! 😔 Thank's trc!
xtmg1
CAO CẤP
12 năm
@alien80 wipe battery đi,rom cm7.2 thì vào xda mà down,có nhiều bản lắm,toàn beta thôi nhưng dùng tốt
minhhen
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cm10 đã có bản nào dùng ổn như cm9 chưa các bác nhỉ? Cho e xin link với. E xin cám ơn.

Sent from my GT-I9003 using Tinhte.vn
xtmg1
CAO CẤP
12 năm
@minhhen cm10 xài ngon hơn cm9 nhiều,vào CyanogenMod Downloads mà down nhé
minhhen
ĐẠI BÀNG
12 năm
@xtmg1 Bác cho e hỏi là down bản nightly hay bản stable của p1 thì ngon hơn vậy?

xtmg1
CAO CẤP
12 năm
@minhhen bản nighty thì ra mỗi ngày,cm10 chưa có bản stable cho tất cả dòng máy android.
thanhmklc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@xtmg1 em cài bản này mà không xem youtube đc..nó toàn đẩy ra ngoài thôi...bác có bản nào mà game nó ổn 1 tý....pin cũng dc lâu 1 tý 😁
Các bác cứu em, máy em để lâu giờ không lên được, em vào CWM reset lại nhưng vẫn không lên, em up lại rom đúng như hướng dẫn trang 1 nhưng chạy gần hết thì nó lại báo fail đỏ lòm trên ODIN, giờ máy không vào được Downloading nữa mà chỉ có biểu tượng cái máy tính và điện thoại với dấu mũi tên ở giữa thôi....
xtmg1
CAO CẤP
12 năm
@Huongcand máy bạn bị brick rồi,dùng heimdall suite để cứu gấp,nó mà hết pin là mệt.
@xtmg1 Bạn chỉ rõ giúp mình được không, cảm ơn nhiều
xtmg1
CAO CẤP
12 năm
@Huongcand B1: Giai nén file vua down ve.
B2: Vào folder drive trong gói thư muc bác vua down chay file zadig.exe đe cài driver cho máy cua bác. ?n vào đay s? hien ra 1 bang, bác vào tab Option chon List All Device. Sau đó an Install Driver.
B3: chay cmd trên PC, tro đưong dan đen thư muc ch?a Heimdall vua down ? trên ve.
B4: go câu lenh heimdall close-pc-screen.

Cuoi cùng là đoi cho nó reboot là vào đưoc che đo Download mode. Sau đó các bác dùng Odin đe flash lai firmware nhé.
Cách 2: Cách này minh thay đơn gian hơn, do bi hoài nên minh xem cách nào thoát khoi cái màn hinh quai quy mà đo ton thoi gian, o đây minh dùng Oldin 1.70 đe up PIT vào máy.

_ Khi bi treo o màn hinh Mobile ....... PC th? ban tat máy, mo Oldin lên, lúc này máy se tu mo lên và đam bao trên Oldin m?c ID:COM đ? sang màu vàng nhé, tat nhiên máy van ko vào đc download mode, ban chi can chon Muc PIT trong Oldin ( PIT nào th? tùy vào máy nhé tot nhat cu P1 là đc )
_ Nh? ch?n Re-Partion , Auto-Reboot và F.Reset time
_ Nhan Start và cho khoang 1p máy se tu reset lai, vay là xong . Các du lieu k mat.
thanhmklc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@xtmg1 làm sao để chánh không bị thế....mình vừa up rôm không được jo lại thế này rồi 😔(
longrio2
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thanhmklc tránh thì phải cẩn thận hơn, đừng để mất cáp giữa chừng, up ROM lúc nào cũng phải clear data, cẩn thận hơn về stock safe v5 rồi up sau.
vinhpapa
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bản CM10 còn nhiều lỗi chưa fix không các bác nhỉ?
longrio2
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vinhpapa Ổn định, chả thấy lỗi gì cả...
hameln
TÍCH CỰC
12 năm
bác nào có bản Rom CM 7.2 mà cái trình gọi điện nó full màn hình và có cả hiệu ứng xoay màn của ICS không ? HÔm nọ vừa Up mà giờ tìm mãi không ra ? Helppppppppppppp
xtmg1
CAO CẤP
12 năm
@minhhen up bất kì bản rom cook nào cũng phải 3 wipe hết nhé.
minhhen
ĐẠI BÀNG
12 năm
@xtmg1 E k thấy bác ghi e up thẳng, bảo sao lỗi tùm lum. Cứ tưởng tại rom chưa chuẩn.. hic hic

longrio2
ĐẠI BÀNG
12 năm
@minhhen Data 2 ROM khác nhau, không wipe xung đột nhiều khi không lên hình, mình thì mình clear data/factory reset, clear cache partition, clear dalvik cache... rồi mới up ROM.
thanhmklc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@longrio2 bản này có lỗi camera không thím
vinhpapa
ĐẠI BÀNG
12 năm
Muốn Up lên CM10 phải up lên CM9 trước hả các bác?
vinhpapa
ĐẠI BÀNG
12 năm
Khi cài đặt kernel để up rom thì xảy ra lỗi như sau:

Có cách nào giải quyết lỗi này không ạ?
longrio2
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vinhpapa chắc do chưa bật usb debugging ...
xtmg1
CAO CẤP
12 năm
@longrio2 dùng odin thì phải đưa máy về download mode mà,usb debugging thì liên quan gì ở đây.
thanhmklc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vinhpapa Mình nghĩ là ban đừng đnáh dấu tích Re-Partion kia...không lại thành logo điện thoại ! và máy tính
thanhmklc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@xtmg1 sao minh lên bản 10 rồi mà Camera không vào được hjxx.....
thanhmklc
ĐẠI BÀNG
12 năm
thím nào cho em cái link của C.M7 đi
vinhpapa
ĐẠI BÀNG
12 năm
Báo cáo với các bác là em đã up được CM9. Sau đó vào Recovery, Wipe data và cache xong xuôi thì install CM10 bản nightly ngày 10.10.2012 thì nó báo như sau:
This ROM uses an incompatible partition layout
Your data will be wiped upon installation
Run this update.zip again to confirm installl

assert failed: run_program("/tmp/updater.sh")==0
E:Error in sdcard/cm-10-20121010-Nightly-p1.zip
(Status 7)
Installation aborted

Sợ file ROM bị hư nên em đã thử down lại lần nữa thì kết quả cũng y chang.
Cách giải quyết ra sao đây?
xtmg1
CAO CẤP
12 năm
@vinhpapa dùng 1 thẻ nhớ trắng,chép rom vào rồi up lại thử xem.
longrio2
ĐẠI BÀNG
12 năm
khi bạn up từ cm9 lên cm10 không wipe thì nó tự động wipe hết, trên xda em đọc nó bảo thế, nên chắc file ROM bị xóa khi up chăng ? thử về stock safe v5 rồi lên cm10 luôn, đâu cần lên cm9 trước?
mình vào bình thường, chụp ảnh ok mà ?
tinhnt1977
ĐẠI BÀNG
12 năm
Từ CM9 lên CM10 không phải Wipe data ban a. vao recovery up luon thoi
minh up được rồi, chạy chưa thấy lỗi gi het
thanhmklc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tinhnt1977 bạn có bật đc camera khôg....mình gạt khóa sang camera mà có mở đc đâu...với lại không xem phim đc trên HDVNpist
longrio2
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái camera unlock của cm10 giờ đang lỗi, nên vô app drawer mở thử xem.
Sao phải lên cm9 trước trong khi có thể up cm10 luôn ?

Các bác cho em hoi con p1000 của em bị sao mà cứ chạy đến đoạn hiden này là đứng im à, em thử mấy bản room rồi vẫn vây.Trên tab thì treo ở màn hinh download mode
vinhpapa
ĐẠI BÀNG
12 năm
Từ ICS vẫn không up được JB dù đã thử đủ mọi cách. Không lẽ phải về lại Stock 2.3.3 trước?
longrio2
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vinhpapa Bạn bị lỗi gì ?
vinhpapa
ĐẠI BÀNG
12 năm
@longrio2 Lỗi này đây ạ:
This ROM uses an incompatible partition layout
Your data will be wiped upon installation
Run this update.zip again to confirm installl

assert failed: run_program("/tmp/updater.sh")==0
E:Error in sdcard/cm-10-20121010-Nightly-p1.zip
(Status 7)
Installation aborted
minhhen
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vinhpapa Trong recovery vào advance -> reboot recovery -> flash lại rom, gapps là đc. Nó bắt mình flash rom ở recovery 6.0.1.4 í mà.

longrio2
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vinhpapa Có thể là khi Up từ cm9 lên cm10 thì nó sẽ tự động wipe data, vậy nên bạn để bản ROM ở đấy khi đang up nó xóa luôn rồi, theo mình là như thế. nên về stock trước.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019