[TAB P1000] UP & ROOT STOCK ROM 2.3.3 P1000DXJPI và ROM ICS - JB 4.1 - JB 4.2

Thảo luận trong 'THAY ĐỔI - NÂNG CẤP FIRMWARE' bắt đầu bởi handbkt, 27/1/12.

?

Bạn đã muốn bán Galaxy Tab P1000 để mua máy khác chưa (ví dụ Nexus 7 chẳng hạn) ?

1. Đã bán

23.2%
  2. Sắp bán

76.8%
  1. locannguyen693

locannguyen693 Thành viên

hic. em làm bước 2 xong máy treo ở samsung. phải bấm nút power với volume + rồi vào wipe data, wipe cache sau đó reboot lại mới vào được màn hình. đã up lên ics. nhưng sao cái camera chụp hình nó báo lỗi bác ơi
  2. koolboy027

koolboy027 Thành viên

thank bạn.máy của mình giờ rất đẹp
  3. invisible77

invisible77 Thành viên

Các bác cho em hỏi:
    Máy em là GT P1000N . Chạy được mạng vinaphone. Nhưng lúc e vòa xem thì hình như số hiệu không giống với hình của chủ thread . Của e là Froyo.
    Em làm theo các bước cảu chủ thread đều được.
    đến bước :
    Chạy Odin3 v1.7.exe:
    1. Ở phần Message sẽ hiện <ID:0/00*> Added.... tức là máy đã được kết nối
    2. Nhấn vào nút PIT, chọn file gt-p1000_mr.pit vừa mới tải
    3. Nhấn vào nút PDA, chọn file P1000DXJPI_P1000DXJPE_P1000OLBJPH_HOME.tar vừa giải nén
    4. Ở phần Option: check vào cả 3 ô: Re-Partition, Auto Reboot, F. Reset time
    5. Nhấn nút START
    odin bác success .sau đó máy em ko reboot luôn.nó đen luôn.em thử mở máy nhưng nó chỉ lên đèn 4 phím cứng còn lại ko lên gì cả(em dùng odin 1.84). Em vào odin 1.7 thì nó vẫn nhận . Nhưng làm lại nó thì :<ID:0/013> Added!!
    <ID:0/013> Odin v.3 engine (ID:13)..
    <ID:0/013> File analysis..
    <ID:0/013> SetupConnection..
    như thế không chạy nữa. ai giúp em với.lo quá
  4. invisible77

invisible77 Thành viên

giờ máy e có thể chạy dowload mode được.nhưng ko lên màn hình.:((​
  5. longrio2

longrio2 Thành viên

Chắc là soft brick rồi bác ợ, máy bác p1000n mà đòi đú với rom p1000 ko đc rồi. bác thử về stock bằng odin xem ( rom của p1000n nha)

Sent from my GT-P1000 using Tapatalk 2
  6. longrio2

longrio2 Thành viên

à, em dang xài cm9, ổn. Hồi trc có flash thử cái rom aokp, mà máy không bắt sim, đái khải là như bật airplane mode( em ko bật), ko biét bản build này có khắc phục không.

À, bác nào muốn có thanh notification ở trên giống galaxy nexus or gì đó thì tải dpi changer rồi đổi lên 220, em đang xài đây :D

7. longrio2

longrio2 Thành viên

Nhiều bác em thấy bị lỗi từ 4.0.4 về stock, các bác cứ hiểu rằng, ROM chỉ có upgrade trở lên chứ làm gì có downgrade, nên đầu tiên cứ về stock v5 ( đầy trên dd) rồi up 2.3.3 :d

8. invisible77

invisible77 Thành viên

Bác nào có stock ROm cho P1000N cho mình xin đi :((
  9. invisible77

invisible77 Thành viên

mình đang cần cái ROm chuẩn cho Galaxy tab p1000N lắm.bác nào có share mình với
  10. handbkt

handbkt Thành viên

Hix ... pó tay bạn luôn à. Topic này chỉ dành cho máy P1000 thôi bạn à, up lum tum khác model là dễ bị soft brick đó.
    Rom P1000N thì khó kiếm rùi. để mình search thử xem sao >>>
    invisible77 thích nội dung này.
  11. invisible77

invisible77 Thành viên

thánk bác..tại mắt nhắm mắt mở ko nhìn kĩ :((
  12. handbkt

handbkt Thành viên

Mình search thấy có stock Rom 2.3.3 cho P1000N đây bạn, link vẫn download được tốt, nhưng hình như yêu cầu PC phải chạy Linux thì phải, bạn thử tham khảo xem có khắc phục được ko:
    http://lgallardo.com/en/2011/11/04/stock-rom-gingerbread-2-3-3-para-samsung-galaxy-tab-7-p1000n/
    Còn nếu không được thì chắc phải mang ra mấy chỗ cửa hàng lớn coi người ta có up lại về stock rom của P1000N ko nhé !!!!
    invisible77 thích nội dung này.
  13. invisible77

invisible77 Thành viên

bây giờ nó ko nhận ở odin luôn rồi :(...các bác cho mình hỏi..khi ở download mode, đèn 4 phím cứng có sáng ko ?
  14. comedown81

comedown81 Thành viên

Qua samfirmware mà tìm cả rừng bên ấy nha bạn
  15. hai_dbp

hai_dbp Thành viên

Các bác cho E hỏi sao máy của E up xong đã đặt lại APN rồi mà vẫn không dùng được 3G ạ. Thanks!
  16. vietcavico

vietcavico Thành viên mới

Cảm ơn Mr. handbkt rất nhiều, rất nhiều!
  17. xtmg1

xtmg1 Thành viên

18. congio

congio Thành viên

Có mình :D
  19. tiffyoon

tiffyoon Thành viên

cho e hỏi là các file trên đó mình dow về PC hết rồi kết nối với máy tính bảng rồi rồi tiến hành nâng cấp phải ko ah?
  20. hai_dbp

hai_dbp Thành viên

Tình hình là E cài lại từ đầu. Đến khi up file từ máy ra thì báo không chạy được file. :(
    Bác nào giúp E với ạ! Thanks!