Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[TAB P1000] UP & ROOT STOCK ROM 2.3.3 P1000DXJPI và ROM ICS - JB 4.1 - JB 4.2

handbkt
27/1/2012 4:2Phản hồi: 1.504
1.504 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hvmcsa
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình up bản ngày 14 đó bạn, nay đã có bản ngày 17 rồi
Link bản 2.3.3 thì bạn xem ở trang 1 topic này nhé, còn 4.1.2 thì ở đây nè. down bản ngày 17 về là ok
http://get.cm/?device=p1
sau đó down google app về up luôn sau khi up rom nhé
http://goo.im/gapps
@hvmcsa Link 2.3.3 link part 1 dc, part 2 ko dc ak😔
bạn chỉ zo link trên down google app, mình ko thấy 😁
Chào các bác, em cũng download CM 10 (cm-10-20121014-NIGHTLY-p1), và CM 9 từ 1 link trên diễn đàn, nhưng hình như nó chỉ là file zip, 0 phải là file tar, bung nén ra thì có rất nhiều file: busybox, modem.bin, updater.sh, boot.img....và 2 thư mục META-INFO và system. Cho nên khi copy vào sd card 0 Up duoc trong recovery mode.

Xin hỏi các bác có phải em download sai, và các ROM này 0 dùng được phải không a, nếu dùng được thì bằng cách nào ah? Cảm ơn các bác.
tung solex
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phuht Bạn down không sai.... nó là file rar không cần giải nén...install strong recovery mode chứ không dùng odin- bạn đoc kỹ Post 1 nhé.
linhpjico
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình đang dùng bản 14-10 nếu up lên 17-10 thì làm thế nào bạn,wipe xong up luôn hay lại phaỉ về stock
tung solex
ĐẠI BÀNG
11 năm
@linhpjico Up thẳng vô tư bạn nhé-
linhpjico
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vừa up bản 17-10 chưa thấy sự khác biệt,vẫn ko có camera là sao?
thanhmklc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@linhpjico vẫn chưa xài được camera à....thế ông trên kia nói là được mà...dùng phần mềm chăng....chứ cái mặc đình của máy có được đâu
longrio2
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanhmklc Nếu như bạn bị lỗi camera thì vào settings, application xem, wipe hết data cache gì đấy, rồi bật lại xem, nếu như không được thì lên appstore.vn/a tải bản camera JB+, chụp hình rất nhanh.
@thanhmklc dc mà camera bình thường mà. có ko dc đâu ta?
thanhmklc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@marsuit mình chụp nó thành hình xanh,đỏ,tím,vang .không ra hình ảnh đâu, không biết làm thế nào nữa..mình chụp nó không ra hình
alien80
ĐẠI BÀNG
11 năm
về stock của chủ thớt bị treo ở logo samsung. ko biết lý do. có bác nào bị bệnh này chưa?
zerrakhan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@alien80 Bạn wipe hết data là đc
@zerrakhan mình cũng bị zay. wipe là xong ^^
nhưng mih đã lại dùng bản 4.1.2 ngày 17-10. đẹp hơn. hình ảnh đậm màu, hiện vẫn chưa thấy lỗi j 😁
vinhpapa
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác để nguyên file zip là ok thôi mà
vptk6
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình đã up bản 17-10 camera ngon lành mà chưa thấy lỗi nào. đang test pin
linhpjico
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vừa fải tải camera jb+ chống cháy chứ uprom ko tài nào có camera,nản
hvmcsa
ĐẠI BÀNG
11 năm
@linhpjico máy của bác này có vấn đề gì hay sao ấy nhỉ..vụ này em không biết chứ xưa nay em nghịc bao nhiêu rom rồi mà lúc nào cũng thấy có camera đi kèm. máy em mua chính hãng ở TGDĐ
Link ROM gốc 2.3.3 chết rồi, bác nào có cho tôi xin. Tkss,
Mình củng đang xài bản 14/10 ko lỗi gì .pin ngon hơn những bản mình xài truớc đó!
linhpjico
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đã có cm-10-20121019-NIGHTLY-p1.zip anh em up đi nào
@linhpjico hjc sao có bản mới hoài zay ta. up chắc teo lun quá.

cứ có bản mới mình chép và máy và Flash thui hả. đâu cần làm j nữa đúng ko cậu?
linhpjico
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cứ wipe xong là up luôn thôi ko phải làm gì cả
linhpjico
ĐẠI BÀNG
11 năm
Wipe data trong recovery a caác bạn
vinhpapa
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em đang xài bản CM10 14.10, mọi cái đều ok, duy có wifi lâu lâu tắt đi bật lại thì không dò được mạng. Sau đó máy tự tắt nguồn. Khởi động lại thì ok. Có bác nào bị giống vậy không?
longrio2
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vinhpapa Có bản 19.10 rồi kìa bạn, up thử đi
thanhmklc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@longrio2 Thím có bị chụp ảnh như em không....nó chụp không ra hình toàn ra hình xanh...đỏ...tím...không ra hìh

Sent from my GT-P1000 using Tinhte.vn
longrio2
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanhmklc Mình chụp bình thường, còn nếu bạn bị lỗi với stock thì lên appstore.vn kiếm camera JB+ thử xem.
thanhmklc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@longrio2 em chưa thử JB+ để tối về thử xem...chứ cái mặc định của nó toàn ra mau xxanh...hoặc trắng nhạt thôi...chứ rom stock thì lại ngon...nhưng mau hết pin...với lại xem chơi mấy game contra kill toàn đơ không sao thoát được...toàn phải Dí nút nguồn 😔(
linhpjico
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanhmklc JB+ dùng hay đấy,ko phải thất vọng đâu
có bác nào biết vụ này không chỉ mình với. Tình hình là con tab của em up rom toàn báo file rút ra là hiện biểu tượng điện thoại và computer. Để thoát cái màn hình đó thì đơn giản nhưng khi load fw nó báo bock MMC em đã úp đủ các thể loại rom đều không đc. Bác nào có cao kiến chỉ em giúp với
Mình cải bản ngày 19/10 mọi thứ hoạt động khá ổn, chụp ảnh củng ok, tuy nhiên pin mau hết, màn hình sáng quá không có chổ chỉnh giảm xuống, không có nút để chuyển qua lại các ứng dụng đang chạy
Mình các úng dụng chạy bình thường, kể cả chụp ảnh, Pin nhanh hết do mand hình quá sáng ko biết giảm ở đâu và không có nút chuyển qua lại các ứng dụng đang chạy. bạn nào biết hỗ trợ mình với
linhpjico
ĐẠI BÀNG
11 năm
@huynhthaidung Vaof settings mà chỉnh b,chuyển ứng dụng thì giữ chặt nút Home mà chuyển
Nói bừa à, mấy bản trước có bản này không có nghe
linhpjico
ĐẠI BÀNG
11 năm
@huynhthaidung Nói bừa à,mở máy ra thử rồi hãy phát biểu nhé
aconhiutho
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vậy các bác đang dùng bản CM10 nào thế ? Up link cho mình cái, hay tên cũng được. !! àh mà up lên CM10 thì chơi dc DarkNight rise hay WildBlood dc ko ?? P1000 chạy nổi ko ta ?????😃
linhpjico
ĐẠI BÀNG
11 năm
@aconhiutho Đang dùng ban CM10 ngày 19-10-2012 ngon lành cành đào,ko thấy có lỗi gì
Có bạn nào vướng như mình ko: bản CM10 ngày 19/10/2012 trong setting không thấy chế độ chọn độ sáng màn hình (tự động, tự điều chỉnh ), mau hết pin và ko thấy chế độ ẩn, hiện hàng nút điều khiển nên chuyển qua lại các ứng dụng đang hoạt động hơi vất vả!!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019