[TAB P1000] UP & ROOT STOCK ROM 2.3.3 P1000DXJPI và ROM ICS - JB 4.1 - JB 4.2

handbkt
27/1/2012 4:2Phản hồi: 1.504
1.504 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

l2v
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sử dụng rồi, pin trâu hơn hẳn, đặc biệt là khoản xem phim, nhưng mỗi lần reset phải chờ hơi lâu.
daitritue
ĐẠI BÀNG
12 năm
Con này sao khó kiếm game thế các bác nhỉ. Bác nào biết chỗ down game HD hay cho con này thì chỉ em với nhé
@daitritue Bạn thích tải game HD thì có thể vào Appstore.vn/a, vào mục GameLoft đó, mjn2h đã test và thấy phần lớn các game HD đều tương thích
Cám ơn handbkt nhiều lắm, lần đầu tiên vọc máy theo cách của bác thành công rồi (tuy lúc đầu hơi đứng tim khi nó treo ngay màn hình Samsung, xem kỹ thì thiếu 1 bước).
Một lần nữa, cám ơn handbkt nhiều lắm.
Cứu với... Mình vừa UP ROM xong, nhưng ấn nut Power + volume down không thấy hiện ra màn hình download mode. Phải làm sao bây giờ
Mình mới vừa up lên bản rom 2.3.3 của bạn. Cho mình hỏi là sau khi up sao các ứng dụng mình đã cài vẫn còn nguyên nhỉ? Up rom thì k bị mất hết các dữ liệu như mình cài lại win của máy vi tính à? Mình mới dùng SGT nên hỏi ngủ tý 😃 Máy mình sau khi up đang dùng thỉnh thoảng lại hiện lên thông báo "Xin lôi: Ứng dungamsusung Push Sẻvice (quá trình com.sec.spp.push) đã bất ngờ dừng lại. Xin thử lại" mà trước khi up rom không bị tình trạng này. Làm ơn chỉ mình cách khắc phục nhé. Cảm ơn
máy mình cũng có tình trạng như wakaru vậy đó, vào game có sẵn cũng báo lỗi, mình xóa rồi cài lại thì hết.
vậy mình có thao tác sai hay sót bước nào không nhỉ?
Cho mình hỏi thêm là mình không vào được market, nó yêu cầu đăng nhập google bằng 1 cái user name của chủ cũ, mình đã đăng ký user mới nhưng khi vào nó vẫn đòi đăng nhập bằng user cũ. Mình xóa cái user cũ đi thì không được, mình đã thử vào Settings/Privacy/Factory data reset/ Erases all rồi nhưng không được. Máy mình bị lỗi phần cứng à? Mình muốn format lại toàn bộ máy để cài lại từ đầu thì làm thế nào vậy?
thongnh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@wakaru Tắt máy, sau đó nhấn Power + Volume up để vào recovery mode rồi chọn tất cả các chức năng bắt đầu bằng từ "Wipe ...". Sau đó chọn chức năng reboot system now.
@thongnh Mình đã làm theo bạn hướng dẫn, khởi động lại và nhấn power + volume up nhưng máy chỉ hiện lên logo sam sung, cứ giữ Power + Volume up thì nó cứ hiện lên rồi lại tắt logo, sau vài lần như thế thì màn hình nháy lên 1 cái, có vài dòng thông báo màu đỏ hiện ra nhưng rất nhanh không thể đọc kip, liệu máy mình có phải bị lỗi phần cứng không???
thongnh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@wakaru Không bị lỗi phần cứng nhưng bị lỗi phần mềm. Máy bạn là P1000 hay SHW-M180X ( X = S, L, ...)? Nếu là P1000 thì nên cài lại Android OS đi là OK cả thôi mà.
Bác nào cho mình hỏi cái mình muốn cài phiên bản nguyên thủy cho con P1000 này thì cứ cài bình thường là được phải không ... cài bình thường như up ROM mới nè chắc nó không có vấn đề gì chứ ... cho bx xài mà mình up lên bản 2.3.3 lại không thích giờ thích quay lại bản nguyên thủy HIX
@thongnh Cho mình hỏi hình như up lên bản 2.3.3 không kết nối được với KISS thì phải ... mình định sao lưu lại danh bạ với tin nhắn trong máy để up về bản cũ còn khôi phục lại nhưng không kết nối được với KISS hix lần trước hình như mình có đọc qua có bài nói up ROM = odin rồi thì không kết nối được với KISS ... có cách nào sao lưu được tin nhắn với danh bạ không vậy bạn
thongnh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@catbino1 Bạn có thể dùng phần mềm SMS backup để sao lưu tin nhắn, call log và danh bạ vào gmail.
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.zegoggles.smssync&feature=search_result&hl=en
doantancanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@catbino1 bác ơi.kiss là gì vậy báco_O
@doantancanh Là hôn bác ạ 😆
may' mi`nh ve^` dowloadmod nhung odin khong nhan^. cong^~ va`ng , giup' mi`nh fat' nao`
thongnh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cleonardo2 Chưa bị bao giờ, cài lại driver xem sao.
Cho em hỏi, em mới rước em GT-P1000, đang định root máy mà hơi phân vân vì chưa rõ em này lắm.
- Firmware: 2.3.3
- Baseband ver: P1000DXJPE
- Kernel ver: 2.6.35.7 root@DELL104#2
- Bui number: GINGERBREAD.DXJPE
anh em cho hỏi PE với PI khác nhau thế nào. Em chỉ cần root thôi hay phải flash lại firmware trên zậy. Tks mọi người
Các bác cho e hỏi stock rom và custom rom khác gì nhau ?
:p í nhầm thành KISS rồi ... nhưng gọi KISS cho hay 😁 mình vừa cài lại bản Froyo của bác thongnh cho nhưng 1 số game mình chơi đều lỗi không hiểu sao ... màn hình bên trên lúc kéo xuống bị chớp chớp vài cái cũng chẳng hỉu sao nữa ...
Có bác nào gặp tình trạng kiểm tra máy thấy GPRS bị ngắt kết nối không vậy ... mình cũng chẳng hiểu sao nữa hôm qua vẫn dùng bình thường mà hôm nay tự dưng nó lại ghi ngắt kết nối GPRS thử cả 2 sim vẫn vậy ... cho vào điện thoại vẫn xài 3G được hix
@catbino1 như vậy là chưa có Sales Code rồi .... install Sales code đi sẽ vào đc 3G bình thường nha .... mà jờ ai mà xài Froyo 2.2 nữa pác, up lên 2.3 đi xài mượt và trâu hơn nhìu chứ ....
Sau khi em up, buổi sáng thì máy truy cập wifi vào mạng được. Đến chiều tối thì lại ko vào mạng được, em kiểm tra đường truyền wifi ở nhà vẫn ok. Trên máy vẫn hiện cột sóng wifi nhưng lại ko vào mạng được. em thử reset máy lại nhưng tình hình vẫn vậy.
@jason129 Pác có cài soft nào liên quan tới sóng điện thoại k...... như là soft Aero-off, 3g-on/off,.... mình đã từng bị rồi,gỡ ra là hết bị liền
tuanbca
TÍCH CỰC
12 năm
Hì mình up rom mà sao data rom cũ vẫn còn nguyên 😃
@tuanbca wipe data/ fatory cache/davik-cache là mất hết
hph@
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác chủ test xong rom ICS CM9 chưa cho ae ý kiến đi
tuanbca
TÍCH CỰC
12 năm
Máy mình vừa up rom CM9 giờ chuyển về rom gốc bị dừng ở chữ samsung không vào được nữa rồi làm sao đây ?
lelo343
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác oi em làm máy nhu thế h máy không dùng được 3g nưa cài dạt gốc cho máy xong máy vân như vậy không thấy thay dôi j het
thongnh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn chưa cài lại APN cho máy để kết nối 3g nên mới vậy.
Google để xem cách configure 3g cho các mạng nhé.
lelo343
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thongnh vậy lúc cài dăt gốc thì bị gì ban mà cho mình hoi lun luc mình xuồng lai bản 2.3.3 lại có thêm 3 cái CWM SUPERUSER TWEAKS mình mới dùng nên không bít mong bạn giúp đở

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019