Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[TAB P1000] UP & ROOT STOCK ROM 2.3.3 P1000DXJPI và ROM ICS - JB 4.1 - JB 4.2

handbkt
27/1/2012 4:2Phản hồi: 1.504
1.504 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lelo343
ĐẠI BÀNG
12 năm
là cấu hình phai không bạn
lelo343
ĐẠI BÀNG
12 năm
hi đã đc 3g nhung cái kia mong a em giúp nha
lelo343
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ae tinhte giúp voi
Đã up thành công Rom MILESTONE 5 (ICS 4.0.4) from AOKP.
Cảm nhận đây là bản ICS tốt nhất từ trước đến giờ, mới test nhưng CHƯA THẤY XUẤT HIỆN LỖI GÌ LỚN, CAMERA CHỤP HÌNH BÌNH THƯỜNG, YOUTUBE COI HD CHUẨN, WIFI BẮT SÓNG TỐT, LƯỚT WEB NHANH ... tuy nhiên phần nhận diện khuôn mặt để mở máy thì chưa chính xác lắm, còn máy hok có Sim nên mình chưa test thử 3G. Mình sẽ cập nhật bài UP ROM này sau.
Mình nghĩ đây là bản ICS xài được lâu dài và ổn định đây 😆
tuanbca
TÍCH CỰC
12 năm
Mình không thích cái giao diện cm9 nó tối quá với cái ics nó co cái status kô ẩn đi nên lam cho màn hình bé tí ấy.
vespa
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao em chạy youtube nó cứ bị out bác chủ ạ
@vespa Bạn up rom nào? ICS đó hả? Mình test coi HD cực nét mà, chẳng bị out gì cả! Cài Rom xong cài Google Apps xong rồi Download Youtube ở Google Play đó 😃
vespa
ĐẠI BÀNG
12 năm
@handbkt Em mần lại từ đầu lại được, nhưng cái thằng gmap cứ báo lỗi country mới bực.Em phải cài từ thẻ nhớ trong. Thẻ nhơ ngoài vẫn không thấy đâu.
Tháo sim ra vào không bị khởi động lại máy cũng hay nhỉ
ngquoctri2k
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác chủ cho mình hỏi, máy minh đang ở rom gốc 2.3.3 và đa root rồi thì vậy phải up lại từ đầu bằng stock rom 2.3.3 sau đó là theo hướng dẫn của bác hay chỉ cần giử nguyên rom trong máy cũng 2.3.3 và chỉ up lại kernel overcome rồi sau đó up lên ICS?
@ngquoctri2k OK ban minh cung up tu 2.3.3 da root

Sent from my GT-P1000 using Tapatalk 2
ngquoctri2k
ĐẠI BÀNG
12 năm
ti-toe: 'OK' Là sao bạn?
1. Làm từ đầu theo hướng dẫn của bác chủ.
2. Hay Để nguyên rom 2.3.3 đã root, rồi chỉ flash lại kernel overcome, sau đó up len ICS.
Hi hi lúc nãy nói hơi ngắn gọn vì chưa cài bộ gõ, sợ vi phạm nội quy.
Mình up ICS từ 2.3.3 đã root, chỉ flash lại kernel và dùng OK bạn ạ, nếu bạn cẩn thận thì cứ sạch sẽ về 2.3.3 ko root rồi lên.
tungco76
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đã cài ICS.Phải nói là 3g dùng nhanh lạ kỳ.Nhưng ko chỉnh được auto brightness và không nhận được thẻ nhớ ngoài....
@tungco76 UH, mình cũng bị 2 lỗi trên.
tungco76
ĐẠI BÀNG
12 năm
muốn quay lai rom goc 2.3.3 chắc vẫn up như BT ban nhỉi?
Mình để ý thấy bản ICS này nó xạc pin qua pc nhanh đáng kể đấy các bạn.
@ti-toe ủa, ICS sạc qua PC đc hả ..... thấy bảng 2.3.3 k cho sạc qua PC nữa, vậy mà qua ICS lại mở lại chức năng này à ....
vespa
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em tìm ra thẻ nhớ ngoài rồi, nó được mount ở /emmc ạ
tungco76
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vậy bộ gõ tiếng việt thỉnh thoảng hay bị lỗi và chế độ auto brightness ko dùng được anh em có ya kiến gì không?
Bản ICS này duyệt web sướng thật đấy!
Theo cá nhân mình thì đây là bản tương đối ổn nhất trong các bản build ICS rùi, mình xài bàn phím mặc định ICS nên hok biết gõ tiếng việt có lỗi hok 😔, với có một số lỗi khác nhưng được cái đúng là xài 3G, WIFI tốt ... khi có bản build nào tốt hơn mình sẽ cập nhật 😃
tungco76
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình phải nói là 3g trâu bò thật!! ;)). Mình chờ xem những bản cập nhật của bạn.
hph@
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình up từ 2.3.3 DXJP7 đã root,bị lỗi sdcard/aokp_p1_milestone-5.zip là sao bác ơi
tungco76
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hph@ Bạn vào chế độ recover mode rồi wip data lại.Sau đó up lại
Có bạn nào test Gameloft HD thử chưa. Bữa qua mình download Modern Combat 3 HD 1.1.1 mà không vào được Game 😔, hok biết lỗi gì , còn các game nhẹ thì chơi vẫn mượt.
hph@
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình đã up
Kernel Overcome v4, ​
giờ up lại rom
Rom 2.3.3 P1000DXJPI
máy chỉ hiện chữ SAMSUNG thì có phải up lại kernel không
tungco76
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hph@ bạn wip lại data,reboot lại là vào được