Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[TAB P1000] UP & ROOT STOCK ROM 2.3.3 P1000DXJPI và ROM ICS - JB 4.1 - JB 4.2

handbkt
27/1/2012 4:2Phản hồi: 1.504
1.504 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

em đang ở phiên bản cm 10 androdi 4.1.2 (tải ở trang 72) thấy có bản cm11 androdi 4.4.4 nhưng về dùng không có gapps.

anh chị nào có bản nào thì cho em xin nhé
bác ơi máy em nó hiện bảo lỗi không kết nối dk vs pc h thi f làm thế nào. sacjkhoong sạc dk cơ
tieutruc
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình vừa lôi em Tab P1000 này ra phủi bụi và nghịch ngợm, lên hẳn Android 6.0.1, chạy thử coi sao, thấy có vẻ cũng ổn ;):p😁
Link để nghịch:
http://www.hygoandroid.com/2016/02/how-to-install-android-cm13-marshmallow.html
aconhiutho
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tieutruc wow up len dc 6.0 ah
tieutruc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@aconhiutho đúng vậy bác, thấy có cả 5.0.2, hình như có 5.1.1 nữa thì phải, nhưng thấy có 6.0.1 nên lên thử, dùng thấy ổn 😁 Link đấy, bác có thể down về nghịch thử o_O
aconhiutho
ĐẠI BÀNG
8 năm
mình cũng còn bé P1000 trc mod len dc 4.1.2 hinh như là cm 11 xong cất tủ lun 😃 gần 3 năm rồi
aconhiutho
ĐẠI BÀNG
8 năm
Topic này + thời đại này chắc còn 2 mình còn 2 bé cùi bắp P1000 này :p
tieutruc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@aconhiutho Kể ra lên được 6 thì cũng đâu có cùi bắp lắm, chỉ tại cấu hình thời tiền sử nên không nhanh mượt bằng mấy bé hiện tại thôi mà, chơi poker vẫn tít mù 😁

P/S: cuối 2015 vẫn thấy bà con bàn tán về bé này mà, chắc vẫn còn o_O
@tieutruc hic, hay quá. em cũng con pé P1000 này. từ hồi mua giờ chưa vọc vạch gì hết. pác hướng dẫn dùm em up lên dc ko pác?
em TPHCM

mong tin pác lắm lắm

thanks
tieutruc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@quantukiem123 Bạn cần cài Overcome_Kernel để có thể uprom cook (xem trang 1), sau đó copy file rom cần up tương ứng vào thẻ nhớ (hoặc bộ nhớ máy cũng được), và copy cả gapps để cài các dịch vụ của google. Vào recovery để uprom (Power + Volume up), chọn file rom, install, sau đó tiện thể làm tương tự với gapps luôn, wipe data, reboot và trải nghiệm.

Đại loại thế, bạn có thể tìm hướng dẫn chi tiết ở trang đầu (có cả hướng dẫn up romcook đấy) 😁

Chúc bạn thành công!
Lên. Vẫn còn em huyền thoại
aconhiutho
ĐẠI BÀNG
8 năm
cứ up rom và huong dan như Page 1 thì sẽ ngon lành, Samsung nó trâu lắm
Chào các bác!
Em có cái nick đăng ký ở tinhte lâu rồi nhưng chẳng hiểu sao bị mất password nên tạo cái mới.
Đầu tiên chúc các bác sức khỏe.
Em xin vào vấn đề chính nhờ các bác tư vấn luôn ạ.
Em xài tab 1000 lâu rồi, nhưng sau này để vậy ít dùng, giờ cần cho công việc thuyết trình, đọc tài liệu nên lôi ra dùng lại.
Ban đầu ROM 4.0.4 CyanogenMod chạy ổn định, sau khi vứt chừng 1 năm em lấy ra dùng nó cà dựt ghê gớm, thế là em up lại ROM theo topic này, nó lại bị giựt, điên quá em về lại Stock 2.3.3 (trong topic đó luôn). Khi ở stock em không cài gì cả thì nhanh nhưng sau khi cài vài soft nó lại giựt.
Bực bội thật, mong các bác tư vấn giùm giờ làm sao?
tettit
TÍCH CỰC
7 năm
@Châm chích full wipe chưa nếu ko hết thì hư cảm ứng rồi
aconhiutho
ĐẠI BÀNG
7 năm
ủa minh xài 11.0 bt mà tốt lun
Bác nào còn Rom 2.3.3 không ae mình giao lưu chút đi ạ, tình hình là em úp cho con Samsung P1000 mà link toàn die.
Bởi vậy mãi chưa có người yêu ạ! Bác nào có em xin giao lưu ạ! thanks!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019