Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tablet Android có thể sử dụng Internet Tethering?

jim011
24/2/2012 4:18Phản hồi: 15
Em hỏi câu hỏi này vì đang phân vân giữa Kindle Fire, Nook tablet, và Play book. Em không bàn luận về phần cứng, phần mềm của 3 tablet này, vì mỗi người 1 nhu cầu, 1 sở thích. Em chỉ muốn hỏi về kết nối internet của 3 tablet trên khi không có wifi (em loại trừ cả trường hợp kết nối wifi qua điện thoại có chức năng phát wifi vì tốn pin). Em tham khảo thì biết PB có chức năng Internet Tethering cho phép kết nối internet thông qua 1 đt 3G có chức năng Internet Tethering. Ipad, ipod khi cài thêm phần mềm cũng có thể sử dụng chức năng này. Vậy không biết KF, NT hay bất cứ 1 tablet android nào có thể kết nối internet qua Internet Tethering không ạ?
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hbcovn
ĐẠI BÀNG
12 năm
có 1 số đt sony có chức năng bluetooth internet access dùng ngon cho asua TFM, còn 3 con bạn nói mình chưa có cơ hội thử
rockloccoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nook có bạn nhé vì đang dùng. KF cũng có vì thấy có bác hướng dẫn ( bác tìm thêm trên diễn đàn). Còn Playbook em k biêt!
jim011
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác dùng đt nào để vào đấy ạ, có phải cài phần mềm gì cho điện thoại và tablet 0 ạ? Tốc độ thì liệu có tạm chấp nhận không ạ
rockloccoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giờ mình mới đọc lại câu hỏi của bác chủ thớt. Chức năng internet thering chỉ có trên một số điện thoại và mình dùng điện thoại để chia sẻ internet 3g cho nook của mình. Mình dùng bold touch 9900 để chia sẻ và iphone 4 deeud được (nook k cần cài thêm gì). Tốc độ tốt, thậm chí xem cả youtube được. Mình dùng gói 40k/tháng, dùng bét nhè nhé! 😁 Tuy nhiên bác chủ thớt k muốn dùng và không hỏi theo ý này nên có lẽ mình đã trả lời sai. Với trường hợp của bác "thớt" thì câu trả lời của em la..... không biết :D
jim011
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cảm ơn cụ, nếu dùng đt lại wifi hostpot thì em không bàn đến đâu ạ
rockloccoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nói thật là em vẫn không hiểu rõ câu hỏi của bác. Bản chất của Internet tetheringchia sẻ kết nối internet . Như vậy, wifi hospot là một dạng của Internet tethering (thông qua bluetooth) bên cạnh một dạng khác là USB. Vậy nếu bác chủ thớt muốn máy tính bảng của mình sử dụng internet qua chia sẻ thỉ chỉ là một trong hai cách trên, mà bác không muốn dùng wifi hospot thì tức là theo cách USB đúng không ợ?! Hay ý bác là "dư lào"! 😁
jim011
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sắp chìm đến nơi rồi 😔 upppppppppppp
bravery
ĐẠI BÀNG
12 năm
cùng quan tâm với chủ thread , mong anh em tinhte chia sẻ chút kinh nghiệm
mình cũng ko hiểu lắm ngoài 2 cách như bác rockloccoc ra còn cách nữa à ( mobi phát wifi thông qua 3g và connet usb rùi share 3g qua )

........
Mình khuyên bạn nếu thích khoe thì k nên dùng fire thì em ý toàn bị chê là k có camera, k gọi điện được 😔(
Còn cái vụ wifi thì mình đã thử kết nối với e sen xi rồi, kết nối được còn tốc độ thế nào thì quên xừ rồi 😆
Mình đang dùng KF nhé
jim011
ĐẠI BÀNG
12 năm
Xin lỗi các bác vì trình độ và hiểu biết nông cạn nên nhiều bác đọc thớt của em mà không hiểu em hỏi gì. Em thấy bên box PB có bài này http://www.tinhte.vn/threads/957000/ Em trộm nghĩ, nếu các máy android có bluetooth mà cũng kết nối internet qua bluetooth thì hay quá (Vì nếu qua wifi hostpot thì đt phải đời cao chứ BB 9530 của em thì chịu và em nghe nói là nó tốn pin nữa nhưng nếu kết nối qua bluetooth thì khác ạ, nhiều mày đời thấp cũng có chức năng này) Trước em hỏi KF và NT và các tablet android có thể Internet Tethering - Bluetooth không? nhưng em quên mất là KF và NT 0 có bluetooth 😁 Vậy em các bác cho hỏi câu này ngắn gọn thôi ạ. Là Các tablet có bluetooth có thể kết nối internet qua Internet Tethering - Bluetooth không ạ
rockloccoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
KF, NT không có Bluetooth. Vậy chắc hẳn bác đã biết câu trả lời.
PS: Bây giờ em cũng mới được đọc bài viết kia ( và thêm một kiến thức bổ ích). Mà cái câu bác bôi đỏ là xin lỗi vì các bác thiếu hiểu biết hay gì ợ?! :D
jim011
ĐẠI BÀNG
12 năm
:D bác lại bắt bẻ em. Ý em là trình độ của em nông cạn ý ạ, hỏi mà các bác không hiểu em hỏi gì :D
dang9h01
ĐẠI BÀNG
11 năm
Uh, mình cũng đang thắc mắc muốn mua 1 con N7 để xài chung 3g với con BB 9k ko biết có được ko ? Dùng internet tethering ko biết share được cho N7 ko nữa😔 . Tinh mua PB nhưng pm hạn chế quá, cũng dễ hư hỏng nữa.
trung9
ĐẠI BÀNG
10 năm
k biết đã bác nào làm được chưa chứ e cũng đang thăsc mắc 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019