HỎI ĐÁP? TÁC DỤNG CỦA ICLOUD

Thảo luận trong '[iOS] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi yakabu, 28/6/12.

1. yakabu

yakabu Thành viên

Bác nào chuyên dung về ICloud, xin chỉ dẫn cho chi tiết cái, em đọc tác dụng nó rất hay, nhưng mà chưa hiểu sâu về nó, xin các bác chỉ giùm.
    :

2. levannam

levannam Thành viên

sơ sơ là lưu danh bạ, hình ảnh, mail, v...v lên mây, khi nào thay dt khác, chỉ cần đăng nhập vào tk icloud, nó tự tải về thiết bị của m

3. plok

plok Thành viên

Mr Google...

4. iTeen

iTeen Thành viên

Nói đơn giản và dễ hiểu nhất là dữ liệu của bạn (danh bạ, note, bookmark,...) sẽ được tự động đồng bộ với iCloud. Restore hay dùng máy khác muốn lấy lại dữ liệu, danh bạ chỉ cần sync icloud là có đầy đủ như cũ không sợ mất. iCloud có thể quản lý online tại http://icloud.com

5. kuwowngfby

kuwowngfby Thành viên

Bạn hình dung thế này nhé. Tài khoản iCloud của bạn nó giống như cái túi của bạn, lúc nào cũng đeo bên người. Dữ liệu trên ĐT của bạn được lưu trữ trong cái túi đó, KHi nào cần dùng đến thì chỉ việc lấy trong túi ra dùng. Khi bạn thay ĐT khác thì dữ liệu của bạn vẫn còn trong túi. Lại lấy ra mà dùng thôi. Hoặc khi bạn sử dụng nhiều ĐT có chung 1 tài khoản iCloud thì bạn có thể dùng chung dữ liệu trong cái túi đó.

6. long_xuyen

long_xuyen Thành viên

Mình dùng IP4 đã lâu với bản 4.3.3 nên có tài khoản iCloud mà chỉ xài được FindMyIphone thui, phải lên IOS 5 mới cho xài. Chán

7. kuwowngfby

kuwowngfby Thành viên

Lên 5.1.1 đi bạn. Dùng thích hơn

8. levannam

levannam Thành viên

lên 5 có imessage, facetime ổn định, nói chung good
    BR,​
    016 6300 6300​

long_xuyen thích nội dung này.
  9. yakabu

yakabu Thành viên

Thank you so much everybody!

10. trankimhongngoc

trankimhongngoc Thành viên

icloud là áng mây cùn
    chen nó vào lộn xộn thêm
    backup itune trong laptop là ok nhất
    icloud backup lúc lấy vào lộn xộn tá lã

11. kuwowngfby

kuwowngfby Thành viên

Bạn đã dùng dịch vụ nào của iCloud mà phát biểu liều vậy?

12. iTeen

iTeen Thành viên

chỉ rõ cái nào lộn xộn tá lả đi? chưa dùng hoặc chưa hiểu hết cách dùng đừng phát biểu liều

13. Công Trị Hi

Công Trị Hi Thành viên

mình thay đt nhiều nên icloud là chuẩn nhất
    suôt ngày backup vô máy tính mệt lắm :confused:

14. trankimhongngoc

trankimhongngoc Thành viên

backup app icloud có xấp sép ngay từng trang lại từng vị trí sau khi sync lại không
    trong khi backup itune mình làm 8 folder 1 page cho từng folder ngoài desktop
    bỏ vào từng cái sync còn icloud sync xong phải move icon app lại từng vị trí
    hỏi như vay icloud giúp ít cái gì chỉ giúp ít chứa storage thôi .....

15. sky_learn

sky_learn Thành viên

Hôm trước mình bán máy, đinh ninh nó lưu trong icloud hết rồi, ngồi xóa danh bạ ngon lành, xóa xong về mở icloud xem lại danh bạ để gọi điện thì..........không còn 1 móng, bùn, hên là mấy hôm trước có backup, tậu 1 em khác về, cài đặt, backup lại, ngon lành.
    Mình k nói icloud dở, chỉ là mình k biết cách dùng thôi, nếu biết rồi thì đúng là dùng nó rất tốt. Nếu lúc đó mình delete acc icloud trên đt thôi thì mọi chịn ok rồi.
    Anh em cho mình hỏi thêm điều này với, sau khi mình backup xong, mình tạo acc icloud mới =đt (vì acc cũ, mỗi lần backup là danh bạ nó lại mất tiêu ah), tạo xong, backup lên icloud nhưng k hiểu sao danh bạ vẫn chưa "lên mây" được, có b nào biết tai sao k??, chỉ giáo mình với

16. bibinguyen

bibinguyen Thành viên

Theo thông tin từ apple thì nó có backup mà bác

17. hoanhbk

hoanhbk Thành viên

Xin hỏi bạn và cả bạn trankimhongngoc: Làm thế nào để backup lại app lên ICould và cách Restore backup về máy Iphone vậy ???
    " backup app icloud có xấp sép ngay từng trang lại từng vị trí sau khi sync lại không " => Hỏi bạn là bạ đã dùng Icould chưa vậy ?
    Chức năng backup App trên Icould không phải nó cho phép lưu trữ app trên "mây" , mà chỉ cho phép kết nối, đồng bộ từ thiết bị này qua thiết bị khác như : Iphone/Ipod/Ipad/Máy tính kiểu như khi bạn cài một app mới lên một trong các thiết bị của Apple, sau đó bạn có các thiết bị còn lại và cùng sử dụng một ID của apple thì nó cho phép cài trên cái này =>tự động download và cài đặt trên thiết bị khác khi có kết nối mạng ! =>Nếu bạn có 2,3 hoặc nhiều hơn thiết bị của apple cùng dùng một ID thì bạn chỉ cần cài 1 lần trên một thiết bị, các thiết bị còn lại tự động cài đặt cho bạn (Nếu phù hợp với thiết bị đó) .

18. iTeen

iTeen Thành viên

bạn chưa dùng đừng nói bừa nhé :) Tìm hiểu kĩ iCloud là gì, để làm gì rồi hãy nói

Bạn nói cứ như là đã từng dùng iCloud để restore app rồi bị bị sắp xếp lộn xộn không bằng. Xin thưa với bạn là nó chỉ lưu dữ liệu của app chứ không phải backup app.

Ví dụ như app game, nó sẽ lưu dữ liệu nhân vật/level của bạn, chứ không lưu app!

hoanhbk thích nội dung này.
  19. bibinguyen

bibinguyen Thành viên

Dạ cả em và bác trankimhongngoc đang đề cập tới việc backup vị trí đã được xếp trước đó, vậy thôi, bác đọc lại cái em quote từ apple đi.
    Chả ai đề cập tới việc backup app cả.

20. iTeen

iTeen Thành viên

nhìn kĩ nhé: trankimhongngoc said:
    backup app icloud có xấp sép ngay từng trang lại từng vị trí sau khi sync lại không