Tải file .deb từ Nokia Store

soleil14
5/11/2011 1:50Phản hồi: 22
Hôm nay em xin cung cấp cho các bác thuốc độc bảng A😃 . Các bác chắc hẳn có lúc khó chịu vì download từ Nokia store quá chậm hoặc có lúc mất luôn kết nối . Vì vậy cài lại phần mềm từ Nokia store gây khá nhiều khó chịu . Sau đây sẽ là video hướng dẫn download luôn file .deb từ Ovi store về cất luôn muốn cài lúc nào thì cai 😃) . Cách này cũng có thể thực hiện với N900 mời các bác thử :

Nguồn : ip-mart forum
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

...hay đó, để lưu lại cái này, test sau...

Oánh dấu ! rất hay nhưng mong các bác đừng dùng cách này để share ứng dụng có phí nhé . Ủng hộ ch dev người ta có hứng mà phát triển 😃
vcd822000
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có bạn nào làm thành công trên N900 chưa vậy. Mình làm mà không được.
Bạn ơi cho mình hỏi lúc rename lại xóa hết rồi ghi .deb được không ? hay viết thêm .deb cuối câu thôi . cám ơn bạn trước nhe.
Rename cái đuôi lại thành .deb thôi
n900 không hỗ trợ bởi nokia nên người ta không có hứng dev đâu, cứ share phần mềm có phí cũng được
Cơ bản là vào cache của browser lôi đầu nó ra, phải công nhận là cài đặt từ ovi rất nản.
Bác ơi Tải cái gì ở trong Store mình cũng đánh 1 câu lệnh như thế hả Bác?
E nhớ hôm trước có đọc 1 bài của Bác nào ý, nói rất cụ thể mà hôm nay tìm mãi ko ra.
ai nho cai lenh nay ko. Cho minh xin voi. Minh nhin k ro lam
Có hiện lên chử to ở ngoài mà bạn, đừng nhìn vào MH
[FONT=&quot]cp -a /var/cache/apt/ /home/user/MyDocs/Folder của Bác.[/FONT]
Sao cái thanh trắng của mình trong X-ter ko có 4 mũi tên lên xuống trái phải như trong clip nhỉ ? Mà họ làm kiểu gì, cứ ấn nút lên là ra dòng lệnh vậy các bác ?
Trong Terminal có cái nút menu mờ mờ bấm vào mò tý là ra.
Nó giống 4 phím điều hướng thôi, lên là trở lại câu lệnh lần cuối bấm.
zZKjlluaZz
ĐẠI BÀNG
12 năm
nó bấm lên cho nhanh á mà, mình nhìn dòng lệnh bấm rồi enter thôi
chứ làm clip hướng dẫn mà ngồi bấm bấm lâu lắm

cái này down chùa được những cái tính phí hả mấy a?
trước có bạn bày cài phần mềm từ nokia store lúc nó dow xong đang cài thì mở trình duyệt file lên vào tem trình duyệt coppy nó ra. Xem ra 2 các này gần giống chỉ là xài thêm x-ter để dow và ghi thôi.
Cái ứng dụng File Manager trong clip sao mình searh trên Store ko thấy nhỉ, tên chuẩn của nó trên Store là gì vậy các bác
sao trước chữ cp -a ... của mình là $ mà không phải là # như của nó, tui cũng gõ lệnh như thế nhưng khi mở folder Tempt lên thì ko thấy gì khi đã down 1 ứng dụng về..., sao máy nó có password nữa ta? $ devel-su --> enter ra password....(máy mình đã up lên phiên bản PR1.2) ai hướng d6ãn giúp với
@xakich007 Bạn phải lấy quyền root mới làm được. Lúc gõ devel-su là nó kiu nhập pass root đấy.
Sao mình làm thì nó báo lỗi "cp: can't create directory" và cuối cùng là "No Such file or directory" nhỉ ?
zZKjlluaZz
ĐẠI BÀNG
12 năm
có gõ sudo gainroot trước đó chưa?

zô filebox hoặc file manager tạo thủ công

hoặc google ghi "ko tạo đc folder n900"
thì trình tự là mình dùng devel-su, rùi tự tạo folder bằng filebox. Còn giờ gõ sudo gainroot như bạn nói thì nó báo not found
zZKjlluaZz
ĐẠI BÀNG
12 năm
zậy lên app cài rootsh thử

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019