Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tải Google Chrome OS cho máy ảo

VnDigi
9/12/2009 15:17Phản hồi: 9
Tải Google Chrome OS cho máy ảo
Những fan của Google thân mến, có lẽ các bạn đã nghe đến Google Chrome OS – Hệ điều hành do Google phát triển. Như Google đã thông báo tháng trước trên blog chính thức, Chrome OS là hệ điều hành mã nguồn mở rất nhẹ, không yêu cầu máy cấu hình cao, đặc biệt hỗ trợ toàn diện tất cả các ứng dụng web của Google như Gmail, Calendar, Youtube, Picasa, Docs,….

Bạn còn chờ gì nữa mà không trở thành 1 trong những người đầu tiên download và trải nghiệm HĐH thú vị này. Đây là bản cho máy ảo (image file) chạy trên HDH Window , bạn phải cài đặt Virtual Box for Windows hosts để tạo máy ảo rồi , cho đĩa ảo vào chạy (chú ý: dùng Microsoft’s Virtual PC sẽ cài đặt không thành công ). Minh sẽ hướng dẫn cụ thể cách cài đặt và reviews ở bài sau

Yêu cầu tối thiểu:

• CPU: 1 Ghz
  • Ram: 256 MB
Link tải gồm 3 phần, bạn dùng Winrar để giải nén 3 phần làm 1 rồi cho vào máy ảo:

1. chrome-os-0.4.22.8-gdgt.vmdk.part1.rar
  2. chrome-os-0.4.22.8-gdgt.vmdk.part2.rar
  3. chrome-os-0.4.22.8-gdgt.vmdk.part3.rar
*Link download từ gdgt.com, Minh tải về rồi upload lên host cho anh em tải nhanh hơn. Các bạn có thể vào gdgt.com để kiếm.

Nguồn: minhmeo.info​
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bdonald
ĐẠI BÀNG
14 năm
password and used name để lock in là gì vậy bạn?

tôi làm xong rổi nhưng không biết lock in như thế nào
Login bằng tài khoản Google của bạn, chú ý phải có kết nối internet cho máy ảo 😁
Nhờ bạn

Tôi tải về và cài rồi nhưng không được chỉ với.Nó hiện màn hình đen và có chữ Boot error
Trong phần cài RAM tôi chỉ có thể ghi là 185 RAM.Cảm ơn nhiều.

up......em thử xem sao
k tải đc bác ơi.........
cái này mới à nhá, em không biết rì về cái này
will
TÍCH CỰC
14 năm
Hay. thử cái xem sao. đang có cài sẵn Vmware để chạy ảo XP rồi, thử luôn Google OS cái xem sao.
tranky2007
ĐẠI BÀNG
14 năm
không tải đc, có file iso đc ko, ko bít Virtual Box có chơi với iso dc kko
hdtuan87
ĐẠI BÀNG
11 năm
ai cho mình xin cái link với. trên mạng toàn chromiumOS thôi 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế