Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tài khoản Twitter, Facebook và blog của Skype bị hack, nói người dùng không nên xài email của MS

Duy Luân
1/1/2014 23:33Phản hồi: 55
Tài khoản Twitter, Facebook và blog của Skype bị hack, nói người dùng không nên xài email của MS

Vụ tấn công nói trên được thực hiện bởi nhóm hacker Syrian Electronic Army (SEA), đối tượng từng thực hiện nhiều vụ tấn công vào các công ty công nghệ và hãng thông tin của Mỹ. SEA chiếm được quyền điều khiển tài khoản và post nhiều dòng tweet với nội dung mang tính chất lừa đảo. Dòng tweet mới nhất nói với ba triệu người hiện đang follow Skype rằng: "Đừng sử dụng email của Microsoft (hotmail, outlook), họ đang giám sát tài khoản của bạn và bán dữ liệu cho chính phủ. Nhiều thông tin hơn sẽ được công bố
#SEA". Chỉ riêng nội dung này thôi đã được retweet đến 7000 lần trong khoảng 2 tiếng đồng hồ xuất hiện trên mạng.

Không dừng lại ở đó, SEA còn xâm nhập vào trang Facebook của Skype cũng như blog chính thức trên hệ thống của Microsoft. Ở những website này, nội dung được SEA cho hiển thị cũng giống như trên, đó là về việc Skype theo dõi dữ liệu cá nhân của khách hàng. Tính đến thời điểm viết bài, có vẻ như Skype đã dần lấy lại quyền kiểm soát các tài khoản của mình và đang xóa đi những thông tin do SEA đăng tải.

Trang Twitter của Skype bị hack

Đây trang Facebook...

Và trang blog chính thức

55 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

TuongNhi
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình vẫn trung thành với Yahoo hơn mười năm qua.

Yahoo mọi lúc, mọi nơi.
mình chưa dùng ms bao giờ.toàn dùng của google thôi
chít mình dùng Skype hằng ngày...căng quá
@J_Android tại sao phải căng thẳng, bạn là taliban hay là thuộc băng đảng nào
@J_Android bọn nó ko hiểu tiếng việt đâu bạn, tốt nhất là xài ngôn ngữ teen thì ông nội nó cũng ko dịch ra 😁
di_hoc
ĐẠI BÀNG
10 năm
@JerryKist =)) , bác nói đúng, ngôn ngữ teen mình cũng ko đọc ra huống chi nó 😆
toàn xài gmail 😃
tốt, nên giám sát email để chống khủng bố, mình ủng hộ NSA trong vụ này 😃
hoangdc79
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Airblade14 giúp khủng bố chống khủng bố sao?
@Airblade14 Chuẩn người ta giám sát để bảo vệ người dân nước họ và lường trước nguy cơ chiến tranh,chứ như cái thằng Tung Của nó mà giám sát thì ko trừ 1 thủ đoạn nào để ăn cắp công nghệ của người ta.
@Airblade14 Ai biết được họ chống khủng bố hay làm gì khác nữa. Nên nhớ nước nào cũng chỉ nghĩ đến lợi ích quốc gia của mình thôi.
mấy cái quan trọng toàn dùng của google
Bây giờ dùng các dịch vụ j cũng bị theo dõi hết nhưng vẫn phải dùng;)
Không có thông tin nào bị rò rỉ chứng tỏ vẫn rất tốt. Ủng hộ theo dõi NSA giám sát email mang tính chất khủng bố.
Cây ngay không sợ chết đứng.
@BlueSky2008 Giống như ủng hộ người ta rình bạn khi bạn đang xxx
phihung211
ĐẠI BÀNG
10 năm
NSA họ giám sát để chống khủng bố âu cũng là mục đích tốt đẹp để bảo vệ mạng sống con người,nếu mình không phải khủng bố thì chẳng việc gì phải sợ cả,khi nào họ dùng thông tin cá nhân của mình vào các việc khác gây ảnh hưởng tới bản thân mình thì lúc đó mới đáng quan ngại 😃
@phihung211 Đọc pháo đài số đi bác 😁
Hê hê m$ thế nào thì google,yahoo cũng thế thui đúng là thằng dở hơi
gmail quen rồi. cứ lấp 3 cái gmail. 1 cái đk nick. 1 cái nhận spam các cửa hàng, 1 cái llac chính. thế là đủ
Bác này có chữ ký thích ghê. bộ 3 hoàn hảo.
@spsp Lúc đầu mình cũng nghĩ thế nhưng mà qua thời gian thì cái mail mà mình nghĩ là mail phụ thì nó lại chứa nhiều thông tin hơn cái còn lại. Rốt cuộc thì không biết cái nào chính cái nào phụ luôn.
@thanh_nhan cái mail liên lạc chính thì mình ko để spma nhiều vì sẽ làm loãng hộp mail. còn cái mail spam thì m lại hay vào nhất. hehe. thế mới vui
Hack thoải máy toàn thư tình kko 😁
cucoc
ĐẠI BÀNG
10 năm
đang dùng outlook nhưng mà ko lo. vì hiện tại mình đếch có gì mà hack của mình cả 😁
favor_thien
ĐẠI BÀNG
10 năm
Làm như chỉ có mình tài khoản cua MS mới bị giám sát thông tin vay , GG , YH và cả FB cũng bị thế thôi
Mà người dân cũng lạ thật! Khi bị khủng bố đánh bom thì trách chính phủ k làm j để bảo vệ dân , rùi khi CP tiến hành giám sát thông tin để sớm nhận bik dc thành phần khủng bố, tội phạm thì người dân cũng lại la lối , kiện cáo 😁
Nếu mình k làm j bậy bạ thì có j fải sợ :D
qloved
CAO CẤP
10 năm
cây ngay k sợ chết đứng, k làm j thì sợ j giám sát, chỉ khi nào thông tin đó bị đem ra nhằm mục đích khác thì mới là vấn đề, còn người dân la lối CP về tình trạng khủng bố, tội phạm thì đấy là do ý thức con người kém chứ k hẳn lỗi là ở CP, đâu phải CP cũng lúc nào kè kè 24/24 giám sát an toàn cho tất cả mọi người được đâu, họ cũng là con người, có thể có chút công nghệ cao hơn, nhưng cứ dùng để giám sát thì lại suốt ngày đòi quyền riêng tư k cho giám sát thì có thần tiên cũng bó tay, chả biết đường nào mà lần
nunkstop
ĐẠI BÀNG
10 năm
1 acc gmail cho tất cả 😁
chắc mấy bác Taliban hay skype bàn kế hoạch đánh bom đây mà
lotme
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nhiều mail quá cũng rối. Gmail ổn hơn cả
trước đây thì sài YH mà giờ thì toàn chuyển qua sài GMail,nhưng YH vẫn ko bỏ 😁

Xu hướng

Bài mới