( tai nghe ) ai so sánh hộ e nuforce ne600m với soundMagic e10 với

Cyan!
27/8/2014 6:16Phản hồi: 61
Update:E mới mua ở ido con ne600x có tem của svhouse, trên loa.com.vn ghi là đổi mới trong 3 tháng đầu còn ido ghi là đổi mới trong bảy ngày đầu, vậy e mua sản phẩm có tem của svhouse ở ido thì đc hưởng chế độ bảo hành của bên nào ạ? Bên kia tận 3 thág mà bên ido có 7 ngày thì cũg lo lo:oops:
Các bác qua bớt chút thời gian so sánh hộ e 2 con này với, e nghe tạp nhưng chủ yếu là rock nhẹ, rap, pop us-uk, vpop. Nhu cầu của e thì nên mua con nào ạ, các bác so sánh chi tiết dùm e nhé! Ngoài ra trong tầm này còn con nào khác ko ạ. Thank các bác.
@loa.com.vn @3kshop @3kshop1234567 @phuong13 @Stereo_Shop @www.trumusb.com @zipder
@azaudio.vn @AzAudio @tainghe.com.vn @black.no1
61 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

salt008
ĐẠI BÀNG
10 năm
Em thì chủ yếu nghe Vpop nhac mỹ tâm nữa ạ các bác góp ý em luôn với
Vãi cả bác:oops: Làm e lại tưởng mấy bác kia vào giúp ==
Up up up
3kshop
CAO CẤP
10 năm
nếu thích inear thì bạn có thể tham khảo soundmagic E10 ,nhích lên chút có RHA 350 bạn nhé
nếu có nghe 1 chút rock thì mình đánh giá E10 tốt hơn ,bass của NE600 nhiều hơn nhưng ù và chậm hơn so với E10
@3kshop Bác ơi bác so sáng chi tiết hộ e đc ko ạ?
So sánh độ chi tiết thì SM E10 chi tiết hơn nhé, bass gọn gàng hơn kha khá đó
Ý e là so sánh chi tiết các phần 2 con đó ý ạ =))
@Cyan! Mua tai nghe quan trọng là bác đi nghe thử bằng chính đôi tai của mình đó bác , còn review + tư vấn chỉ là phụ thôi ạ . So sánh về chất âm thì E10 âm chi tiết hơn , đánh speed tốt hơn , tổng thể tiếng sáng , nhạc cụ tách lớp rõ ràng . NE600 bass nhiều về lượng , tổng thể tiếng tối và đánh chậm rãi , trì . Nếu nghe các bản nhạc yêu cầu độ chi tiết cao của nhạc cụ sẽ bị dính dính và tách lớp ko tốt như SM E190
Up up up
Up up up
Up up uo
Dr.Jesu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ne600m có phần housing bằng nhôm có độ bền tốt, dây chống rối hiệu quả...chơi tốt rap, pop us-uk bạn a 😁
Th
Thank bác, tại e ở xa nên ko có điều kiện nghe thử, chỉ mua online. Vậy sao em thấy review e10 lúc chưa burn nghe dở lắm?
Vậy tổng thể e10 hơn ne600?
Theo mình tổng thể N600 nghe âm thanh nổi hơn so với E10. Còn nếu chi tiết về bass do bác thích nghe rock thì bass N600 nghe đầm, chắc và có lực hơn nên nghe sẽ hay hơn
Up up up
e10 thì mình đang xài ké , ne600 thì có nghe qua
cả 2 con này nghe pop đều ổn , ne600 thì nhiều bass hơn , nếu thớt nghe cả nhạc EDM thì sẽ phê hơn
E10 sáng hơn , nghe chói lọi hơn =))
Bass của E10 gọn hơn nên nếu nghe nhạc rock thì có lẽ sẽ hợp hơn
Ne600 cũng nghe rock đc , nếu ko quá khó tính thì ko cần lo về vụ bass
E10 mới mua về nghe khá chói vì bass yếu , fai nghe nhạc qua 1 thời gian cho màng loa nó mềm ra thì nghe ok
Tổng kết là nên pm shop , hỏi là nếu sau 1 tuần nghe con này ko hợp thì có đc đổi sang con kia ko ? Lấy E10 về trc nhá 😁
nếu chơi, US, UK thì nuforce NE 600X hợp hơn nhé, em này bass đánh mạnh mẽ, uy lực đúng chất Mỹ, bạn xem thêm đánh giá ở đây nhé, đẹp lắm

http://www.tinhte.vn/threads/mo-hop-tai-nghe-nuforce-ne-600x-1-thuong-hieu-den-tu-my.2326663/#post-42968825
Vậy ne600 mới mua về nghe có dở như e10 mới mua ko bác?
@Cyan! quá trình burn in chỉ là thứ yếu thôi bạn ơi!! thứ quan trọng là chất âm thật sự của chiếc tai nghe bạn ạ!! theo mình thì E10 bass nghe hay hơn ne600 , nhưng độ chi tiết của ne600 thì hơn nhiều E10!! về tổng thể thì ne600 có chất âm hay hơn và chi tiết hơn hẳn so với E10! nhưng nếu thích Bass thì E10 hay hơn! cho bạn thêm lựa chọn là Denon c252 !! âm bass và Mid của nó rất chi tiết hợp với thể loại bạn nghe đó!! Bass ấm áp đánh sâu, mid tương đối ngọt ngào , còn treble ko bị chói!! tổng thể thì con này hợp với bạn hơn là 2 con bạn nêu! vì 2 con kia các dải âm ko trung hòa như c252! nếu bạn ko thể đi nghe thử thì nên tham khảo kĩ lưỡng ạ!! đừng thấy nó đẹp thì thích phải xem chất âm của nó nữa, vì nghe nhạc bằng đôi tai mà!...^^!
@Tsubaki Tsubaki Thank bạn, mình đặt ne600x bên ai đù rồi, đag chờ e nó về nhà vợ để động phòng hoa chúc, xem thử e nó khoẻ hay yếu sinh lý 😁
@Cyan! um...!! mong ban hai long voi no...hihi!
lizhnm0207
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Tsubaki Tsubaki Dây dẹt bao giờ cũng chống rối tốt và khả năng chịu được bám mồ hôi lâu hơn vì tính chất dây dầy bao giờ cũng thế 😁
Vậy ne600 mới mua về nghe có dở như e10 mới mua ko bác?
NE600 mới mua về bass đã mạnh sẵn rồi nhé, sau burn in thì màng loa sẽ mềm ra thì sẽ hay hơn.
@SVHouse.125TMQ Mình cắm vô iphone nghe bt thì có gọi là burn in ko bạn?
@SVHouse.125TMQ Mình cắm vô iphone nghe bt thì có gọi là burn in ko bạn?
@Cyan! đó là bạn đang burn đấy 😆 nhưng nhớ là để âm lượng tầm 50% thôi nhé và để list nhạc đa thể loại nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019