Tại sao điện thoại ở Vienthonga lại bị khui seal trước khi bán?

hoathuan1995
1/5/2012 1:12Phản hồi: 33
Mấy bác ơi cho e hỏi, tại sao ở Vienthonga điện thoại,tablet lại bị khui seal trước ạ.Và theo mấy bác có nên mua ở VTA không. Và khi mua thì mình nên kiểm tra những thứ gì để biết máy không hư, không lỗi vậy bác( em tính mua tablet 10.1).
33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

caubekeen
ĐẠI BÀNG
12 năm
khui seal vậy tính tiền theo giá xách tay ah trời😕
Chắc trước đó, có người hỏi mua, khui seal ra thử rồi không lấy. Có vậy thôi mà bạn cũng làm ầm lên!

Sent from my LG-P930 using Tinhte.vn
@bshuy2003 Không có đâu bác, tại vì e là hs bác ơi, bỏ 1 số tiền lớn đi mua 1 thứ j đó gọi là cho có cái " chắc " mà, lúc trước em mua dt toàn là khi mua rồi, đưa hop thì em thấy đạ khui seal.
otrum
ĐẠI BÀNG
12 năm
vậy thì không yên tâm với mấy ông Viễn Thông A rồi:eek: ! đi mua máy mới mà không đc tự khui seal thì...
nguyên seal còn chưa yên tâm nói chi khui rồi 😕
caubekeen
ĐẠI BÀNG
12 năm
thôi sang cellphones cũng được mà chỉ cần ai chỉ test thôi😆
cchuonlap
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhớ hồi mua LGKM555 ở VTA là hàng còn nguyên, tự bóc seal lun
@cchuonlap Em mua 2 con dt rồi, lúc trước e thấy hàng bóc seal ra rồi, nhưng e nghỉ tiệm lớn chắc sẽ không có lỗi lầm j. nhưng bây giờ tích góp được 10tr mua tablet nên e thấy việc khui seal hay k khui có lẽ rất qtrong.
Help với các bác pro^^
bác có nhu cầu mua tab 10.1 sang TGDD mà mua nguyên seal lun còn cái còn hay k k quan trọng đâu mua ở tgdd lỗi mang nó đổi mới lun bác đặt hàng online nhé rẻ hơn đó
@nhonucuoi2303 VTA đang có KM bạn à, còn có 10tr^^ mình gôm dc gần 10tr rồi. bên TGDD chưa có KM😔
vậy bác ở đâu em có bạn làm ở cả tgdd và vta em bảo nó xem lấy cho bác con nguyên seal 😁
vytintin
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nhonucuoi2303 định làm em Asus prime, nếu lấy thì nhờ bạn nhé
@nhonucuoi2303 Em tính mua ở trụ sở chính của VTA luôn ở đường 3/2 ấy. Chắc em phone lên gọi hỏi thứ xem có thể mua hàng nguyên seal ko😔
mình thấy mua đồ ở các siêu thị khui thùng sẵn là bình thường mà các bác! nó còn phải kiểm tra đầu vào chứ (có thể không kiểm tra kỹ nhưng nó hay phải kiểm tra phụ kiện, va đập, xước xát...)
@binht611 nhưng có nhiều bác khuyên mua nguyên seal thì tốt hơn cho dù cửa hàng lớn.
Máy đã bóc ra rồi dễ làm mất niềm tin khách hàng lắm
ĐAng tính mua 1 em tablet vì VTA đang KM😔 khui seal rồi ko biết nên hay ko:( hix
Các bạn là KH, các bạn có quyền yêu cầu nhân viên cửa hàng lấy mẫu còn nguyên seal. Nếu nó không đồng ý (rất hiếm), yêu cầu gặp trực tiếp quản lí chi nhánh. Nhưng khui seal rồi với chưa khui seal thì đôi khi cũng không quan trọng lắm. Vì với những mặt hàng đòi hỏi độ chính xác cao như DTDD, MTB, tỉ lệ sơ sót là 0.0001 %. Vì thế, nếu ko may, có thể hàng còn nguyên Seal nhưng lỗi lại nhiều hơn hẳn đã khui Seal rồi 😃
@hoathuan1995 1. TEST dead pixel (xem fullscreen 1 tấm ảnh màu đen để nhận ra điểm khác biệt) hoặc nếu có camera thì sử dụng nó để thay thế cũng dc ( dùng tay bịt kín camera)
2. TEST các chức năng như Wifi, 3G, nghe gọi (nếu có).
3. TEST độ nhạy của cảm ứng
Theo mình là nhiêu đó
@Prink 1. Bác giải thích rõ cho em về cách test dead pixel nhé( như thế nào,ra sao, làm sao mới biết tốt...?)
2. OK cái này phải làm chứ bác😁
3. OK bác.
Cái nữa bác cho em thủ thuật xem máy mình là HDH bnhieu,gam...
Tks bác 1 ngàn, 1 vạn lần luôn :p:D
@hoathuan1995 Hì, muốn xem Android version bao nhiêu thì bạn vào Setting-> About Tablet ấy. Sẽ có thông tin đầy đủ.
1. Còn TEst Dead Pixel thì bạn có thể lấy tay che camera lại để màn hình hiện 1 màu đen, lúc đó căng mắt ra mà nhìn ^^. Mà thông thường khi mới mua thì không có đâu. Xui mới dính thôi
@Prink "Biểu hiện" lỗi của nó là gì bác? mấy cái này em ko hỏi chắcem cũng ko biết.
Biểu hiện của nó là có điểm khác thường đó, thường là đen. Nói chung nếu nó bị nhìn vào là thấy khác ngay. Như bị dính bụi ấy 😃
@Prink Tks bác nhiều nhé, tks bác vì đã trã lời giúp và tks bác cũng quan tâm đến topic này😁
@hoathuan1995 Ae tinhte mà bạn :X
các bác nói thế k phải đâu đâu có phải 1 mình mình mới là khách hàng đâu ạ còn người này người kia nữa chứ ạ ví dụ bạn đến xem máy nhưng k lấy người ta chỉ bóc lớp màn hình thôi chứ có ảnh hưởng gì đâu bạn ơi
@nhonucuoi2303 Như mình đã nói đó: "Các bạn là KH, các bạn có quyền yêu cầu nhân viên cửa hàng lấy mẫu còn nguyên seal. Nếu nó không đồng ý (rất hiếm), yêu cầu gặp trực tiếp quản lí chi nhánh. Nhưng khui seal rồi với chưa khui seal thì đôi khi cũng không quan trọng lắm. Vì với những mặt hàng đòi hỏi độ chính xác cao như DTDD, MTB, tỉ lệ sơ sót là 0.0001 %. Vì thế, nếu ko may, có thể hàng còn nguyên Seal nhưng lỗi lại nhiều hơn hẳn đã khui Seal rồi". Bạn là KH, bạn bỏ tiền ra, bạn có quyền đòi hỏi quyền lợi chính đáng. Nguyên SEAL là 1 trong những điều đó. Lẽ dĩ nhiên, với phần dẫn chứng phía trên, mình thì cũng không quan tâm lắm. Test OK thì OK 😃. Như mấy chi nhánh ở tỉnh, chỉ có mỗi 1 máy cao cấp thì đành chấp nhận lấy chứ SEAL gì nữa 😃)
@nhonucuoi2303 Thường là sau khi thanh toán, giao tiền hết rồi mới nhận hàng mà bác, lúc đó nếu như bác đã bóc miếng dán ra rồi thì làm sao ko lấy dc.?
@hoathuan1995 bác nói vậy thì nhầm rùi kể cả bác vào đó xem thoải mái mà k sao mà họ cũng bóc bỏ MDMH ra rồi sau đó lắp lại hoặc bỏ đi k sao đâu bác ạ mà bác ở đâu
@nhonucuoi2303 ủa kì vậy? nếu e đi mua máy thì e sẽ đến quầy test máy trưng bày trước, rồi quýt định mua hay ko? nếu mua thì qua thanh toán và lấy máy, nhưng máy đạ bóc seal và còn miếng dán của hãng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019