Tại sao email lại có ký tự @?

Thảo luận trong 'Tin tức công nghệ' bắt đầu bởi Didu, 31/7/12.

1. vietthang1906

vietthang1906 Thành viên

2. muramasa

muramasa Thành viên

nó có nghĩa là at luôn đó em trai. username@example.something

3. ilove Asus

ilove Asus Thành viên

Tuong gi! :// de trang tri thoi . Dung chua bac ? :D

4. Kaiderella

Kaiderella Thành viên

À. Bây giờ thì em đã hiểu. :)

5. spamspam

spamspam Thành viên

Ngày xưa xe A còng là hoành tráng lắm ;)

6. hoangclick

hoangclick Thành viên

A còng, đúng là độc nhất vô nhị, nhưng mà ngoài @ cũng còn nh kí tự đặc biệt nữa mà.

7. Hpti

Hpti Thành viên

này thì cr@ck nhé........

8. gomchao

gomchao Thành viên

toàn đọc là "a còng" đến mức thành bệnh, bữa trc nói chuyện vs mấy thằng nước ngoài, cứ bô lô ba la đọc email cho chúng nó rồi thì "......a còng da hu đót com" vs chả ".....a còng gờ meo lờ đót com" - lũ chúng nó cứ nghệt ra, giờ thì đã hiểu =))

9. Kangkbs2

Kangkbs2 Thành viên

Quá rõ cho 1 cuộc tình @

10. vansicomputer

vansicomputer Thành viên

Thanks pác didu đã cho ae biết được nguồn gốc chữ a còng.

11. ncdangson

ncdangson Thành viên

vì đọc là at nên sử dụng trong email dịch là at giống như "music4me".mình học anh văn ít nên chưa thấy ai sử dụng "@ 6 o' clock" cả.

12. thegioia

thegioia Thành viên

lúc trước mình cũng mở 1 tiệm net lấy ten @... khách ban đầu chê tên gì mà kỳ quá... sau đó lại yêu thích cái tên "a còng..."

13. dong_tuyet93

dong_tuyet93 Thành viên

các bác nói đúng rồi :) k biết có bác nào vừa google xong k :d đúng là ae tinhte chúng ta k j là k biết

kutj' thích nội dung này.
  14. d7293

d7293 Thành viên

Chiều nay khi viết email thì em cũng có câu hỏi như trên, thanks!

15. Poobaru

Poobaru Thành viên

Theo mình @ là at có nghĩa là tên người dùng được đăng ký sử dụng tại nhà cung cấp nào đó vd abc@gmail.com là người dùng abc tại nhà cung cấp mail google :D

16. boybl1990

boybl1990 Thành viên

Có đấy bro ạ, 2 dấu gạch ấy cũng đơn giản là để phân chia phần http: với cái tên miền phía sau thôi, ng tạo nó ( ko nhớ rõ là ng tạo ra World Wide Web hay là ai đó ) đã từng nói đó là sai lầm lớn nhất của ổng, nếu ngày xưa ổng ko thêm 2 cái dấu đó thì ngày nay đã tiết kiệm đc ko biết bao nhiêu là mực in rồi <=> mình nhớ là đã đọc ở đâu đó như thế, mà lâu lắm rồi nên cũng ko nhớ rõ đọc ở đâu @.@

17. hatrunghieu_IT

hatrunghieu_IT Thành viên

http://... 2 cái gạch chéo này ko có ý nghĩa gì cả, cha đẻ của internet thêm 2 kí tự thừa:) . Đọc cái này ở đâu rồi ý, ko nhớ rõ lắm nữa

18. lucas_mufc

lucas_mufc Thành viên

Phần trên là nhớ còn phần bổ sung phải Gg vì đọc cái này lâu rồi nhớ mang máng thế :)

19. hatrunghieu_IT

hatrunghieu_IT Thành viên

ko phải là tốn biết bao nhiêu mực in mà là tiết kiệm đc hàng triệu cú bấm phím mỗi ngày bạn ạ:D

20. jack93

jack93 Thành viên