tại sao Ipad không gọi điện thoại được

Thảo luận trong '[iOS] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi nixson, 20/7/10. Trả lời: 25, Xem: 6935.

1. nixson

nixson Thành viên

Em thấy Ipad cũng Sim, cũng sóng sánh, cũng đủ cả mà sao k thể sử dụng điện thoại như IP được. Vậy các bác cho em hỏi có soft nào chạy và dùng được như điện thoải k? bỏ qua việc phone qua internet em muốn phone trực tiếp bằng Sim gắn vào ipad.
    :
  2. trankhanhhoang

trankhanhhoang Thành viên

Nhầm box rồi bạn ơi bên đây là iPhone mà qua iPad thử coi
  3. benkhang

benkhang Thành viên

Hỏi 1 câu vớ vẫn nhỉ? Sao không hỏi luôn Apple không thiết kế để iPod gọi được ĐT luôn?
  4. LIENHUONG

LIENHUONG Ngôi Sao Tử Thần

Ko có cái Soft nào như bạn muốn cả - đó là do
    - Phần cứng tích hợp, Apple cho tích hợp SIM để bạn sử dụng các dịch vụ dữ liệu trên nền mạng thôi ;)
    - Đảm nhiệm Phone đã có iPhone roài :D
    - Phone mà to như vậy rất bất tiện :)

@ Bạn có đem đi độ để gắn thêm cái ĐT khác vào thì độ :cool:
  5. KevinXXX

KevinXXX Thành viên

Không hề có solf nào và tương lai cũng không có bạn đừng tốn công tìm bạn à, phần cứng của ipad không hề tích hợp đủ các linh kiện để đảm nhận chức năng như điện thoại. Do đó cách duy nhất chỉ có gọi điện qua giao thức internet thôi. Hoặc là hy vọng ở những thế hệ sau ipad sẽ tích hợp phần cứng và trở thành 1 cái phone khổng lồ :bounce:
  6. nixson

nixson Thành viên

Ipod có cái lỗ để đút sim vào không?:eek::eek:
  7. vhkhang

vhkhang Thành viên

Theo mình nghĩ thì iPad 3G hoàn toàn có thể biến thành điện thoại "cỡ bự" được chứ, vì:
    1. IPad có khay SIM.
    2. Có hệ thống nhận tín hiệu sóng GSM.
    3. Có tích hợp micro (phiá trên máy gần chỗ cắm tai nghe)
    Vấn đề còn lại là cần một phần mềm điều khiển thôi!?  
  8. Lexus350

Lexus350 Thành viên

Biện pháp đơn giản nhất : bác bỏ ra 300k mua 1 em 1110 rồi láy băng dính gắn chặt vào phía sau iPad , đảm bảo bác thỏa ước nguyện luôn ....!
  9. nixson

nixson Thành viên

Em cung suy nghi nhu bac.
  10. LIENHUONG

Có sim là để sử dụng các dịch vụ của nhà mạng trên nền 3G thôi - ko bao gồm gọi điện :)
  11. xbang2002

xbang2002 Thành viên

ac ac............
    LH ơi, em mang độ giúp a với, a mày mò mãi ko ra cách phone! hihihi
    nhìn chữ ký của 2 anh chị này, sợ quá :)
  12. alo_tongdaiday

alo_tongdaiday Thành viên

từ từ rồi sẽ có thôi ...
  13. LIENHUONG

Mang lên Cafe tinhte anh Hiệp độ cho - trước anh ý gắn 1 em Asus & 1 em 1110i vào để gọi như ai đấy :p
  14. data81

data81 Thành viên

Làm thêm con Sô-Li I-XI nữa để còn chụp ảnh quay film.. nhớ mua thêm 1 cuộn băng dính, vụ này tốn băng dính lắm
  15. thanh59

thanh59 Thành viên

Độ kiểu này bó tay.com ( 1110i,camera,băng keo )cái gì củng muốn không biết muốn cái gì ?ipad là ipad,iphone là iphone,ipod là ipod ?khó hiểu,chúc vui...................................
  16. SX1

SX1 Thành viên

Mình không hiểu sao cái xe đạp cũng giống xe máy, có 2 bánh, có chuông còi, có ghi đông, có yên, thế mà sao ra đường vẫn phải đạp nhỉ? Lạ thế.
    prince1990 thích nội dung này.
  17. LIENHUONG

Khác ở "động cơ" bạn à :D
  18. nowzone

nowzone Thành viên

bạn dùng skype, nạp tiền vào tài khoản skype goi vo tư bạn ah
  19. ivtecom99

ivtecom99 Thành viên

bạn đặt Apple một con IP4 7 inch mà xài
  20. quocdungjs

quocdungjs Thành viên

đơn giản 1 điều, kích cỡ iPad không phù hợp để làm cái phone, trải qua bao nhiêu năm người ta mới thiết kế được cái điện thoại kích cỡ bỏ vừa túi quần, bây giờ không ai rảnh mà thiết kế lại cái điện thoại kích cỡ to đùng như xưa đâu.

Trích dẫn lại câu nói của bác Kevin " Sao cái bồn cầu nhà tui không gọi được điện thoại vậy"