Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tại sao lại không sản xuất tiếp su sport( xi po)...?

H2T3110
24/10/2012 17:54Phản hồi: 33
mình thấy sport khá nhiều người thích, mà tại sao lại ko sx tiếp, hỏi giáo sư Gô thì toàn thấy trả lời gì đâu ko, cao nhân nào biết thì cho mình xin tí thông tin😁
33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kỹ thuật mới, động cơ bốn kỳ hoạt động tốt hơn, tiết kiệm thân thiện với môi trường hơn.
đặc biệt là không bị chửi là thằng trẻ ranh chạy nhức đầu ^^
xpo bốc thật ấy nhưng ăn xăng, nhả khói, nhanh xuống máy...hiệu suất k cao!
@huutai_pasion hihi ko dám bác ơi mà hơn 10 năm thì ắt chủ phải chăm xe dữ lắm chứ loại chỉ bít đổ xăng mà chạy thì 5 năm có mà bán sắt vụn rùi😁
@xuanhuy220191 bác nói có lý.đợt trc ông a t lôi đâu ra con z về, ông ấy chở mình,làm quả bắn côn sô1 tý ngồi đất,khiếp sợ...tý tè dầm đấy!:D
@xuanhuy220191 mỗi ngày chạy hơn 40km nhé bác. chạy tầm 60km/h, công nhận quá đỉnh
@huutai_pasion dream mình 3 số nè mới làm lại biển 5 số năm ngoái . chất 4 vẫn bốc như thường nghe đứa em nó chạy thì nó bảo kéo lên dc 100 ko biết nó có chém ko , mình thì chả dám test toàn 60km là hết .
Xì po thì nhiều người trẻ thích lắm, nhưng mà các bố ngồi trên ko ưa thì cũng ko sx dc đâu

Sent from my LT26i using Tinhte.vn
tui cũng đi con future đời đầu đây tới giờ đi làm vẫn còn ngon lành ,mà con xì po ngày xưa nghe tiếng bo tong tong hay nhỉ nhưng có mấy thằng khùng pha nhớt vô xăng chạy khói mù mịt
vitdien
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anhtuan01 Bác đi chưa mà phát biểu liều thử ko đổ nhớt có chạy được ko mà chửi ng ta khùng 😆
Vì xe tiêu tốn nl do công nghệ lỗi thời. Động cơ mau hỏng. Công suất không cao "so với động cơ 2 thì". Khoản 9kw....
@doanngoclinh_1983 thế bạn học ngành j, tui cơ điện tử nhưng vẫn tơ tưởng cơ khí giao thông vì thik xe máy😁
@xuanhuy220191 M làm giảng viên của 1 trường kỹ thuật...về ô tô-xe máy.
@doanngoclinh_1983 hihi thế fai gọi là thầy rùi😁
@xuanhuy220191 Chỉ là thầy với sv lớp mình dạy thôi.
nghe đâu các đấng bề trên cấm nhập xe hai thì vì ô nhiễm rồi
vả lại có thằng nào đi xì-po mà tử tế đâu
@huutai_pasion chuẩn, ấy thế mà tụi giao thông, hình sự cải trang đi toàn rgv ko ấy chứ😁
@xuanhuy220191 Hồi xưa thôi trước đó là 67
Giờ hs đi wave độ 😆
zdakulaz
ĐẠI BÀNG
11 năm
ko chê chứ thấy chạy su dáng xe ko đứng đắn lắm, 10 người thấy 9 đứa bặm trợn rồi, mà còn bị đánh giá thiếu văn hóa khi đi 1 chiếc xe gây ồn ào, khói thì xả mù , đặc biệt là khi dừng đèn đỏ
@zdakulaz cơ mà bac nói ko sai, trúng bon hết nhưng mà là do người bác ạ, tại tụi nó xấu làm mất hình tượng con xe chứ con xe có tội tình j đâu, đâu fai su sx xe dành riêng cho ăn cướp ( 2 thì thì máu, ún xăng hơn nên nhả khói kinh cơ mà con 4 thì tầm 17 hp thì ún xăng cũng ko thua đâu) ồn thì chuẩn khỏi nói nhưng ồn nhưng biến nhanh chứ vừa gào vừa lếch như e bò nếch thì còn tra tấn màng nhĩ hơn (nếu ko cố ý nẹt pô j đó thì đỡ khổ hơn Ab nhìu, có lần e đi đường thấy 1 bác ăn vận cực lịch sự cưỡi rgv đõ đi cực từ tốn chạy kế bên mà nghe tạch tạch nhỏ ko thua j con fu x của e còn mí thím Ab dù nữ chạy hiền khô lun vẫn ồn tự nhiên😁) thế nên quan trọng là con ng thui bác ạ, bây giờ rgv hiếm và đắt nên tụi cướp chuyển sang ex kìa, ko khéo ex sẽ tiếp bước rgv mang cái mác cô hồn, trộm cướp cho coi:oops:
cuong2
CAO CẤP
11 năm
Do không đáp ứng được tiêu chuẩn khí thải ạ. Mấy a chém ghê quá!😁

Piagio VN cũng vừa nhập 1 em 2 thì tiêu chuẩn khí thải euro3 đó, và em Aprila RS125 cũng vậy, bán ào ào ở VN kìa.
sk.eleton
ĐẠI BÀNG
11 năm
mỗi lần chạy sau xe này nhức đầu, khó thở kinh. ồn và khói nhả như đốt lò
nói sao chứ chiếc dr Thái o nhà chạy dc 82 la mừng rùi nè, bác nào chạy cả trăm hay dữ vậy (không chọt chẹt gì nha). Còn em RGv thì chăm em rất kỹ chạy vẫn tốt mặc dù đã 12 tuổi rồi. làm riếc thành bác sĩ 2T 28122010470.jpg
Nguyên nhân
Theo mình Con xe phản khoa học, máy mạnh cực nhưng ráp trên 1 cái xe nhẹ cực kì, chạy rất nguy hiểm và ô nhiễm mmôi trường cực kì
Còn nguyên nhân cấm nhập là do không đạt tiêu chuẩn khí thải
Thằng này có biết gì về xe không vậy o_O
Thật xin lỗi các cụ trước nha !!!
E cũng rất thích xipo, nhưng bây giờ suzuki không sx nữa. buồn lắm.
Nhưng em muôn nói ở đây 1 điều là Việt nam mình nhiều người thích kiểu dáng của xipo nữa. các bác có công nhận rằng mẫu xipo đẹp không???
Em mong rằng khi bài đánh giá của em đăng lên được nhà sản xuất nhìn thấy thì tốt biết mấy.
Tại sao họ không sản xuất mẫu raider thành mẫu xipo nhỉ.???
luật nhà nước cấm xe 2 thì vì khói làm ô nhiễm môi trường là đúng. raider là 4 thì mà cục máy giống của xipo chỉ khác là không gọi là xăng pha nhớt.
Vậy thì thay mẫu raider bằng mẫu xipo 4 thì có lẽ doanh số của hãng suzuki xẽ bán chạy thì sao?? Tại sao họ không phục hồi mẫu xe huyền thoại đó nhỉ???????????????
Ý kiến nhỏ mong cả nhà đừng ném đá em.
Vậy các cụ có ai muốn 1 mẫu xipo 4 thì không??????? thì like nhiều vô để nhà san xuất suzuki thấy rằng họ đang bỏ lỡ cơ hội khẵng định lại thương hiệu suzuki ỏe việt nam.
Mong rằng tập đoàn suzuki nhìn thấy ý kiến nhỏ này.
I like SPORT .
Tonkenn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mrnewmr Đơn giản là vì nếu dân mà chạy xipo nhiều quá sẽ gây ồn ào,và khí thải nhiều ,và quan trọng là "bồ câu" sẽ ko bắt dc thằng nào hết ,chạy sao lại xipo mà bắt hâhhhha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019