Tại sao nên có một tài khoản Apple ID khi dùng đồ Apple?

vuhai6
14/10/2013 9:38Phản hồi: 192
192 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xxxttt
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình nghĩ cái gì cũng chỉ cần 1 tài khoản, quản lí nhiều mệt lắm. Hoặc nếu tạo thêm 1 cái thì cũng coi như là một tài khoản rác để phục vụ một vài việc linh tinh nếu thực sự cần thiết. Còn ko thì 1 thôi
nokia ko cần cái này
nintiendo
ĐẠI BÀNG
10 năm
Không những một mà mỗi người có 2 cái là ít (US và VN store) 😃
AD cho hỏi mình dùng ios7 và 2 địa chỉ icloud và app mỗi cái mh dùng 1 tài khoản thì có ảnh hưởng gì ko?
Cám ơn!!!
ko có chỗ nào free hết a ơi ???? dùng itunes nào vậy ạ .
vẫn bình thường mà có gì đâu mà thách đố trời, tui tạo cho tùm lum toàn US
hey, ai trả lời giúp mình với cái TK id hết cho đăng ký miễn phí rùi hay sao vậy, mình tới phần chọn none mà ko thấy none ở đâu hết nek.
@mrkhiet Chọn 1 app free rồi bấm vào nó, rồi chọn creat account thì sẽ thấy none
@thecuong_87 hjhjhj, Thanks, làm mình hết hồn, tưởng nó ko cho FREE nữa chứ.
Ai có tài khoản này không ạ. Cho mình mượn một cái dk không
Jesse.Tse
TÍCH CỰC
10 năm
@Cường chuồn bạn tự đăng ký đi! thao tác nhanh thì chưa đến 10' đâu! cái này ko ai vu vơ đem cho mượn đâu :-j
@Cường chuồn ukissmember@gmail.com Mat khau Tinhte123
Mình làm tới cuối cùng rồi nhưng nó bị vướng chỗ postcode mình ở Hcm nên điền 70000 còn số điện thoại ô đầu nó có 3 số mà nhớ không lầm thì vn là 84 O thứ 2 mình điền 9 số cuối của di động (10) mà sao không hoàn thành được. Bạn nào giúp mình nha.
@anhminh3011 hình như phải là +849xxxxxxx
Mình thích ID Apple 1 cái mà mình đã trải nghiệm là khi địa chỉ liên lạc mình nhập thông tin, số điện thoại, email, địa chỉ cá nhân 1 ai đó trên điện thoại thì tự động cập nhật lên icloud và ngược lại rất tiện, kể cả hình chụp cũng tự động up lên icloud, khi thay đổi máy chỉ cần điền lại địa chỉ ID là mọi thứ như máy cũ ( tiện ở chỗ nhập trên PC copy paste thông tin nhanh, hoặc gõ phím cũng nhanh rồi bật wifi IP lên là nó tự động cập nhật về danh bạ đầy đủ ko thiếu thứ gì) , hiện tại mình đang trải nghiệm Android, nhưng thấy dở ( theo cá nhân), danh bạ cập nhật lên gmail rất chi phức tạp, tên, họ chạy từa lưa, và phần mềm thì nhiều cái ko giám cài vì nó đòi xem và chỉnh sửa thông tin, gửi tin nhắn .... giống kiểu lừa đảo. WP thì mình cũng sài rồi cũng ko tiện, theo cá nhân tớ ai có điều kiện trải nghiệm thử sẽ thấy
@maxnice79 về cơ bản những thứ như bạn nói thì Android làm cũng đc,
có tài khoản google thì nó sẽ giúp bạn đồng bộ mọi thứ mọi nơi từ danh bạ, email, lịch, ghi chú (google keep), tin nhắn và hình ảnh thì tùy chọn, thích thì kèm theo cũng đc.
về phần mềm thì phải nói 75% là rác và nhái theo các danh mục có sẵn, nên phải chọn lọc trước khi sử dụng
Cho mình hỏi là mình có 2 ID, 1 cái ở Vn, 1 cái ở US, giờ mình đăng nhập vào VN rồi tải về vài ứng dụng. sau đó thoát ra đăng nhập cái id của US rồi mình cũng tải thêm vài ứng dụng, như vậy có bị xung khắc hay làm sao k thanks mọi người, mình xài ios 7.1 chưa jb j hết 😁
@jloi94 ko sao hết, chỉ khi update thì bạn phải xem ứng dụng đó của id nào thì nhập pass của id đó để update thôi
A oi cho e xin 1 tai khoan id app voi
onelove061293@gmail.com
trustnet
ĐẠI BÀNG
10 năm
Phải có Apple ID (tài khoản iTune) mới mua app/game trả phí in store được:
tinhte.vn/threads/huong-dan-dang-ky-tai-khoan-itune-apple-id-de-download-app-game-tra-phi.2301842/
x0xgiangx0x
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có cao nhân nào dúp đỡ em cái này cái. E có đứa bàn nó dùng 1 email gmail tạo apple id song khi tạo các gmail khác để lập apple id rồi khi mình vào apple.com để tìm lại mật khẩu apple id cho những id mình không nhớ mà apple gủi thư vào 1 mail chinh để lấy lại mật khẩu ko ak. Ai biết làm ntn chỉ dùn e với. Thanks ae
trustnet
ĐẠI BÀNG
10 năm
@x0xgiangx0x Không hiểu câu hỏi của bạn, chỉ cần vào Gmail reset password là xong
x0xgiangx0x
ĐẠI BÀNG
10 năm
@trustnet ý em nói có nghĩa là bảo mật 2 lớp của tài khoàn apple id ấy. khi mình quên mật khẩu của 1 id apple mình vào tìm lại mật khẩu thì mail reset sé gủi vào tài khoản chính của mình ấy 😁
các pro ơi giúp e tạo 1 tài khoản id apple với. nich gmail là: daohaitac031@gmail.com
pachuca
ĐẠI BÀNG
10 năm
Developer nữa anh @vuhai6 nhoé
bacmauaoxanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bạn cho hỏi cái nì. Tôi có hai thiet bi ios, dung chung mot tai khoan. Khi tôi cài app một máy này thì máy kia cũng tự động cài giống y chang luôn. Bực mình, có cách nào khắc phục được không?
thanks all.
bacmauaoxanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bạn cho hỏi cái nì. Tôi có hai thiet bi ios, dung chung mot tai khoan. Khi tôi cài app một máy này thì máy kia cũng tự động cài giống y chang luôn. Bực mình, có cách nào khắc phục được không?
thanks all.
L3Dzuong
TÍCH CỰC
9 năm
@bacmauaoxanh Bạn vào cài đặt -iTunes & App Store ở tự động tải về,bỏ tích ở Ứng dụng đi.

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
L3Dzuong
TÍCH CỰC
9 năm

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119