Tại sao người lớn lại không có thiện cảm với yamaha và exciter

cuOj_lEn_mAy
24/8/2014 1:58Phản hồi: 332
Em bảo với bố mẹ là sang tháng em mua xe , cụ thể là Exciter RC 2014
Nhưng cậu , chú , bác đều phản đối bảo xe của yamaha đi nhanh tàn , chỉ được 1 thời gian đầu , về sau xuống cấp và bán mất giá
Không bằng honda
Bác thì bảo xe côn tay không thông dụng và khó sửa @@
Cứ bảo em mua cái AB . mà cái thằng AB nó cũng hơn gì đâu ạ . 😔
Buồn quá . cứ nghĩ đến việc mua xe lại ức chế
Các bác giải thích dùm
Có mỗi 40tr thôi mà chỉ thích đi côn tay @@
332 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đơn giản là honda ăn vào máu rồi 😃
Thời gian trước dream vào thì với mọi ng nó là đẳng cấp rồi, dream nhà mình đấy mua 6 cây vàng, năm sau là sn kỉ niệm 20 năm =)) chưa bung nồi, zin hết, tính năm sau đi độ lại 😁
Rồi khi hàng TQ vào thì honda tung wave huyền thoại, rẻ chạy tốt, khá bền.
Dạo này mình không thiện cảm với tay ga honda lắm, đi nhanh xuống máy quá, đi được 2 năm là xuống rõ so với mới mua
- đã kiểm chứng Ab của mình và thằng bạn
Thích thì mua đi
Mấy người không am hiểu hay tôn honda thế lắm, baba mình còn thích ex dù đó giờ toàn honda :D
@Thanh Niên Nghiêm Túc 101 Chỗ em làm AB đầy . đi thì kêu è è è è nghe chối tai lắm . không êm bằng dòng nouvo .
ba mẹ chú em nói đúng đấy ya không đc giá bằng honda , như con ex thì đi thì xác định là đi hoài thôi , bác đi ex máu me độ thêm tùm lum nữa nó hư lại mệt , còn bác xác định để zin đi thì ngon lành. ba me chú em không phải là phản đối xe ya , nhưng nghĩ 40tr mua xe số kỳ quá nên phản đối , thử nhắm qua con nou sx đi xem ba mẹ chú em nói sao .
còn nếu tiền của ba mẹ chú em thì bảo sao làm vậy đi , đi học rồi đi làm có tiền mua ex150 cũng không muộn 😁
@t2k em nói nó làm giấy giá gốc đó bác , bác mua giá gốc nó tính ra đã hơn giá thương rồi , bác kêu mua về tự làm giấy nó cũng bán mắc ah
suzukirevo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lzzz_adnguyen_zzzl Vớ vẩn, trừ khi ở vùng độc quyền chỉ có 1 cửa hàng thì nó làm giá thì biết mua đâu, cắn răng mà mua thôi, hãng nào cũng vậy nhé. Còn SG mà nói bị làm giá SU là chưa biết chỗ mua, ra su world coi đúng không. Có chỗ deal đc giá còn tốt hơn nữa.
@suzukirevo nè đi hỏi giá chưa mà biết ?? ra hỏi giá đi ban fan cuồng
suzukirevo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lzzz_adnguyen_zzzl Mình không hỏi, chỉ mới đi mua 2 chiếc thôi. Mình không cuồng xe, thấy đẹp, ra hỏi, giá láo thì về, lúc khác mua. Chỉ là chiếc xe, anh đi làm, tôi cũng đi làm, tôi không ngu tới mức cúng tiền của tôi cho anh xài. Ngay cả ex mua lúc tết 2010 kia còn không bị làm giá nữa kìa.

Do mấy bạn cuồng xe quá nên đại lý làm giá thôi. Cứ thanh niên cứng hết thì làm giá với ai. Dù gì cũng chỉ là chiếc xe phổ thông, mà xe phổ thông nên 30tr là quá rồi, cuồng chi để lên 40, 50 ng mua thiệt chứ ai. 50 thì nên sang backbone cho có cảm giác khác. 150, 250 phân khối là ổn, vừa đi làm, vừa đi xa cũng tốt, cao hơn nưa thì phải nhà giàu, ngang 5m, để có chỗ dắt xe vào cất, có chiếc khác đi làm, rồi vô hội này nọ, nhiều thứ phát sinh lắm. Nên bình dân thì phổ thông 30tr mà dùng. 50tr thì tìm em backbone 150 phân khối cho có cảm giác khác. Quan điểm cá nhân thôi.
buồn cười nhỉ mua xe cho bác đi chứ có phải cho ai đi đâu. bác thấy hợp lí với kết con nào thì mua con đó thôi. mua xe để di chuyển mà chưa gì đã tính tới việc bán là sao. xe nào cũng thế thôi đi mà ko biết chăm xe thì mau tàn thôi. chỗ em ai cũng z thôi tại thấy mấy chú choai choai chạy ex độ vớ vẩn lên rồi chạy như bố chết ấy nên người lớn họ ko ưa
@4everalone2412 Em mua thì để im đi . vấn đề là bị kích để mẹ không đưa tiền cho mua mới ức ấy
tan.hd
TÍCH CỰC
10 năm
Nên nghe lời ba mẹ bạn mua Honda. Tuy nhiên Yamaha, cu thể là Ex thi bi giờ cũng rất tốt, tuy nhien no ko tien dụng bằng AB cho lắm. Còn thánh nào phán AB xuống máy là do ko biết chạy !
Tưởng bác đòi mua Su thì người lớn cản là đúng rồi
tan.hd
TÍCH CỰC
10 năm
@Thanh Niên Nghiêm Túc 101 Haiz. mình nói lần cuối nếu bạn là con người, có não, ko có độc, thì đừng vote mình nữa nhé ! Ngoài những lời gây war ra thì bạn nói dc gì ? :D
tan.hd
TÍCH CỰC
10 năm
@Thanh Niên Nghiêm Túc 101 Mod vào xem giúp mình xem giải quyết bạn này thế nào nhé 😁
@tan.hd Đi méc luôn =)))
Thôi m next luôn đi, tởm lợm quá :D
hi
ca này khó này. đến cái xe của mình đi mà cũng ko được chọn nữa à. bác cứ kiên trì tí chứ bỏ ra hơn 40tr mà mua cái xe ko ưng thì ức chế lắm à
@lzzz_adnguyen_zzzl Em chưa đi xem giá :v hôm qua đi qua cửa hàng thấy 2 con rồi . 1 con đen đỏ . 1 con đen vàng 😁
@cuOj_lEn_mAy Lấy đầu năm giá 41 chưa biển. Giờ k biết 😆

Sent from my Nexus 5 using Tinhte.vn mobile app
@Đàm Trần Quyền Của bác là GP 2013 à . em thích RC hơn . màu GP nhiều quá rồi đi RC cho nổi
@cuOj_lEn_mAy như vậy khuyên mua con xe tàu khựa chơi năm đổi 1 lần @@!
tiền mình làm ra quyết định là ở mình,với các cụ honda no1,xe ga thì sang.....nhiều vấn đề lắm....:p
Hàng ya đúng là nhanh mất giá nhưng trừ thằng ex ra nha, ai dám bảo ex nhanh mất giá nào? Mình chạy no5 được 1 năm, sau khi mượn ex chạy thử thì mình bán no5 2012 ngay và mua ex củ 2011 luôn,
Hô hô, baba mềnh thì chạy ra yamaha mua ex cho thằng em ko cần suy nghỉ
@ali3pa Hoho giống bố tớ wa.cứ xúi tớ lấy ex.còn nói lấy ex 2012 mới ghê. (Bố e dag chay wave rs😁)
ya thỳ có ex vs ju2k9 là ít mất giá thôi!
honda thỳ có ab là ít mất giá!
honda thành thương hiệu quá mạnh ở vn r b ah, các cụ thích êm ái thôi, bốc vs kích thích thỳ sợ ăn cháo b ah!
@nguyenducviet91hp Em đã đi RSX đời cũ với sirius em thấy con RSX bốc hơn ấy @@
Mà con ex đi êm mà bác :v
@nguyenducviet91hp bác ở đâu thế. cho e hỏi con sirius đỏ năm 2004 hoac 2006 chỗ bác bán bao nhiêu rẻ thì e mua 1 em về chạy . đag sinh viên chỉ mua được xe cũ thôi
@cuOj_lEn_mAy Cho bạn nói lại đó...hàng của ya bốc hơn honda nha
@cuOj_lEn_mAy Cho bạn nói lại đó...hàng của ya bốc hơn honda nha
Đi làm rồi thì chủ động đi bác. K muốn bama kêu la thì chịu khó làm rồi mà tự mua. Mình đi làm đc 1 năm, tự mua con ex GP. Tiền mình ai nói năng gì đc.

Ý kiến bama tôn trọng là tốt cơ mà nên xem xét ở mức độ đóng góp, lớn rồi mà.

Em chưa thấy hối hận gì khi lấy con Ex 😁

@Đàm Trần Quyền À . bác đi con ex có bị sàn bánh ko . với cái phuộc trước phi qua ổ gà có làm cái khực phát không . em thấy kêu nhiều lắm @@
@cuOj_lEn_mAy Khực phát thì công nhận có. Cái giảm xóc trước. Chắc làm miếng đệm cao su vào là đc ý mà :d đoán thế 😁

nếu tiền bác mượn của bama rồi sau tra lại thì cứ mua những gì mình thích ko sau lại hối hận. còn tiền bama cho thì thử thuyết phục lại xem ;)
thế thì cố gắn đấu tranh với gia đình bác thôi ạ:p
nói gì thì nói nhanh xuống máy hay không do mình thôi bác ạ, của bền tại người mà bác 😃
em cũng có chiếc ex gp 2011 mua 2 năm nhưng đã chạy được 5 vạn km :v chạy đúng số đúng tốc độ, chưa bao giờ max speed,1.000 km thay nhớt nên giờ vẫn chạy phà phà có bị gì đâu, chỉ có phuộc trước và phuộc sau là max siđa 😁
Làm em rc 2014 đỏ đen bác ơi 😁
Em cũng sắp làm 1 em. Nhà có 4 ng thì có mỗi bố em phản đối mua vì "ngoài mày ra ko ai đi đc" 😔
Người lớn thì nhan hieu honda âm vào máu rồi. Bác ko biết có thời kì ng ta nhầm lẫn "xe máy" và " xe honda" ah.... Có thời ngta nói " tôi mới mua chiếc honda yamaha".
P.s giải pháp của bác, Ăn thua do bạn thuyết phục thôi. Mình cũng bị ko cho mua ex. Nhưng riết rồi gia đình cũng cho. Tưởng bác bị gia đình ko cho vì ex bốc, dễ đua thì mới lo. Chứ cái này ăn thua do bác thuyết phục gia đình.
mua ex thì phải mua ex thailand,còn ex lắp ráp tại Việt nam cùi bắp.
honda của thời các cụ thôi. honda bây giờ. có ra cái gì đâu. yamaha nhanh xuống nhưng honda bây giờ xuống còn nhanh hơn yamaha nhiều..
@blackberry0605 Thì nó cũng như nokia với samsung bây giờ đó bác @@ các cụ thì điện thoại nokia còn xe thì honda . @@
phongtran92
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bảo chú dì cô bác thớt khuyến khích con mua honda thì hỗ trợ cho con tí vốn con mua ... xem còn ai nói gì ko nào :3 ... mà có cho thật thì bác xúc con CBR chuẩn honda luôn :3
trong 3 con bạn nói thì trừ con Fu ra . Mình thấy Fu chỉ những ng trên 30 tuổi đi thì hợp. còn nếu đc chọn thì em vẫn chọn Ex côn
@yamaha2014 tiền chùa thì mua ex, còn ko thì mua cũng phí nếu ko đi xa, đi tầm 100 200km đổ lại con nào chả vậy, tới sớm vài phút chả dc bao nhiu mà còn nguy hiểm, chưa kể công an rình bắn tốc độ suốt :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019