Tại sao Pin máy Toshiba của mình có dấu X màu đỏ?

thanhtich
24/2/2011 2:45Phản hồi: 14
Lâu rồi kg lên diễn đàn mong anh em thứ lỗi mình nhé! Cho mình gởi lời chúc sức khỏe đến tất cả anh em diễn đàn Tinh Tế.
Cho mình hỏi vì sao con Laptop Toshiba của mình Pin có 1 dấu x màu đỏ, có phải nó sắp hư rồi kg? Hay làm sao bỏ nó, dạo này Pin chỉ sài khoản 45ph. Mong anh em Pro giúp mình nhé.😕
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nếu mà cắm sạc mà có pin trong máy mà như bạn nói thì Hỏng pin rồi bạn à. Mình cũng bị đây. Chán 😕
Pin sắp Die rồi, chuẩn bị tiền thay quả mới bạn nhé.
Buồn quá! Lại tốn tiền, kg biết nên mua Pin mới hay làm lại đây? Dù sao cũng cảm ơn anh em chia buồn với mình nhe.
không phải đâu bạn ơi, lỗi này do khi cài win 7 vào bị lỗi đấy, nếu để càng lâu thì cục pin sẽ dễ die lắm đấy. Cách khắc phục như sau:
Vào Start --> Control panel --> Device manager --> vào phần Battery --> click chuột phải Microsoft ACPI - Compliant Control Method Battery --> chọn Disable --> sau đó biểu tượng cục pin sẽ bị mất --> tiếp tục sử dụng laptop (không cắm sạc) cho đến khi laptop tắt thì thôi --> tháo cục pin ra khỏi laptop để cho cục pin từ từ nguội hẳn rồi gắn vào máy lại --> cắm dây sạc vào để sạc pin (nhớ đừng bật máy lên sử dụng nhé) --> sạc đến khi đầy pin thì bật máy lên lại --> vào chọn lại mục Microsoft ACPI - Compliant Control Method Battery --> chọn Enable --> kết quả là cục pin không còn dấu x màu đỏ nữa và thời gian sử dụng pin cũng lâu hơn(nếu cục pin các bạn chưa bị chai)
chúc mọi người thành công./.
@olala_iii em đã làm ik như thế này , nhưng vẫn bị nguyên dấu đỏ vậy ... mỗi lần khởi động máy lên là lại có dấu đỏ ... em phải Device manager --> vào phần Battery --> click chuột phải Microsoft ACPI - Compliant Control Method Battery --> chọn Disable --> tiếp tục chọn Enable --> rồi cancel thì hiện thông báo phải reset máy lại ( nhưng mỗi nếu reset lại thì biểu tượng cục pin biến mất hoặc là có dấu đỏ ik vậy, nên phải chọn cancel và không reset ==> biểu tượng cục pin trở lại bình thường nhưng khi tắt máy và khởi động lại thì phải thực hiện ik thao tác vậy mới hết dấu đỏ ...
Nên mua pin mới, hay vẫn để sử dụng... có hại gì cho lap không, các pro giúp em tí !
take999
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình đang thử ko biết kết quả thế nào, máy mình dùng everest kiểm tra thì pin bị wear 68% rồi.
thay pin mới đi bro, pin wear thế dễ hỏng main lắm đó
CUBASE
TÍCH CỰC
13 năm
Cell sắp teo hoặc mạch pin bị lỗi, mà cell dễ teo hơn. mấy cái vụ liên quan đến Pin này thì khỏi sửa bác ạ, thay mới cho lành, em thấy nhiều người thay cell rồi cũng kêu trời kêu đất lên cuối cùng vừa tốt tiền pin vẫn hết rất nhanh sau 1 thời gian ngắn sử dụng
take999
ĐẠI BÀNG
13 năm
vừa rồi cũng định làm lại cell cho pin, nhưng lại mang về vì không thợ bận việc ko có nhà, thấy bảo thay cell pin dùng như mới bảo hành 6 tháng luôn. Nhưng em thường cắm điện dùng và pin vẫn còn sài được khoảng 50p nên ngại đi thay qua.
Mấy anh cho em hỏi à pin của em theo máy, bh 24 tháng, em mua tháng 5/2011 và đến giờ, thì có được Bh ko nhỉ...vì pin đang hư chai 71%
đã khắc phụ được lổi dấu x đỏ, sài được khoản 1 tiếng là hết pin, chuẩn bị mua 1 em pin mới thôi...
Geek
TÍCH CỰC
11 năm
@60D_canon Khắc phục thế nào bạn, có theo cách của bạn olala trên không?
@geek mình đang sài dell N4030, có chứ năng dell-battery, mình vào phần battery life bạn check Disanble battery charging, là tự nhiên nó mất cái dấu đỏ, lần cuối cùng mình làm điều này thì nó hết... sài được 1 tuần rồi, vẫn ko thấy dấu X đỏ nữa, bạn thử xem, pin mình bị chai 73% rồi, sài được 2 năm cho Pin dell vậy là quá ok ...dell pin nhanh hư lắm...tại mình vẻ đồ hoạ nhiều quá...;)
đúng ra thì không hư đâu, tháng trước kiểm tra pin chai bao nhiêu % rồi, thì thấy là 50%, dặn vợ là đừng để hết pin, ai dè để cho nó hết, thế là nó lổi luôn win và pin, khác phục được rồi thì kiểm tra lại pin thấy chai 73%, huhuhu...phải đi mua pin mới...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019