Tại sao S3 Hàn Quốc lại rẻ.

lelochuu
24/1/2013 16:27Phản hồi: 105
105 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vâng. tks bác nhiều 😃
Ashurei
TÍCH CỰC
11 năm
Mình cũng dùng milan, antutu cũng hơn 11k luôn
Nhưng cảm giác lúc xài thì thấy mượt hơn lúc xài con i9300 nên thôi cũng chẳng lăn tăn

Sent from my SHV-E210K using Tinhte.vn
em co ong anh ngay kia di Han.e dinh nho ong ay mua cho 1 con s3 phiên bản Hàn.k biết ai có kinh nghiệm vụ này k?
ps: giá cả ntn + mua phien bản nào tốt
@thangxd Hàn xẻng nội địa có 3 nhà mạng là tương ứng 3 dòng S, K, L. Nó cũng same same nhau. Mua bản S, K thì nó ko có cái biểu tượng LTE trên panel. Mua theo kiểu khách quốc tế thì chắc phải mua bản full giá nó tầm 500.000 won thì phải. (1won = 18 đồng vn).
@luongtt2013 khách quốc tế thì vẫn mua bản ram 2gb k bác.tại e hay chơi game nên muốn mua bản đó chơi cho đã 😃
nếu mua bản như bác nói thì bảo với ông anh thế nào để mua cho đúng bác nhỉ.
vd như là s3 jj đó ấy.
e thấy có mấy thằng nó bảo s3 e210 jj đấy
e gà nên hỏi ngu các bác thông cảm :d
@thangxd S3 hàn xẻng chuyên dùng cho dân Hàn Quốc. Theo mình biết nó có 4 dòng do các nhà mạng phân phối.
+ SHV E210L : Nhà mạng U+ (có vẻ nhà mạng này rất nhiều dân HQ dùng vì nó rẻ và mức độ phủ sóng của nó rất dày).
+ SHV E210K : nhà mạng KF
+ SHV E210S: nhà mạng SK
+ SHW m440s ( s3 3G) nhà mạng SK (con này gần giống con quốc tế ram 1G)

* Bạn mua thì chọn 1 trong 3 thằng trên ram 2G; sdcard (16/32G). Và qua tìm hiểu 3 nhà mạng trên ngoài cách bán cho thuê bao dân hàn quốc còn bán cho khách nước ngoài theo hình thức (bán đứt) không cần phải thuê bao (nó cũng tương tự kiểu viettel bán IP5 ấy). Giá con s3 mua đứt hình như là tầm 500.000 - 600.000 won thì phải.

* Nếu ông anh bạn đi tour thì bảo thằng hướng dẫn nó dẫn vào store của mấy thằng nhà mạng trên rồi bảo nó là tao muốn mua con S3 mang về VN làm quà là nó hiểu ngay. Và bác sẽ được 1 con nguyên seal mang về đẹp lung linh 😁. Đệt hàng xách tay về VN toàn hàng unlock.
thanks
Các bạn cho mình hỏi nghe nói S3 hàn dùng ko ổn định sóng sánh 3g sms ... và hao pin hơn con S3 quốc tế , hình như chỉ khác nhau ở ram thôi phải ko các bạn.

Có ai dùng S3 Hàn thì cho mình cáo bài cảm nhận thật chi tiết với vì định mua 1 chiếc

ram 2gb cũng ngon nhỉ vì mình thấy đt android bây giờ toàn ram 2gb , chắc có lẻ dành cho android OS 5 hả các bạn ?

S3 quốc tế ram 1 gb lag lắm ko ?

Phân vân quá
@phuctutin86 Up cho câu hỏi này....
dongtrieu84
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mơí từ Hàn về, xách 2 con note 2 1 chú s3 để dùng. Nói chung ổn định, mượt, dùng luôn rom gốc lắp sim vn xài luôn. Chả có vấn đề gì.
P/S mua hàng bên đó nên nhờ ng Hàn mua giúp. Hihi. Giá S3 đang giảm đó. Tự tìm hiêủ thêm nha.

Sent from E210S
@dongtrieu84 s3 bạn mua nhiêu vậy 😁
Dùng con lte2 mới biết là cái ram 2gb nó làm máy mượt cỡ nào, gần như ko lag giật vì thiếu ram như các dòng 1gb.
Mi
Mình dùng LTE2 rồi, sóng sánh 2g 3g ngon lành, wifi tốt, chạy rất nhanh, mấy cái lỗi tin nhắn hay gọi điện fix đơn giản, nhưng rõ ràng rom cho LTE2 k thể nhiều như các máy quốc tế được nhiều developer hỗ trợ được.
deck.sao ông a e gọi điện về bảo giá cao vl. tầm 15,16 tr.đek hiểu nổi 😔
@thangxd Bác thử hỏi cụ thể xem. Có khi nào là bản I9300 không. Với lại một phần nữa là mua của nhà mạng ý. Đừng mua ở những đại siêu thị.
giá bên HÀN à bạn. Cụn thể hàng nào ???
@lion0212 giá bên hàn.sao mấy a kia bảo tầm 500k,600k won mà nhỉ 😔
Chắc là có nhầm lẫn gì thôi. Chứ giá phải rẻ đi chứ làm gì mà tăng ghế thế.

Mình nhờ bà chị mua bên Hàn thì cũng sẽ nhờ mua máy cũ bên đó thôi. Không cần máy mới. Có cái nghịch ngợm,vợc vạch là được rồi. Mua mới sau này mất giá cũng tiếc.
tuanlarup
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mấy bố phán như thánh ấy..chưa xài thử thid ngậm cái mồm lại cái.toàn anh hùng bàn phím.khuyên thớt 1 câu.con s3 hàn mình đang dùng là do chú bên hàn gửi về.ngoài lỗi sms 80 ký tự vs có ăng ten(hơi quê) còn lại không chê được cái gì hết.về ram các bác cứ xài là biết 2gb vs 1 gb nó khác nhau ntn.sóng sánh bình thường hết nhé.máy mình full box gầm tai nghe cáp 2 cục pin, ốp lưng vs lại 1 dock sạc..phê lòi.mấy bố trên này nổ ghê quá

Sent from my SHV-E210L using Tinhte.vn
@tuanlarup Vấn đề pin là 1 vấn đề lớn khi dùng S3 HQ , theo mình tìm hiểu thì nó hao pin hơn s3 quốc tế , ko biết chính xác thế nào
@tuanlarup bạn này dùng bản của Hàn. Cho mình hỏi là chức năng Videocall có dùng được ko bạn???

Mong bạn có thông tin để anh em biết. 😃
tuanlarup
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lion0212 Mình chưa test bạn ạ

Gửi từ SHV-E210L của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
ai đã mua s3 o hàn cho e y kiến cái.giá bn la chính xác ợh
TCPIP
ĐẠI BÀNG
11 năm
s3 của hàn thì sẽ được đi kèm ít nhất là 1 pin made in Japan 😃
Mình không dùng bản quốc tế nên không dám phán ẩu. Nhưng S3 hàn mình thấy cũng không đến nỗi hao pin lắm. 3G thì khoảng 3ph hết 1%. Với smartphone thì như vậy là hợp lý thôi.
tuanlarup
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình cũng hay chơi game thấy pin cũng bt..có 2 cục pin vs dock sạc nên xài thoải mái..k lo về pin

Sent from my SHV-E210L using Tinhte.vn
TCPIP
ĐẠI BÀNG
11 năm
Giá cao là đúng rồi 😃
bên HQ bán máy kèm theo hợp đồng nhà mạng mà 😃 nên rất khó mua hàng brand new nhé 😃
Do đó, nói thật là các bạn nên cẩn thận với những lời rao "hấp dẫn" 😃
TCPIP
ĐẠI BÀNG
11 năm
Một vấn đề nữa, mình nghĩ có thể máy Hàn tốn pin hơn 1 chút vì lý do cấu hình của máy Hàn cao hơn 😃 Cũng chỉ là suy đoán thôi vì thực tế là mình chưa dùng bản quốc tế ^_^
goldvn109
TÍCH CỰC
11 năm
cho em hỏi chỗ nào hà nội mua hàng S3 hàn ok nhất ạ !
TCPIP
ĐẠI BÀNG
11 năm
@goldvn109 MÌnh không chắc bạn nói tới ổn nhất theo nghĩa nào 😃
Nếu là giá rổ thì mình không biết, nhưng chắc chắc có nhiều thương gia bán rẻ.
Còn nếu để đảm bảo là máy Hàn thì mình có thể giúp được 😃 Bạn vào topic trong chữ ký của mình nhé 😃
Không phải là mình quảng cáo gì đâu, chỉ là có điều kiện để mua được hàng ở Kor nên muốn giúp đỡ mọi người thôi 😃
thích dùng s3 hq vì ram 2gb nhưng ghét cai anten và lỗi lặc vặt về sóng đt , đôi khi ng ta gọi lại bắt máy xong ko nghe nói gì
SmartOne
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình cũng mới tậu em bản L 32GB 😁
vanquanhp
ĐẠI BÀNG
11 năm
@SmartOne cho mình hỏi bạn mua em nó bao nhiêu thế ? Mình cũng đang định sắm 1 em :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019