Tải về Android L cho Nexus 7(2012) Wifi/3g

AnhTV.
7/7/2014 3:12Phản hồi: 20
Tải về Android L cho Nexus 7(2012) Wifi/3g
Google hiện tại mới chỉ cung cấp bản dùng thử Android L cho Nexus 5 và Nexus 7(2013), với các máy khác thuộc dòng Nexus thì lại chưa có. Tuy nhiên với cộng đồng XDA thì khác, nhờ thế mà giờ người dùng Nexus 7 2012 cũng có thể dùng thử bản rom Android L mới này. Đây là bản rom cook, được hoàn thiện dự vào mã nguồn mà Google đã cung cấp cho Lập trình viên. Do là bản cook nên theo lẽ thường thì không sử dụng hàng ngày được, chỉ để thử nghiệm cái mới mà thôi. Còn thực tế sử dụng thế nào thì mời các bạn tải về thông qua đường dẫn dưới đây.​
Thông tin bản rom Android L cho Nexus 7 2012:
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

AnhTV.
TÍCH CỰC
10 năm
Ít người quan tâm quá nhỉ 😁
Cộng đồng Việt Nam có vẻ ít quan tâm về Nexus 7 :p
AnhTV.
TÍCH CỰC
10 năm
@Tat Lap Có khi do em đăng nhầm box
thanks thớt, mình có con 2012 nhưng bản 4.4 lâu lâu nó loạn cảm ứng nên phải xài rom cook mới hết, để thử cái này xem sao :p
AnhTV.
TÍCH CỰC
10 năm
@ntttoon Loạn cảm ứng của mình đôi khi vẫn bị 😃,có v5 rồi nhé,vào xda tải nhé bạn,rảnh mình cập nhật link
Là sao bác e ko hiểu, chưa thử bao h ko dám up :s
Mà chơi coc có ổn ko bác 😁
AnhTV.
TÍCH CỰC
10 năm
@durzaq Chơi ngon nhé,lên appvn.com tải
Nexus 7 32gb 3g 2012 xài ổn k bác? 😁
AnhTV.
TÍCH CỰC
10 năm
@Thunder Bird Ổn bác,nhưng app chưa tương thích nhiều nên về 4.4 rồi :v
soiyeumin89
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cài trực tiếp qua CWM được ko bạn. Hay nhất thiết phải bằng MultiRom
soiyeumin89
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Xperia. Cái mình muốn là cài đơn thôi chứ ko phải dualboot. Pro nào chỉ giáo...
AnhTV.
TÍCH CỰC
10 năm
@soiyeumin89 Rom không ổn định,k có cách đâu bạn nhé.tác giả chỉ build kenel ảo thôi
soiyeumin89
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Xperia. Cái gì mà kernel ảo? Dualboot thì chẳng có gì là ảo cả.
AnhTV.
TÍCH CỰC
10 năm
@soiyeumin89😁,mình nói nhầm,bạn tự nghiên cứu mà cài đi nhá :D,thử sửa trong META...google/android/update-script xem
Boy_95
ĐẠI BÀNG
10 năm
các bác cho hỏi con nexus7 2012 này có phát màn hình ra tv bravia của sony được ko vậy! e thấy trong cài đặt của máy có phần cast screen, nhưng vào đó thì ko thấy thiết bị nào để truyền hình ảnh sang mặc dù tv và nexus7 đều kết nối chung wifi, e bật cả wifi direct trên tv để nexus kết nối r vào cash screen cũng ko có cái gì để phát cả! Nó báo no near by .... gì đó dịch ra là ko tìm thấy thiết bị để phát, còn tv vào wifi direct thì báo thiết bị ko hỗ trợ miracast! @@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019