Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tải về CyanogenMod 10.2 chính thức cho Oppo N1

vuhai6
28/12/2013 10:4Phản hồi: 64
Tải về CyanogenMod 10.2 chính thức cho Oppo N1

Cách đây ít hôm, Cyanogen kết hợp cùng với Oppo đã nhận được chứng chỉ tương thích của Google để rồi sau đó chính thức bán N1 phiên bản đặc biệt chạy rom CyanogenMod mặc định với giá 600$. Nếu bạn đang sử dụng một chiếc Oppo N1 với Color OS thì cũng không cần phải lo đến chuyện đổi máy sang phiên bản đặc biệt này làm gì, vì mới đây Cyanogen đã tung ra bản rom này và bạn có thể tải về, cài đặt để biến máy mình thành đặc biệt. Bản rom CyanogenMod 10.2 cho Oppo N1 đã được chứng thực, vì thế có thể cài đặt thông qua hệ thống OTA, không cần root máy, không cần qua recovery mod.
  • Tải về: cyanogenmod.org (sau khi cài đặt thì tất cả dữ liệu sẽ bị xoá, nên sao lưu trước khi thực hiện)
Các bước thực hiện:
  1. Tải rom CyanogenMod 10.2 ở link trên về và chép vào Oppo N1
  2. Trong App drawer có phần mềm System Update (Cập nhật hệ thống), click để chạy nó
  3. Chọn vào Local update (Cài đặt cục bộ)
  4. Chọn vào file CyanogenMod rồi nhấn Upgrade Now
  5. Ở màn hình recovery chọn vào English
  6. Nhớ chọn vào Wipe data and cache rồi đợi máy xoá dữ liệu
  7. Chọn tiếp Install from SD, chọn file rom
  8. Máy sẽ tự động cài đặt, bạn chỉ cần đợi 1 chút là xong.
Chi tiết các tính năng mới của CyanogenMod 10.2 cho Oppo N1
Nguồn: Engadget
64 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngon nhỉ.giá e nay hơi chát he he
Jolhnyteo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dỗ.hồng.kiệt1989 chát là sao đây bạn??? Hợp lí chứ!!! có bao giờ bạn nghĩ là sẽ được xài phiên bản điều hành song song với nexus không?????????
Ng Mẫu tệ quá 😃 . sao ko kiếm em nào xinh hơn mà quảng cáo nhỉ

Sent from my GT-P3110 using Tinhte.vn mobile app
niuton92
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Djcuibap89 Tệ để quảng cáo tính năng làm đẹp khi chụp ảnh mà
hongducwb
TÍCH CỰC
10 năm
case đẹp
N1 ngon nhưng mình biết nó là hàng trung quốc
dinosaour
TÍCH CỰC
10 năm
Nhiều bác vẫn có quan điểm "yêu nước" tiêu cực qua,đừng có đánh đồng mọi thứ với nhau chứ
@dinosaour Nói gì thì nói. Ai ghét Tàu hay ghét hàng Tàu là ý kiến cá nhân của người đó. Bác cũng ko cấm người khác ghét đồ Tàu được. Người ta cũng có cấm bác mua đồ Tàu đâu. 🤔
dinosaour
TÍCH CỰC
10 năm
@exciterc Quan điểm cá nhân mà bác,em cũng ghét khựa lắm,nhưng là trên các vấn đề khác.......chứ đồ công nghệ thì con nào ngon,hợp ý thích em vẫn dùng bt(trừ hàng nhái ợ)
huncaicoi
ĐẠI BÀNG
10 năm
CyanogenMod có gì ngon hơn những phiên bản android khác vậy?
@huncaicoi Ổn định, mượt, nhiều tính năng hay
Brian88
TÍCH CỰC
10 năm
@levu136 Mình thấy nhiều rom khác cũng ổn định, mượt, nhiều tính năng hay mà update lẹ hơn CM nhìu

Sent from my Nexus⁴
Oppo thiết kế đẹp quá. Vài mẫu mang hơi hướng Sony còn lại thì đều có nét riêng. Thử tưởng tượng Galaxy S4 mà mang thiết kế của Find 5 thì hết sảy con bà bảy luôn. Hoàn thiện khá tốt và không hề có cảm giác ọp ẹp, rẻ tiền.
lion922
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thanh_nhan Nhìn vậy thôi chứ xài đi rồi thấy bác 😁 Cầm S4 gọn nhẹ hơn nhiều, Find 5 cầm nc đt lâu là đuối tay lun á :D
Mới ra store trải nghiệm em nó tí, thấy màn hình k đẹp lắm, camera cũng k ngon như mình tưởng tượng về nó, thấy cũng thường thường như bao em khác, lật cũng hơi rườm rà phải dùng 2 tay. Phần dư ra khá to so với màn hình.
con ộp bô fai 5 giờ vẫn chưa chịu giảm còn 7 trịu để mà mua nữa =.='' giá vẫn 9.990 =.=''
góp tí nhe: tinhte.vn không nên PR hàng tung kuang quá đà nha!
@3gpower cái này đc tính là pr hả ku?
@kut3prince9x Day la mot kieu pr cho hang tau do thim a.
@handoivodoiht3 thế mọi tin trong tinh tế đều đc tính là Pr rồi 😆
@kut3prince9x nhưng tinhte hơi quá đà trong vụ n1 này. Chắc oppo cũng chịu chi
@ocean.nguyen thế cứ có tin nào bản cập nhật mới là lại là tin Pr của các hãng à😆
sao dạo này đi đâu cũng thấy mấy ông oppo này trên tinhte thế nhỉ, pr kinh quá, nhưng có vẻ khác xa với thực tế, hôm nọ vọc thử rồi không thể ăn nổi con LG G chứ đừng nói tới G2, màn hình không đẹp lắm , camera không có gì nổi trội, giao diện cũng là thường như cân đường hộp sữa, phần cứng cũng không bằng G2, lý do gì nó đắt hơn G2 = 11tr nhỉ, kể cả cho G2 hàng công ty = 12 tr 500 đi . bây h cho các bác chọn 1 trong hai con, con này hoặc G2, cứ cho bằng tiền đi xem các bác chọn con nào, thật lòng đi xem nào, dối lòng làm gì cho mệt 😁 các thành phần pr quá đà có khi là nhân viên của oppo quá :D
@thaihue_nh9 z1 màn hình cực tệ, ra nhìn nản hẳn cho một siêu phẩm.
@kool_boyjuly thế thì chuyển hẳn sang nô te 3 😁
@Jack xetix Phải pr mới có tí cơm cháo mà sống viết bài chớ bác :D :D chứ ngồi hít sương trời mà viết à ^^
@thaihue_nh9 - Note 3: thương hiệu, máy tốt, samsung support cho người dùng rất tốt, pin trâu, camera không đỉnh nhưng thuộc dạng rất tốt. Màn hình góc nhìn tốt, màu sắc tùy cảm nhận mỗi người. ( mỗi lần mình chơi chán. "quay về" với samsung là phải mất 2-3 ngày mắt nó mới chịu "dịu" =)) ..... còn 1 cái nữa là chơi game sướng bởi ko xài nút ảo trên màn hình mà xài nút cứng. Duy nhất Samsung và Apple chịu để í điều này cho các game thủ.

- G2: máy đẹp và gọn hơn Note 3 ( mặt trước viền màn hình mỏng và đẹp quá), màn màu sắc trong hơn, Pin trâu hơn note 3 chút xíu ( nghe có vẻ hơi điêu nhưng sự thật mình xài thấy pin G2 hơn Note 3 khoảng ~7% ). ... và ưu điểm lớn nhất là giá quá tốt, không thể ko hài lòng !

- Nexus 5: đàn em của G2, với cái giá tốt như vậy thì thực lòng ko nên chê.... tuy nhiên nếu được chê thì ước gì LG nhồi cho e nó viên pin 2600 thôi cũng cũng đc.. chứ ông bạn làm cùng cơ quan ngày nào cũng tầm trưa đầu giờ chiều ra bàn mình cắm nhờ sạc - vướng lắm =))

- N1: Máy rất xấu và thô thiển, thương hiệu kém ( ở VN), màn hình và camera rất đỗi bình thường, ko hề như PR =)) pin chưa dám đánh giá vì mình chưa thực sự sở hữu N1, toàn đi mượn.

- Z1: về góc nhìn màn hình, màu sắc, thời gian sử dụng pin thì Z1 thua toàn diện các bạn ở trên. Màn hình dùng công nghệ TFT do đó kéo theo hệ quả là góc nhìn kém hơn cả mấy bạn HKpheng và pin thì chắc chỉ nhỉnh hơn S4 với HTC one tẹo, ko đủ để xài thoải mái. Tất nhiên được cái kéo lại là thiết kế đẹp, camera nếu biết chụp thì đẹp, còn ko thì cam cũng chỉ same same Note 3- G2.

-1020+1520 : mới xài 1020, trừ cái camera cho ai thích chụp chọt thì chả thấy 1 điểm gì hấp dẫn ở các dòng lumia đời cao cả. Cá nhân mình rất "kinh" khi thấy 1 loạt các sp của Nokia lòe loẹt trên thị trường.. có thể ban đầu khi nhìn vào sẽ gây ấn tượng, nhưng kinh nghiệm của mình mấy cái tone màu càng ấn tượng thì lại càng ko bền với thời gian.... Cứ tone đen-trắng-bạc chủ đạo lúc nào cũng thời thượng !
linh093398
ĐẠI BÀNG
10 năm
Với cái giá đấy làm con note3 kẹp nách hàn xẻng hơn
pqmn92
ĐẠI BÀNG
10 năm
óp với chả pô, next 😁 :gach: mất diện tích trang nhất
HAIBOSS07
ĐẠI BÀNG
10 năm
em điện thoại đẹp, nhưng cho em ý mặc cái áo xanh vào làm em í xấu hoắc. Tại sao người ta cứ đi lựa chọn điện thoại đẹp rồi lại thêm cái ốp lưng vào làm gì cho nó xấu ra nhỉ? 😁
Feenix909
TÍCH CỰC
10 năm
Hàng ngon, Oppo giờ đầu tư ác quá.
Con này hơi xấu chứ về tính năng thì hơi bị bá đạo đấy.
co phai root khong ah cac anh oi.xl vi may minh khong viet dc co dau
philliptan
ĐẠI BÀNG
10 năm
Máy oppo có cầm thử màn hình nhìn chán.

Sent from my LG-D802 using Tinhte.vn mobile app

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095