Tải về Facebook Messenger cho iPad

Blaze1st
3/7/2014 16:51Phản hồi: 77
Screen Shot 2014-07-03 at 11.55.18 PM.png

Một tin cực kỳ vui với những ai hay dùng iPad để chat Facebook: đó là ứng dụng Facebook Messenger đã chính thức có mặt trên tablet của Apple. Trước đây thì để chat với bạn bè qua Facebook, anh em phải dùng chính trình chat trong ứng dụng Facebook - rất là bất tiện và hiệu năng hoạt động không mượt mà. Chính vì thế, sự xuất hiện của app Facebook Messenger như cơn mưa rào giữa nắng hạn, với giao diện tương tự như trên iPhone, các thao tác đều nhanh và mượt, các bạn sẽ nhanh chóng cảm thấy thân thuộc và dễ dàng sử dụng.

Nguồn: AppStore
77 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Èo cuối cùng ipad cũng có , đang chờ thêm cái viber for ipad nữa
L3Dzuong
TÍCH CỰC
10 năm
@ste7en9x91 Mình cũng cùng mong chờ giống bạn này , chờ thêm viber cho iPad nữa nhưng mong nữa là nó đồng bộ cho các thiết bị luôn. Chứ mỗi một thiết bị cài một TK thì ko khoái lắm .

Mà dùng Fb messenger không có tính năng chuyên qua lại với app Fb kiểu giống trên iphone nhỉ .
Android37
ĐẠI BÀNG
10 năm
đang tải . . .
Cơ mà không có IPAD ạ 😁
Duy1393
TÍCH CỰC
10 năm
thấy chat trong ứng dụng fb cũng mượt và thoải mái đấy chứ. thích kiểu di di cái icon tròn tròn toàn màn hình vứt đâu thì vứt
Bây giờ mới có trên ipad
😆 ko vui lắm vì dùng cái app for iPhone cũng ok mà

Sent from my iPad using Tinhte.vn
nchh13
ĐẠI BÀNG
10 năm
@KenzDK Apps for iPhone độ phân giải thấp, sao đẹp bằng bản dành riêng cho iPad được! Có là tốt rồi bác!
@nchh13 Mình dùng cái RetinaPad nên nó cũng ko bị phân giải thấp 😆 chữ to như trẻ tập đọc thôi. Sang cái cho iPad nhìn chữ bé chẳng quen 😃
lollipop8x
ĐẠI BÀNG
10 năm
toẹt vời ông mặt trời..chờ mãi..hóng nốt viber nữa là đủ bộ..:3
Có thể không liên quan ở đây lắm, nhưng mình thấy FB MS trùng với FB App khi nhận đc tin nhắn, có nghĩa là khi có tin nhắn trên FB thì cả 2 apps đều báo về, k biết FB sửa đc chưa?
huydcc
TÍCH CỰC
10 năm
@Evolution X Sửa rồi b ạ,ngày xưa mình cài nó thấy nó báo tin nhắn về cả 2 app thấy thật là thừa,xoá đi.mấy tháng gần đây thấy quảng cáo nhiều về cái app fb ms nên cài lại.thấy ok hơn rồi.đang ở app fb mà chạm vào tn là nó chuyển sang app fb ms luôn.rồi từ fb ms cũng có thể chuyển về app fb đc luôn.k phải thoát ra vào lại nữa.nói chung là 2 app liên kết với nhau hơn 😃
Chẳng bao giờ dùng App này vì toàn chat trực tiếp trên FB nên cứ tưởng trên Ipad có từ lâu rồi đó 😁
Mỗi người 1 cảm nhận.
Mình dùng cái Facebook Messeger này chẳng hè tiện gì cả, đang xem facebook có ai nhắn tin cho bạn, bạn phải chuyển sang Facebook messeger để xem, xem xong lại mất công vào lại facebook. Thực sự rất bất tiện. Mình không thích 1 chút nào cả.
Thánh nào cảm thấy nó tiện lợi hay thích thú thì chia sẻ cho mình thêm sáng dạ cái.
@dr.sonbk đồng quan điểm với bạn. Mình vẫn thích cái chathead trên FB hơn là dùng FB messenger
@dr.sonbk Chuyển đổi giữa FB và FB Messenger chỉu qua 1 cái chạm thôi mà. Trên ứng dụng Messenger cũng có biểu tượng trở về app FB và trong app FB cũng có biểu tượng để sang bên Messenger mà.
Tuy 2 mà 1 tuy 1 mà 2.
Jesse.Tse
TÍCH CỰC
10 năm
@vnstockguru Vấn đề bác í nói là tự nhiên lại phải CHẠM để CHUYỂN ứng dụng ... ko cần thiết, và Chathead vẫn tiện và chức năng cũng chẳng thiếu j cả ...
Còn tất nhiên là chỉ cần nhấn 1 cái là nó đã chuyển qua rồi, chứ ko lẽ ngta lại nháy Home 2 phát để chuyển đổi qua lại 2 ứng dụng đó? :v
@Jesse.Tse Cái chathead ít tính năng hơn. Ví dụ như gửi instant video là chịu chết. FM lại gửi được.
Có j mà nắng hạn gặp mưa rào, dùng cái này toàn mất kết nối chán bỏ xừ
Đã tải, mà ko có ipad để cài =))
guiqc
ĐẠI BÀNG
10 năm
@blackwhite tải về bằng cách nào chỉ giùm với bác ơi.. 😁:D:D
selk1190
ĐẠI BÀNG
10 năm
Giá như có head chat như trên android thì ngon (dù biết là ko thể) bởi zậy vẫn xài phone android để chat thôi, tab thì ipad vẫn ngon hơn

Sent from my C5302 using Tinhte.vn mobile app
chat trong fb luôn thì tiện hơn nhiều, vừa theo dõi đc feeds vừa chat.
chưa hiểu lý do fb tách ra như vậy.
selk1190
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vì nó muốn phát triển app chat riêng ra như what'sapp í, cơ mà mua what's app rồi vẫn chưa hiểu tách ra làm j

Sent from my C5302 using Tinhte.vn mobile app
tuởg ipad có lâu r cơ 😆) vì toàn chat qa fb đâm ra k để í 😃)
notime
ĐẠI BÀNG
10 năm
Viber cho iPad có lâu ròi mà bác
@notime Cho mìn xin cai link bạn ơi. đang tìm mãi mà chưa thấy.
L3Dzuong
TÍCH CỰC
10 năm
@hoanglam78 Chắc nhầm là do dùng bản dành cho iPhone
tuyệt vời, h thì hóng thêm zalo nữa 😁

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
galamco
TÍCH CỰC
10 năm
không có chathead thì mình vẫn xài app gốc :d

Xu hướng

Bài mới