Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tải Video 3Gp từ Youtube về 1 cách nhanh chóng chuẩn 240p cho 88xx

b0ybg
9/3/2012 8:58Phản hồi: 14
Tải Video 3Gp từ Youtube về 1 cách nhanh chóng chuẩn 240p cho 88xx
trên www.youtube.com co nhìu clip hay ghê à! nhìu bạn cứ thắc mắc ko hỉu làm thế nào down về chuẩn đuôi mp4 cho iphone và bây h mình sẽ hướng dẫn các bạn nào không hiểu thì pmm yahoo mình lanhlung1986x@yahoo.com
Bước 1 : vào trang http://keepvid.com
Bước 2 : down java về rồi cài tặt nha http://www.mediafire.com/?ys67c8m5lcv7vvv (không cài java thì không down được đâu)
Bước 3 : copy link video trên youtube và pase vào mục tìm kiếm ở keepvid.com
Bước 4 : Lúc này phía dưới có 2 lựa chọn là download flv hay download mp4 ,cái bạn cần down là file Mp4 .Bạn sẽ nhấp vào chữ Download để down ngay về thôi nhớ thanks mình nha

Đây là hướng dẫn bằng hình

Bước1:Mở video clip bạn muốn download trên Youtube. Copy đường link từ thanh Address hoặc trong khung URL

Bước2:Bạn hãy vào trang web http://keepvid.com

Bước3:Trong khung URL, bạn paste đường link vừa copy ở Youtube vào, nhấn nút DOWNLOAD.

Bước4:Sau khi nhấn nút download, sẽ hiện ra hộp thoại như hình bên dưới, bạn nhớ click vào "run" để chương trình tiếp tục, nếu bạn click "cancel" thì keepvid sẽ không download video được.

Bước5:Bạn sẽ thấy dưới tiêu đề Download links có các dòng biểu tượng Download màu xanh, có nhiều kíck cỡ cũng như chất lượng hình ảnh nhưng thông dụng nhất vẫn là flv mp4 và 3gp . . Bạn có thể nhấn trực tiếp vào link để down, có thể lưu bằng cách nhấn chuột phải, chọn Save Link As…, có thể copy bằng cách nhấn chuột phải, chọn Copy Link Location… Một khi copy link, bạn có thể dùng link này để down bằng các phần mềm download như Internet Download Manage (IDM) hay FlashGet…
[/URL][/IMG]

Bước 6:Sau khi nhấn chuột vào link cần download, sẽ hiện ra một box cho bạn download file về máy (như hình).

Đây là cách em hay dùng để tải video về cho con 8800 của mình. Anh em dùng 88xx nên tải file 3gp 240p thôi nha. mp4 là bị lỗi đấy. Với các máy đời cao độ phân giải màn hình cao có thể tải Mp4 phù hợp với cấu hình của mình hinh !
.
P/s. copy từ bên box Iphone nhưng đã chỉnh sửa ! Hi.

Quảng cáo

14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hay quá mặc dù dùng 87 nhưng vẫn thấy hay! Onl = phone nên k có nút tks!
Uppppppppppppppppppp.........
Hic mình online bằng 87 vẩn thanks được nè! Bác di chuyển xuống gần cuối dòng, chọn dòng xem bản cho máy tính, load xong ấn thanks nhé! Làm xong chọn lại xem bản cho điện thoại nha!
nếu chỉ cần down mp4 ở youtube thì IDM cũng bắt link trực tiếp được rồi mà
adtr
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái keepvid này có viết trong diễn đàn rồi mà
BBnobbie
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ðoc cái thread làm tui müng`hut, cu' tuong chu tho't day. cách dùng con 88 down clip youtube qua browser. Hehe, lây' clip youtube còn có nhiêù cách nhanh chóng hon cái vid vid cua brô. Anyway, thanks fo sharing.
anhuituan
ĐẠI BÀNG
12 năm
èo, tưởng bác down luôn trên điện thoại chứ down bằng máy vi tính thì dùng IDM cho nhanh rồi dùng total convert sang định dạng mp4 cho blackberry là được, bác nào lười nữa thì vào m.youtube.com down luôn file từ giao thức rstp về xem.
b0ybg
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có rất nhiều cách các pro a. Nhưng 88xx thì chạy 3gp 240p ổn hơn mp4 ( nếu tải từ youtube về ạ. ) Còn phim mp4 rip 720p thì khỏi phải bàn . Em thấy keepvid nhanh mí ổn định hơn mấy công cụ kia . Em cung dùng cách này để tải cho Iphone 3GS . Vì em thích nên em share cho các bác ai chưa biết thì làm theo ai biết rồi thì cho em lời phê bình ạ.
Em onl = bb nên chưa ấn tks được a.

---------- Post added at 09:41 PM ---------- Previous post was at 09:38 PM ----------

Convert total nhiều video bị lỗi lắm ạ. Cách này em dùng để tai phim hoạt hình về xem mà . Chất lượng file gốc tốt thì 3gp tải về cũng sẽ đẹp .
anhuituan
ĐẠI BÀNG
12 năm
em dùng convert total 3.71, có định dạng cho bb 88xx, em convert từ trước tới giờ vẫn chưa bị lỗi video nào 😁. Bác xem phim gì thế? em cũng mê hoạt hình.:p
vubka
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em down bằng IDM, xong rồi về convert bằng Format Factory, phần Advance, chọn BlackBerry, chọn độ phân giải, rồi chờ đợi, xong cop vào máy. Xem nét như Sony! Ko phải rườm rà thế này.
b0ybg
ĐẠI BÀNG
12 năm
Down kiểu đấy 88 không xem được anh ạ ! EM cũng biết cách này mà

---------- Post added at 09:07 PM ---------- Previous post was at 09:06 PM ----------

Vâng nếu có thời gian làm như anh xem chắc chắn sẽ nét hơn rồi ạ. Em dùng cách của em để tải vài chục video về 1 lúc mà .

---------- Post added at 09:09 PM ---------- Previous post was at 09:07 PM ----------

Em tải Conan + Tom and Jerry mí mấy clip HD về xem ạ.
Mình dùng browser lên vuclip.com xem tẹt ga,đang use cái sim 3g cua mobifone moi tháng được 512M free không xem truc tuyến thí phí qua 😆
youtube có cho tai trc tiep mp4 mà trc mình ra quán nét idm còn xuất hiện ding dạng 3gp nua ve nhà ko thay chi có moi flv
khong dc ban oi
:eek:
Có nhé .dowload 2 lần nếu không có máy tính để convert, thì download video 240p rồi convert sang 3gp 240 x320 là chạy dc trên các dòng nokia java nhé. Nếu dùng 176x144 thì mờ quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019