Taiwanmobile lừa đảo, dùng cấu hình ảo đánh lừa khách hàng mua máy Note 3

18/2/2014 11:37Phản hồi: 26
Hôm trước em có đến 185 Trần đăn Ninh, cửa hàng Taiwanmobile để mua 2 máy Note 3 N9002
Mua về dùng mới thấy mang bực vào mình, máy đang chạy thì liên tục hiện lên 1 bảng thông báo " rất tiếc...", rồi tự nhiên thoát ra khỏi chương trình.
Em thấy bọn nó quảng cáo máy cấu hình cao, giá rẻ nên đến mua. Ai ngờ về cứ cài 1 phần mềm vào thì Ram và dung lượng bộ nhớ tăng lên đột ngột. Tìm hiểu ra thì mới biết là máy cấu hình thấp, nhưng cài phần mềm test thông số ảo vào để nhân thông số máy lên gấp 2-5 lần.
Bọn nó quảng cáo Ram 2,5 Ghz nhưng Ram thực tế của nó dưới 1GB ( chắc 512 )
Chip lõi tứ 2,5 Ghz nhưng thực tế được 1Ghz, cài phần mềm CPU identifier vào sẽ test được chip.
Em phát hiện ra mình đã bị lừa nên gọi điện đòi trả lại máy, nhưng không được, mấy đứa nghe máy đang nói chuyện dập máy rất mất lịch sự.
Mọi người cẩn thận đừng bao giờ mua máy ở đây nhé, không lại tiền mất tật mang như em.

26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chia buồn với bạn. Mình đang tính mua mà đọc thấy như vậy thì thôi, thêm ít tiền mua em khác.
Vanngoc.hp
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác.mua hàng mà ko chú ý đây là hàng fake à

Gửi từ IM-A870Z của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
conchuot
TÍCH CỰC
10 năm
Cám ơn bác đã thông báo một GIAN THƯƠNG-TAIWAN MOBILE để anh em khác cảnh giác.
mua máy thì nên nhờ tư vấn bên Box tư vấn chọn mua đtdđ ý
Bạn đừng tin những lời quản cáo khi mua rồi thì không hối hận kiệp nữa thật chia buồn bạn
cái tiên cửa hàng đã nói lên hàng đểu rùi mà con vào mua. taiwan là đài loan mà đài loan có họ với a khựa. làm j có chuyện giá rẻ mà ram lại 2.5G con ss tầm 8tr mới đc ram 1.5g trước khi mua tim hiểu kĩ chứ rút kinh nghiêm lần sau nhé

Sent from my SM-N900 using Tinhte.vn mobile app
hi các bác!
đúng là thằng taiwan mobile này lừa đảo mình đã mua về chạy thử những game đua xe chạy như bò kéo cài vây. đúng là tào khựa lừa đảo các bạn nên tránh xa ,còn bị mấy anh nhà báo 24h tiếp tai cho nó để lừa đảo dân mình !
hi các bác!
đúng là thằng taiwan mobile này lừa đảo mình đã mua về chạy thử những game đua xe chạy như bò kéo cài vây. đúng là tào khựa lừa đảo các bạn nên tránh xa ,còn bị mấy anh nhà báo 24h tiếp tai cho nó để lừa đảo dân mình !
hi các bác!
hi các bác!
Thật tội nghiệp cho Taiwan mobile quá chỉ là chiếc điện thoại lừa được ai, cái đáng trách là người việt vì lợi ít báng đi phẩm chất tính người việt và tiếp tai để cho món hàng tàu khựa lừa dân mình Pó tai.........com😔
giá chưa đến 5 triệu thì chắc chắn là hàng "dỏm" rồi, thay vì bạn bỏ gần 10 triệu ra mua 2 cái thì thêm 1 mấy trăm ngàn nữa mua xách tay cũng còn ngon hơn mấy cái máy "dỏm" này, lần sau nhớ cẩn thận hơn bạn nhé:mad:
không có đồ gì rẻ mà đẹp và tốt cả...! nên đừng ham rẻ. nếu không có tiền thì mua hàng trung cấp của hãng lớn tốt hơn bạn ạ
Mà bảo hành là phải mất hàng tháng đấy nha. Thôi tích thêm tiền mà chơi em công ty y
@congnghehct the thi ban mua phai not3 trung quoc rui ,minh thang truoc cung mua ma ve tes thu het rui ma ko che dc
quangecz
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sao cai anh 24h nay vi ham loi nen cu tiep tay cho bon lua dao nhu vay nhi chi kho nhung nguoi dan thieu hieu biet thoi
Bia ha noi
ĐẠI BÀNG
10 năm
thằng này là bạn cuả thằng Hk phân mà , chia buồn với bác . Gặp bọn Vnexpress và 24gh quảng cáo thì bá đạo lắm .
Dm ko doc dc tin nay thi minh dinh chuog no goai bua nay nhan hag nak ma moi biet cam on ae da chia se thoi mua htc 8x thoi
quangecz
ĐẠI BÀNG
10 năm
May cho chu day ko thi teo

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019